• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với

iooi

Cún nhà mình bị ngã trên giường xuống đất k hiểu sao bị đau chân mãi 1 tháng nay mới khỏi.. nhưng 2 chân trc' nó cứ bị cong.. bh có cách nào để cho nó đỡ đi k hả mọi ng.. bác sĩ bảo mình là cho nó đi n` vào nhưng khổ nỗi con nhà mìh rất lười đi.. suốt ngày nằm.. bác sĩ bảo là nó bị còi xương nên xương của nó yếu.. :( bh nhìn nó trông 2 chân trc' xấu lắm khổ thân... 2 chân trc' cong hẳn ra bên ngoài.. nhìn như là lý đức í 2 chân sau thì cứ díu díu vào :(( ai giúp mình với.. nhìn cảnh này mà k muốn nuôi vì thấy khổ thân nó quá :((

cún nhà mình bỏ ăn 2 ngày r chỉ ăn rau thôi chả thèm ăn cơm.. bị đi vs phân như cháo nữa.. mình sợ bị đi ngoài nên hqua đã mang qua BSTY tiêm và truyền nc' cho cún r nhưng hn vẫn bị đi ngoài và biếng ăn :((

yenly0912

iooi said:
Cún nhà mình bị ngã trên giường xuống đất k hiểu sao bị đau chân mãi 1 tháng nay mới khỏi.. nhưng 2 chân trc' nó cứ bị cong.. bh có cách nào để cho nó đỡ đi k hả mọi ng.. bác sĩ bảo mình là cho nó đi n` vào nhưng khổ nỗi con nhà mìh rất lười đi.. suốt ngày nằm.. bác sĩ bảo là nó bị còi xương nên xương của nó yếu.. :( bh nhìn nó trông 2 chân trc' xấu lắm khổ thân... 2 chân trc' cong hẳn ra bên ngoài.. nhìn như là lý đức í 2 chân sau thì cứ díu díu vào :(( ai giúp mình với.. nhìn cảnh này mà k muốn nuôi vì thấy khổ thân nó quá :((
Chó nhà b lớn chưa? Bác sĩ chỉ nói như vậy thôi huh? Có chích thuốc hay kiu uống canxi gì không?

iooi

yenly0912 said:
Chó nhà b lớn chưa? Bác sĩ chỉ nói như vậy thôi huh? Có chích thuốc hay kiu uống canxi gì không?
chó nhà mình đc gần 4 tháng r.. đợt mình mang ra khám thì truyền canxi r uống canxi đầy đủ r.. nhưng chỉ hết đau chân thôi chứ bh cái chân nó nhìn thương quá :(

yenly0912

chó nhà mình đc gần 4 tháng r.. đợt mình mang ra khám thì truyền canxi r uống canxi đầy đủ r.. nhưng chỉ hết đau chân thôi chứ bh cái chân nó nhìn thương quá :(

Lúc nó mới té thấy đau thì hôm sau b có dắt đi liền k? Nếu có và phải chích thuốc thì có thể là do chó bạn còn nhỏ mà phải vô thuốc chữa trị nên ảnh hưởng, cái đó thì phải chịu suốt đời rồi. Còn nếu bạn muốn thử tìm may mắn cho bé thì bạn đưa tới bác sĩ Bùi Văn Sơn, 50, Trần Phú Cường, p5, quận Gò Vấp. Cao tay lắm, nhiệt tình nữa, b thử coi sao ^^

iooi

cún nhà mình đc 3 tháng 2 tuần.. k có hi vong nắn lại đc chân ạ :(

cún nhà mình bỏ ăn 2 ngày r chỉ ăn rau thôi chả thèm ăn cơm.. bị đi vs phân như cháo nữa(k phải nc' lõag đâu ạ.. như cháo đặc đặc í ạ.. k thành từng cục).. mình sợ bị đi ngoài nên hqua đã mang qua BSTY tiêm và truyền nc' cho cún r nhưng hn vẫn bị đi ngoài và biếng ăn :((

bigzero8977

YTC Developer
Không sao đâu bạn chó nhà mình hồi nhỏ bị xe nhà ngã đè gãy cả chân bây giờ chân nó thẳng như chó nhà bạn mà vẫn chạy nhảy bình thường đc ấy mà có khi nó tham ăn nhảy từ đất lên ghế cao 1m rồi lại nhảy từ ghế lên bàn ấy mà :)
Còn vụ đi ngoài bạn đã tiêm carre cho em nó chưa có thể bị carre hoặc rối loạn tiêu hóa ấy mà :)

iooi

phân hôm nay đỡ hơn k lỏng như mấy htrc' và sắp thành cục r nhưng vẫn hơi lỏng.. bé vẫn chưa ăn.. đang mua thuốc rối loạn tiêu hóa cho bé uống nhưng mà bác sĩ bảo mua cho trẻ nhỏ thì cần đi khám trc' k uống đc bừa bãi vậy cún nhà mình đc 3 tháng 3 tuần thì cho uống thuốc rối loạn tiêu hóa tên là j nhỉ? mình đã đưa bé đi truyền dịch vs tiêm 2 ngày r mà k thấy đỡ