• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HÀ NỘI - Mình bị mất em chó fox, phải làm thế nào để tìm lại hoặc chuộc lại được ? :((

Khanh_Ly88

Mọi người cho mình hỏi, làm thế nào để tìm lại hoặc chuộc lại được chó bị mất bây giờ, :( em chó fox nhà mình chạy ra ngoài chơi bị lạc mất, đi tìm khắp nơi rồi ko thấy, bị mất ở khu vực Trần Duy Hưng, gần Siêu thị BigC - HA NOI. Cổ nó có đeo cái vòng bạc có mặt hình con cóc và 2 cái lúc lắc. Lúc người nhà mình đi tìm ra hàng nước vỉa hè thấy có người nói gặp con chó fox nhà mình (hàng xóm quanh khu này đều biết con chó fox đó của nhà mình), họ nói nhìn thấy mấy cậu thanh niên ngồi uống nước chè bắt nó :((. 4 cậu thanh niên quây vào bắt nó. Vốn em fox nhà mình rất tinh nhanh và khôn, 1-2 người mà bắt nó ko tài nào bắt đc, nó lẩn như trạch, nhiều khi ngừoi nhà mở cửa ko để ý nó thường lẻn ra ngoài chơi, xong lại về, nhưng lần này mãi 3tiếng sau nhà mình mới phát hiện ra nó ko có ở nhà.

Giờ nhà mình ko biết làm thế nào để tìm và chuộc lại nó đc cả, nhờ Phường người ta loa tin thông báo tìm và chuộc nhưng hôm nay chủ nhật nên họ nghỉ. Vì nghĩ là 4 cậu thanh niên bắt con chó nhà mình nên mình post bài lên mạng, hi vọng mấy cậu thanh niên đó cũng vào mạng hu hu. Nhà mình xin chuộc lại và hậu tạ tử tế, địa chỉ nhà mình ở số nhà 41 ngõ 148 Trần Duy Hưng.

Mọi người có biết thì chỉ cho mình đi tìm chuộc lại chó ở đâu bây giờ? Nếu nó bị bắt đem bán rồi thì đi tìm ở đâu để chuộc ? Mình cám ơn nhiều!

Buồn quá

Nếu ai nhìn thấy em chó nhà mình ở đâu phiền liên lạc với mình theo sdt 097 638 6868, mình ở HN. các bạn thông cảm mình mới sinh bé đc 1 tháng rưỡi, ko có thời gian ol nhiều, hức, nhờ bà nội bế cho để lập topic đây. Mình cám ơn nhiều!

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
bạn nên ghi đầy đủ tên địa phương thì mọi người mới giúp bạn được chứ . HCM hay Hà nội

Bạn ấy là mem mới nên chắc không biết. Mới có post bài này là bài đâu tiên thui. Khoa đọc thấy có thông tin ghi ở HN mà. Với những mem lần đầu gởi bài mà sai thì Mod nên chỉnh rồi gửi 1 pm cho bạn ý hoặc nhắc nhở bằng cmt nhé.