• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà nội -Mình cho,tặng e mèo 34 thuần,xịn 3tháng bị nấm cho bác nào có bí kíp chữa đc cho bé đỡ khổ

caobeo68

Member
Cả nhà mình yêu thương bé,bé rất đẹp ,khôn khoẻ mạnh dễ ăn nhưng chẳng may bị nấm .Mình đã tắm cho bé bằng dầu gội trị nấm,sát trùng bằng iot,bôi kem trị nấm nizoral nhưng vẫn ko khỏi,Lúc đầu chỉ bị ở lông mày sau lan ra 2 tai ,bụng lưng,bé bị đx 1 tuần nay rồi .Mặc dù bé vẫn ăn,uống nô đùa nghịc ngợm ,nhưng nhìn bé rụng lông ngứa ngáy mình ko cầm lòng đc nên phải đăng topic này ,biết đâu có sư phụ nào có bí kíp chữa đc nấm cho bé đỡ khổ thì mình chân thành tặng bé cho sư phụ nuôi dưỡng bé ,coi như là đã sinh ra bé trên đời lần hai vậy.Mình thật sự hạnh phúc nếu như bé gặp đc quý nhân.Rất mong,rất mong.

fanh_xinh

YTC Developer
Mấy hnay đag nắng to,b thử cho e ra phơi nắng khoảng 1h/ngày xem sao.mình nghe nói bị nấm ko nên tắm n quá,vì em mèo lông xù thế này rất lâu khô,lông ẩm sẽ tạo đk cho nấm phát triển nhiều hơn.nhìn e bị bệnh tội nghiệp quá

windy_27992

YTC Developer
b nên thay hết khăn, dụng cụ hằng ngày của bé, đồ chơi, ổ nằm nữa, thay hoặc sát trùng hết, chứ vi khuẩn nó còn ở trong đó nhiều lắm!!!

dungthu85

YTC Developer
bạn ra mua thuốc ENDX-G cream bôi ngày 2 lần kết hợp với thuốc uống GRIESOFULVIN 500mg 1 viên cho 10kg.ban chia thuốc ra uống ngày 2 lần sau ăn.với tình trạng của bé bạn chữa 10 ngày thì khỏi.

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Trc mắt thì bạn mua lá trà xanh về , đun nước tắm cho bé. Bạn cứ tắm bằng dầu trị nấm sau đó xả lại bằng trà xanh và nước cuối là nước sạch.
Sau đó sấy khô và phơi nắng.
Mỗi ngày phơi nắng ít nhất 1 giờ.

Dùng povidine ( cồn iot ) lau vết nấm và bôi thuốc nizoral hoặc thuốc nấm nào có ketoconazol đều ok.
Chỗ nấm thì cắt lông đi cho mau khỏi nhé.
Kiên trì là đc bạn ạ. Mới 1 tuần thì chưa nói lên điều gì. Chữa nấm có khi cả năm mới khỏi!

meomeobubi

YTC Developer
thứ nhất là cách li bé với các bé khác thứ 2 là đồ dùng bé nên vệ sinh hàng ngày thứ 3 o để bé ở nơi ẩm ướt thứ 4 bạn muốn dùng nizoral cho tốt thì nên cạo hết vảy đi cắt trụi phần đó cho bé rồi bôi lên . 1 ngày 1 lần và phải giữ bé sạch sẽ tránh nước. nên chịu khó để ý và cắt móng tay móng chân bé. vì khi bé gãi vi khuẩn ở trong móng tay móng chân sẽ làm cho vết thương lâu lành hơn. tắm nắng cũng là 1 ý kiến o tồi đâu. bạn chịu khó thì bé sớm khỏi thôi . bé con nhà mình cũng đang bị nấm mà giờ đỡ nhiều rồi đó

meomeobubi

YTC Developer
bé rất giống con bé chick nhà mình. bạn cố chăm nhé hôm nào cta giao lưu ... giống lắm ý chỉ khác ở bộ lông thôi còn mặt y chang ah

be bong

Tiểu miêu
B mang ra thú y tiêm 500-100k 1mũi tiêm 3tuan kêt hợp bôi kem là khỏi

caobeo68

Member
Mình thực sự cảm động trước những tấm lòng yêu thương mèo và sự nhiệt tình chỉ dẫn của các bạn.Cho mình đc chân thành cảm ơn tất cả các bạn,nhưng mình phân vân quá :1- mình rất muốn tự tay giữ bé lại và chạy chữa cho bé vì mình yêu bé lắm,nhưng lại sợ ko chữa đc (bác sỹ bảo rất khó chữa khỏi)thì bé lại nặng thêm tội bé. 2- Trong lòng mình ko muốn xa bé nhưng mình thương bé quá nên nếu có cao thủ nào,có bí kíp chữa đc cho bé ,mình sẽ rất hạnh phúc nếu biết rằng ở bên chủ mới bé khỏi bệnh ,mạnh khoẻ và khôn lớn.Con gái đã lớn của mình khi nghĩ là phải xa bé đã khóc suốt cả đêm hôm qua...mình biết làm gì hay quyết định thế nào bây giờ?

be xinh

YTC Developer
Bạn ơi mình từng mua dầu tắm David ấy nó hơi đắt nhưng tắm thấy bong vẩy nấm sau đó tắm lại bằng nước trà xanh rồi phơi nắng chỉ 2 tuần là bé khỏi . Bạn thử mua về chữa cho bé đi . Với cả nhà bạn mình cho bé uống thuốc thì nhanh lắm chỉ vài ngày là hết nấm nhưng thấy bảo là tác dụng phụ sẽ khiến bé chậm lớn hơn . Bạn có muốn thử k mình hỏi tên thuốc cho . Mình cũng muốn giúp bạn chăm sóc bé nhưng chỉ sợ bệnh bé nhà mình khác bé nhà bạn không chữa được lại tội nghiệp nó .

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Giữ lại nuôi đi bạn, mèo mình nuôi lâu rồi mà bị bệnh mang cho người khác thì tội lắm

chitpi

Member
caobeo68 said:
Mình thực sự cảm động trước những tấm lòng yêu thương mèo và sự nhiệt tình chỉ dẫn của các bạn.Cho mình đc chân thành cảm ơn tất cả các bạn,nhưng mình phân vân quá :1- mình rất muốn tự tay giữ bé lại và chạy chữa cho bé vì mình yêu bé lắm,nhưng lại sợ ko chữa đc (bác sỹ bảo rất khó chữa khỏi)thì bé lại nặng thêm tội bé. 2- Trong lòng mình ko muốn xa bé nhưng mình thương bé quá nên nếu có cao thủ nào,có bí kíp chữa đc cho bé ,mình sẽ rất hạnh phúc nếu biết rằng ở bên chủ mới bé khỏi bệnh ,mạnh khoẻ và khôn lớn.Con gái đã lớn của mình khi nghĩ là phải xa bé đã khóc suốt cả đêm hôm qua...mình biết làm gì hay quyết định thế nào bây giờ?
Bạn check inbox nhé,bệnh nấm mèo k phải là khó chữa,nhà mình đã từng chữa theo cách trên chỉ 5 ngày là có hiệu quả ngay,bạn thử xem nhé.....