• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp Pipi nhà mình với

mercimmun

Không biết các bạn có ai có cún gặp trường hợp như Pipi nhà mình không. Không hiểu sao nó bỏ ăn 3 ngày nay, mua những món ăn nó thích về mà nó cũng không đụng đến. Mỗi khi đổi tư thế nằm hoặc khi đang nằm mà đứng dậy thì em nó có vẻ rất đau, thường rên lên một tiếng rất là to, to tương đương với tiếng sủa (giống như mình thét lên một tiếng vậy). Hai chân sau có vẻ yếu và đi chậm chạp, người mệt mỏi lừ đừ, đuôi cụp lại. Mình lo quá, đã gọi bác sĩ thú y nhưng họ chưa đến. Mà mình cũng không biết liệu bác sĩ có đoán đúng bệnh hay không nên mình cứ post lên đây. Ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều nhiều. Lo cho Pipi quá...

mercimmun

Bác sĩ vừa đến xong, họ bảo Pipi bị viêm cơ chân vì một chân có vẻ sưng to hơn, co duỗi chân thì em nó lại kêu rít lên vì đau. Bình thường Pipi sợ dầu nhưng lần này gọi đến xoa dầu thì nằm yên cho xoa. Họ đã tiêm kháng sinh và vitamin, bảo tiêm 3-5 ngày là khỏi. Mình hi vọng là đúng bệnh. Nhưng vẫn sợ là không phải. Vì bệnh này mình ít khi nghe đến, với cả bác sĩ chỉ khám sơ qua (hi vọng đó là do họ có nhiều kinh nghiệm...). Có bạn nào có kinh nghiệm về bệnh này hoặc những triệu chứng thế này không ạ? Mình cảm ơn các bạn.