• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội - Cung cấp vật dụng cho thỏ, nhím, guine pig, hamster và hamster số luợng lớn tại HN > click

xiuxiu

Member
ko ưng shop này lắm, có hôm đến mua bị thiếu 3k hay 5k gì đó, ngại cầm về tiền thối lẻ tẻ nên ko muốn bỏ tiền chẵn ra, hỏi bớt cho mình 3k hay 5k đc ko mà ko chịu. Nói chung là chi li quá, ko thoải mái :)

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
ko ưng shop này lắm, có hôm đến mua bị thiếu 3k hay 5k gì đó, ngại cầm về tiền thối lẻ tẻ nên ko muốn bỏ tiền chẵn ra, hỏi bớt cho mình 3k hay 5k đc ko mà ko chịu. Nói chung là chi li quá, ko thoải mái :)

neu' ban noi the thi ko chuan roi :) o shop minh co 2 nguoi` chuyen ban', va co 2 ng` chi la ban' ho. , nguoi ban ho thi ko bao gio dc bot tien cho khach khi chua co su dong y, nguoi ban chinh' thi se bot cho khach neu khach mua nhieu. doi voi khach mua it thi shop ko the bot vi nhieu khi gia cac do mua tam 45K, 65K hay 105K, cac ban bao bot thi ko the bot dc :) con cac khach mua hon 200, 300 tro len luc nao minh cung bot tien le hoac giam 20K cho khach. Nhung khach nao da giam 20K roi thi minh se ko giam them nua. Ban check lai xem ban o truong hop nao :)

voi ca minh nghi la ban cung co su nham lan o 3K voi 5K, vi 3K thi luc nao shop cung bot cho khach tru khi la ban mua 1,2 san pham nhu mun cua hoac thuc an , vi chi co 2 san pham day duy nhat le 3K sau dot hang bi tang gia :)) con mua nhieu ko co li do gi ma 3K ko dc bot :))

neu ban thuc su la khach hang thi co the tu suy nghi lai va check lai xem dung ko :)
con neu la ng` co tinh pha hoai thi nguoi nao doc va mua hang cua minh cung se hieu. 1 shop ban lau nam ko the nao duy tri dc neu ko biet giu khach :)

chua ke ben minh cung sap lam the cho cac khach hang quen de dc giam gia cho cac lan mua sau :) cac ban toi mua hang neu chua co the thi nho nhac bon minh dang ki the nhe :)

( xin loi vi web bi loi ko danh dc dau' mac du minh da dung vietkey )

xiuxiu

Member
vậy mình hỏi b, hum trc bạn mình đến mua hơn 1 triệu tiền chuồng và đủ thứ linh tinh khác, mà sao b ko bớt? tóm lại shop b ko biết cách kinh doanh, khi mua nhiều vậy đáng ra phải bớt hoặc khuyến mãi thêm để khách nhớ đến shop mà còn mua nữa :)

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
bạn có ra cửa hàng bán sữa 185K để mặc cả 5K ko =))

nghe bạn nói là đủ biết ko đúng sự thật rồi. Nếu mua gần 1 triệu mà shop đã giảm 20K thì chắc chắn ko giảm thêm 5K nữa vì bên mình k bán mặc cả. còn mua gần 1 triệu mà cũng ko giảm dc 5K khi khách đã xin hỏi giảm thì po' tay thật, nghe bạn nói đủ biết là ko đúng sự thật. cám ơn vì cái comment của bạn đã nói lên hết tất cả :) ai đúng ai sai thì ng` đọc sẽ hiểu. Mà dạo này shop đã làm hóa đơn cho khách rồi bạn nhé, thế nên khó mà nhầm lẫn đc lắm :)

xiuxiu

Member
b lại đọc nhầm rồi =)) hôm mình ko đc giảm là trc hôm con bạn mình mua kìa :) hôm mình mua và hôm con bạn mình mua là 2 hôm hoàn toàn khác nhau nhé :)

mà theo như bạn nói thì mua 1 triệu mà giảm có 20k thì ng ta cũng ko cần giảm làm gì, ko ăn thua.

Mà đã kinh doanh bất kể mặt hàng gì đều lãi ít nhất phải 200k thì hẵng kinh doanh lâu dài đc. Vậy thì sao ko bớt hẳn 50k-100k hay khuyến mại mùn cưa, cát tắm,... gì đó trong tầm tiền đấy để khách nhớ đến mình :)

sr, có ng trong nhà học kinh doanh công nghệ, cũng đc nghe nhiều về cách làm ăn buôn bán, nên rất khó hiểu về cách giữ chân khách của shop các bạn :) con bạn mình dù ko mua đồ cho hams bao h, nhưng cũng mua sắm rất nhiều, đủ để biết khi mua nhiều sẽ đc khuyến mại ra sao :)

mình ko hề phá hoại gì, và như cách bạn nói thì bạn dễ mất khách lắm đấy :) chỉ những ng buôn bán nhỏ lẻ, bộp chộp mới dễ cáu gắt vs ng mua khi ng ta góp ý như vậy, dễ gây ấn tượng xấu trong lòng ng mua :) còn những nơi làm ăn lâu dài, uy tín và lớn, họ sẽ tận tình giải thích cho ng ta hiểu, vô cùng bình tĩnh, kèm theo nụ cười và sự tôn trọng ng mua :) mà những nơi đó thì ng ta ko chọn cách làm ăn khuyến mại như kiểu của các bạn.

mà mình cũng để ý shop của b khá lâu rồi, chưa thấy giá cả cụ thể cho từng sản phẩm đc up lên mạng bao h cả. Nếu đến nơi mới đọc giá và tính tiền thì cũng khó mà nắm bắt đc cụ thể :)

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
cám ơn sự góp ý của bạn, và cũng xin nói thật là ko dám học tập cách bán hàng của bạn.

Lí do mà shop mình tồn tại đựoc lâu và giữ dc khách là do shop luôn bán hàng thật chứ ko bán hàng nhái, hàng kém chất lượng như các nơi khác bán.

5K hay 10K hay 20K đều là công sức mồ hôi mà ng` bán hàng cố gắng kiếm đựoc, cũng như ng` bán rau 2,3K thôi. Bên mình đã cố gắng giảm tối đa cho khách khi mua là 20K rồi, và có nhiều chuơng trình giảm giá các ngày lễ. còn ko thể nào chiều lòng khách như ý của bạn, bớt rồi và đòi bớt thêm nữa đâu bạn ạ, nếu đã bớt rồi mà bạn còn đòi bớt thêm nữa mới đựoc dễ chịu thoải mái thì mình chịu thôi, ko thể chiều lòng khách như bạn đựoc, xin lỗi nghen :unknw: