• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội Bán gấp e chim Ưng nè

Nhung90

T.Viên Năng Động
omona... nhìn cái mặt thật là ghê gớm, đanh đá, hnao` anh đi thì xem có con j` hay hay mua cho em nhé... con này mang về sợ nó xơi lũ chuột nhà em... up cho món hàng ít khi thấy giao bán :Onion35:

sun.xjnh

Member
tình hình là e sắp nâng đời lên đại bàng mới nhập bên hồng công về nên muốn giao lưu chú chim ưng nè.mời ae giao lưu e nó nhé.ok thì call e 0936772332.
ADD của e nè.Sân Bay Nội Bài nhé.Thôi show hàng(máy cùi mong ae thông cảm ủng hộ nha)View attachment 14390View attachment 14391View attachment 14392View attachment 14393

A biết chỗ nào mua đại bàng àh. E đang có nhu cầu mua Đại Bàng a có thể giúp đỡ e đc ko

Nhung90

T.Viên Năng Động
nhìn bạn chủ pic nuôi chim ưng mình nhìn mà buồn , bạn nên mua những dụng cụ cần thiết như bao tay , dây buộc chân ...

oa, bạn có vẻ như là rành về mấy bé này nhỉ, cha này k bít nuôi đâu, nổi hứng thôi à, khổ thân con chim, cho nó ăn j` và cho ăn thế nào hả bạn, tớ thấy nó lười ăn lắm, đến chơi vs nó mà nó kứ sợ sệt sao á, chắc đông người quá lại cãi nhau om tí mẹt nó nghe nó sợ hihihi

kestrel

YTC Developer
haiz ................lại 1 con herrier nữa bị tóm. bọn diều này bay từ nhật sang di cư mà bị tóm hoài ntn thì sao mà chịu dc. mình xin cảnh báo loài này ko thể nuôi vì ko có giá trị trong falconry bạn nào nỡ mua rồi mình khuyên thật nên tìm chỗ nào thả nó ra nhé ko lại chết.
thân
p/s còn bạn nào thực sự đam mê môn thể thao này thì mời xem cái này nhé
http://www.arowana.com.vn/forum/f29/danh-cho-nhung-nguoi-dam-me-falconry-38289.html

kestrel

YTC Developer
A biết chỗ nào mua đại bàng àh. E đang có nhu cầu mua Đại Bàng a có thể giúp đỡ e đc ko

để có thể chơi thành công đại bàng thứ thiệt ở vn bạn cần có ít nhất 1 mùa đi săn thành công cùng diều. mà chỉ có 1 số loại diều chơi dc thôi nhé. dv như diều trắng, diều mướp. 2 loại này dành cho ng mới chơi.
thân

Nhung90

T.Viên Năng Động
haiz ................lại 1 con herrier nữa bị tóm. bọn diều này bay từ nhật sang di cư mà bị tóm hoài ntn thì sao mà chịu dc. mình xin cảnh báo loài này ko thể nuôi vì ko có giá trị trong falconry bạn nào nỡ mua rồi mình khuyên thật nên tìm chỗ nào thả nó ra nhé ko lại chết.
thân
p/s còn bạn nào thực sự đam mê môn thể thao này thì mời xem cái này nhé
http://www.arowana.c...onry-38289.html

anh, falconry là cái j`? tại sao k nuôi được? :hmmm:

kestrel

YTC Developer
haiz...........chính vì những người như thế này mà những con chim săn của chúng ta bị chết dần chết mòn.falconry ko phải là chim ưng mà là môn thể thao sử dụng chim săn mồi để đi săn

Nhung90

T.Viên Năng Động
haiz...........chính vì những người như thế này mà những con chim săn của chúng ta bị chết dần chết mòn.falconry ko phải là chim ưng mà là môn thể thao sử dụng chim săn mồi để đi săn

ôi trời đất, có ai nghĩ là mang nó đi săn đâu, chỉ định nuôi thôi mà, mà thôi dù sao hnay cả lũ cũng đã phóng sinh cho em ấy rồi, em ấy có vẻ khá vui khi đc trả lại tự do, mong em ấy sống tốt, mod close topic giùm

kestrel

YTC Developer
mình rất cảm ơn những hành động ntnày. vì chim săn ko phải là pet để có thể chỉ nuôi nhốt và trưng bày thôi. nuôi chim săn và chơi falconry fải đi đôi vơi nhau chúng là những hunter thứ thiệt trên bầu trời thì phải để nó dc thỏa sức thể hiện bản lĩnh sức mạnh của mình. huấn luyện và cho nó tự do tung cánh và đi săn mới là những người yêu chim săn và chơi chim săn.
thân

Nhung90

T.Viên Năng Động
mình rất cảm ơn những hành động ntnày. vì chim săn ko phải là pet để có thể chỉ nuôi nhốt và trưng bày thôi. nuôi chim săn và chơi falconry fải đi đôi vơi nhau chúng là những hunter thứ thiệt trên bầu trời thì phải để nó dc thỏa sức thể hiện bản lĩnh sức mạnh của mình. huấn luyện và cho nó tự do tung cánh và đi săn mới là những người yêu chim săn và chơi chim săn.
thân

tất nhiên rùi, chồng em yêu động vật số 1 đấy, em cũng yêu chồng em số 1 đấy, mỗi tội cái tật ăn nói lốp bốp, yêu chồng cái :03:

giá cả khá chát đó bạn.bạn chịu dc hông?????????????/

tất nhiên rùi, chồng em yêu động vật số 1 đấy, em cũng yêu chồng em số 1 đấy, mỗi tội cái tật ăn nói lốp bốp, yêu chồng cái :03:

ơh thằng chồng bạn có vẻ giống mình nhỉ!!!cho gửi đứa nhé:))

kestrel

YTC Developer
giá cả khá chát đó bạn.bạn chịu dc hông?????????????/

chát là ntn bạn có phân biệt dc đâu là đại bàng ko? nếu bạn bào vn ko có đại bàng thì bạn đúng là chưa tìm hiểu chút nào về chim săn mồi mình thấy topic ban đăng bán con diều nhật mà gọi là chim ưng thì rõ rồi đó. còn bạn nào thực sự muốn chơi chim săn hay nuôi chim săn thì phải huấn luyện và cho nó dc bay tự do và đi săn theo lệnh của falconer. nếu ko làm dc thì ko nên chơi vì chim săn ko phải là pet