• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội - bán mèo anh lông dài

fundamental

theo tớ thì chuyện buôn bán thì mỗi lúc nói 1 giá cũng là điều dễ hiểu, người này nói 1 người này nói 2. Tuy nhiên 1 con mèo mà nói vênh nhau tới 4,5 triệu là không nên nhất là với bà Hảo, người bán mèo chuyên nghiệp ở HN này.

Tốt nhất nên đến tận nơi trao đổi, tớ nghĩ sẽ có giá tốt hơn, nhưng tốt hơn nhiều thì ko dám chắc. Càng tỏ ra vồ vập, thích con mèo thì sẽ bị chém không nương tay.

Bản thân tớ cũng đang tìm mua mèo, nhưng tớ cũng chịu cái cách nói giá của bà Hảo này. Mèo công nhận là đẹp, ưng mắt nhưng bỏ ra 1 đống tiền như thế là không đáng.

Các bạn cũng nên để ý có 1 số nick luôn vào ca ngợi nọ kia, chắc chuyên makerting, PR này nọ làm giá

fundamental

người bán thì muốn bán giá cao, người mua thì muốn mua giá thấp.

Nếu ai nhiệt tình thì tới tận nơi xem, đồng ý thì mua. tớ xin stop tại đây.

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
theo tớ thì chuyện buôn bán thì mỗi lúc nói 1 giá cũng là điều dễ hiểu, người này nói 1 người này nói 2. Tuy nhiên 1 con mèo mà nói vênh nhau tới 4,5 triệu là không nên nhất là với bà Hảo, người bán mèo chuyên nghiệp ở HN này.

Tốt nhất nên đến tận nơi trao đổi, tớ nghĩ sẽ có giá tốt hơn, nhưng tốt hơn nhiều thì ko dám chắc. Càng tỏ ra vồ vập, thích con mèo thì sẽ bị chém không nương tay.

Bản thân tớ cũng đang tìm mua mèo, nhưng tớ cũng chịu cái cách nói giá của bà Hảo này. Mèo công nhận là đẹp, ưng mắt nhưng bỏ ra 1 đống tiền như thế là không đáng.

Các bạn cũng nên để ý có 1 số nick luôn vào ca ngợi nọ kia, chắc chuyên makerting, PR này nọ làm giá

ý bạn là đang nói tớ? hay Linhmu? nếu đúng thì mời bạn hỏi anh google xem bọn tớ là ai nhé, chỉ là những người yêu động vật và hiểu chuyện thôi
tớ cũng là người làm kinh doanh nhưng không thích kiểu cò mồi :)

lamdtvn07

YTC Developer

Đã dốt thì dựa cột mà nghe, không biết thì lặng im mà học hỏi, mà tìm hiểu xem nick đểu hay không thì có khó gì đâu, mọi người ở đây chả ai liên quan gì mà đi bênh bà Hảo, chẳng qua đều đã tiếp xúc với bà, biết bà đã già và lại ốm đau lâu rồi nên thấy các bạn đánh giá về bà chưa đúng do không biết rõ bà thì vào chia sẻ thôi...

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
vậy các bạn thấy mình bán mèo ta thuần chủng thì bán giá nhiêu để tránh qua tay nhiều lần đây
các bạn mua mèo có bh nghĩ chăm mèo cũng tốn chứ mà đã buôn bán là phải có lãi
up cho bé mau về chủ mới nhé

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
thông báo với mọi người là bà không bán em này nữa vì tối qua tớ đến và phát hiện ra em nó đang chửa nên giờ bà không bán nữa

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Khổ thân bé, may mà bà phát hiện ra rồi không chuyển nhà chuyển môi trường lại có bầu nữa thì khổ. Chúc bé mẹ tròn con vuông nhé :) Bao giờ có mèo con lại nhao nhao lên mua cho coi :x t thích mèo nhà bà Hảo lắm....hihi.... mỗi tội toàn được tặng mèo nên k phải mua ;;)

linhmu_93

T.Viên Năng Động
vậy các bạn thấy mình bán mèo ta thuần chủng thì bán giá nhiêu để tránh qua tay nhiều lần đây
các bạn mua mèo có bh nghĩ chăm mèo cũng tốn chứ mà đã buôn bán là phải có lãi
up cho bé mau về chủ mới nhé

Đồng ý với bạn là cái gì cũng có giá của nó. Chuyện mua bán là thuận mua vừa bán, thỏa thuận giữa người mua và người bán. k mua thì thôi, quan điểm của mình là vậy. Nên bạn cứ để giá nào bạn thấy hợp lý nhất nhé! ngta ném đá kệ ngta bạn ạ! Mình có tâm hay không thì trời biết, đất biết, những con vật nó cũng biết đấy, nên k làm sai chả có gì phải sợ ai ném đá bạn ạ! Chúc bạn buôn bán đắt khách nhé! mình thấy rất hay khi có cửa hàng chuyên bán mèo ta bên cạnh với những bạn tặng mèo ta. Vì rất ít người có điều kiện để chăm 15-20 con mèo 1 lúc rồi cho không lắm bạn ạ!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
hix hix .. tớ ko hề biết là bà hảo đã 80t ... nhưng như ai đăng bài thì nên rút kinh nghiệm để sdt của mình ở đây nhé .. chứ cho sdt bàn. bà đã 80t r lại mệt nữa còn chạy lật đật ra nghe cũng k tốt ...! :eye_wide: