• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giup với, mèo nhà biểu hiện lạ

Choumime

Nhà em nuôi 3 con mèo, mèo mẹ già và 2 mèo bé hơn được mấy tháng (gọi là mèo 1 mèo 2). Mèo 1 mới sinh vài tuần, mèo 2 em nghi là có bầu vì bụng to ra. Mèo mẹ già hay gầm gừ với mèo nhỏ mới sinh, còn mèo 2 thì bình thường
Tối nay em thấy mèo 2 cứ kêu và liên tục đi tới đi lui, em xoa bụng xoa cổ nó thì nó cọ tay rồi chạy theo em, sau đó nó cứ tìm mấy chỗ hẹp hay thùng giấy mà chui vào. Em nghĩ nó sắp đẻ nên đi kiếm thùng, quay lại đã thấy mèo 2 tha mèo con của mèo 1 mang đi (mèo 1 chỉ nhìn ồi chạy theo). Kéo mèo con ra nó lại tha đi tiếp, em đành đem mèo con với mèo 1 lại chỗ nó hay nằm, mèo 2 cũng đi theo .. mèo 2 giành bú với mèo con và cọ vào người mèo 1( ờm tụi nó cắn tai nhau nữa) . Em nghi lần 3 là tụi nó động dục nên thả ra ngoài
H 2 con trở vào nhà, mèo 1 nằm dưới đất còn mèo 2 nằm trong thùng với con của mèo 1 .. Kéo mèo 2 ra thả mèo 1 vào hồi tụi nó cũng đổi chỗ ..
Có cảm giác mèo 2 nhận lầm con, nhưng mèo 1 cũng không gầm gừ hay đuổi mèo 2 đi, cũng không đeo theo con nó như bình thường
Em hơi sợ, nói thiệt là sợ lắm. Mèo của em bị sao vậy ? có ai tư vấn giúp em được không ?

Yuuko

Mình thấy có bạn up lên kể là nhà bạn đó cũng có 2 con mèo. 1 trong 2 em đẻ. Mẹ của đàn mèo con thì ít chăm con nó. Còn con kia thì rất hăng hái vào chăm sóc ôm ấp này nọ :ngoi_xom: nên mình nghĩ chắc tại nuôi chung lâu tụi nó quen nhau nên xem như gia đình vậy. :oi10: up lên cho mọi người thêm ý kiến vậy

Choumime

Mình không rõ nữa TT TT nhưng bt mèo 1 nó hay ở cùng con lắm, từ ngày có con nó ít đi chơi xa, suốt ngày ngủ với con hoy TT TT

Hangfox

ko sao đâu bạn :v Mình cũng y chạng bạn vậy, mà mèo con nó ko giành bú do mình nhặt đc về cho bú sữa ngoài nó quen, vì khi đó mèo lớn chưa mang bầu nên ko có sữa. Hôm đẻ nó cũng tha mèo nhỏ vô chung ổ, mốt nó nằm chung vs nhau, liếm lông chăm sóc như con của mình luôn. hihi.