• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp rùa 3 gờ của e với!

Janzy Tran

rùa e bị bệnh. nc bốc mùi kinh. e len google search thì biết e nó bị thối mai và yếm. e đã là theo các a chị hướng dẫn nhưng e sợ lắm. lúc sát trùng xong, e nó vẫn còn mùi nhưng e thấy rùa giãy giụa dữ quá nên chỉ rắc thuốc lên thôi. a chị nào ở tphcm, thương tình sang xem giúp xem e rùa đã ổn chưa. e cam on nhieu. hu hu

z thì chuẩn bị lo hậu sự cho rùa 3 gờ đi bạn, nếu có nuôi rùa nước bạn nuôi hộp lung đen cho ngon, còn rùa cạn thì núi vàng là "cỗ máy nghiền rau", hộp trán vàng mìn nam là " cỗ máy ăn chuối" có hung thú thi alo mìn 01658884260

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu đã làm theo hướng dẫn của mấy bạn trên diễn đàn mà rùa vẫn yếu đi, thì cũng chiiuj thôi bạn.
Không phải con nào cũng có thể chữa khỏi được
Hơn nữa, bọn rùa này chữa trị cũng phức tạp, không như chó, mèo. Đã bị bệnh thì tỉ lệ chữa khỏi là không nhiều. Phần lớn là do nó tự khỏi, chứ tác động của thuốc thang là rất ít.

Janzy Tran

vậy huh? hic. tại con này là có ng cho. mình đâu nuôi rùa bao giờ đâu. :((( để khi nào cần thì mình alo bạn caiziday911 nha. bạn tên gì vậy? để mình biết mà lưu tên