• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hành động mua đi bán lại động vật(s.mode tieu_tuan)

Ngơ.Đốm

Member
bạn để giá qá rẻ @@,bọn buôn mèo sẽ k tha đâu,tốt nhất bán đúng giá với e mèo tránh tình trạng mua đi bán lại,tội nghiệp các em ấy,đọc mà xót vãi

Chán thật đấy, đúng là con sâu bỏ rầu nồi canh, biết bao bạn siv ko có tiền ngồi ao ước có mèo, thì bạn này mua về rồi bán đi, làm mang tiếng sinh viên ra. Người bán mèo từ sau ai dám bán rẻ nữa chứ. Thật đúng là tham lam !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Còn có những người nhận mèo nhà khác là mèo ở dưới trại nhà mình - rồi hỏi khách có mua k. Khách đồng ý thì chạy ra nhà người khác mua với giá 3tr, về bán lại ngay tức thì với giá 4tr5. Điều buồn cười là dù Mod biết điều đó nhưng lại ngang nhiên bao che, dung túng. Kêu là thuận mua vừa bán - vậy cái hành động của thằng lái mèo trong topic này khác gì hành động của Tùng Ngất ( Huyenhip ) đâu :)))

chicc

hic thức nguyên đêm ko tìm đc bé 34 nào màu xám hay ALN mà bạn đó mua 2 bé 2tr5 đi bán lại với giá 1 bé 3tr5 :( bộ tùng ngất bán mèo cao lắm hả mấy anh chị e mới hỏi mua thì bán e 2 e này 3tr5

Chị ơi chị làm topic đăng lên haivl.com hoặc đăng lên FB ấy em chia sẻ cho, riêng đã đăng lên haivl thì đúng là nổi tiếng luôn, ko có mặt mà ra đường

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
chicc said:
hic thức nguyên đêm ko tìm đc bé 34 nào màu xám hay ALN mà bạn đó mua 2 bé 2tr5 đi bán lại với giá 1 bé 3tr5 :( bộ tùng ngất bán mèo cao lắm hả mấy anh chị e mới hỏi mua thì bán e 2 e này 3tr5
Bạn cứ vào mục phàn nàn - góp ý là thấy có 3-4 bài vềTùng Ngất rồi tự đưa ra quyết định xem có bán đắt hay k :)) Còn riêng cá nhân mình thì mình k thích làm việc với những thể loại mua bán k trung thực, mua mèo của nhà khác, dìm giá mèo của họ rồi bán lại cho khách với giá cao hơn hẳn kiểu Tùng Ngất :))))

foxrain311

Active Member
CAT.city said:
chính vì mình dễ dãi nên mới bị lừa, h thì khác, mình rút ra nhiều kngiệm rồi. mình cũng là sinh viên thôi, cũng biết đến những khó khăn mà sinh viên gặp phải. topic cho mèo khi nào có mèo con mình sẽ lại tặng cho các bạn sinh viên yêu mèo như mình, nhưng lần này sẽ làm chặt chẽ hơn :(
Thôi chị catcity đừng buồn nữa nhé, e kết bạn trên fb của chị rồi, thỉnh thoảng e sẽ gửi ảnh bé heo cho chị đỡ buồn nhé, bé heo mà hồi trước chị bán cho anh bảo châu ý, bh anh bảo châu bận công việc nên anh ý để bé heo lạo cho e. E cingx định nt cho chị biết để chị an tâm mà cứ quên mất (sr chị nha) bh bé heo ở vs em ngoan lắm ăn khỏe ngủ khỏe, nghịch như điên luôn chị ạ, và quấn người lắm, chỉ mỗi tội hay tị nạnh vs mấy bé kia :) nên chị yên tâm và đừng buồn nữa nha

CAT.city

YTC Developer
foxrain311 said:
Thôi chị catcity đừng buồn nữa nhé, e kết bạn trên fb của chị rồi, thỉnh thoảng e sẽ gửi ảnh bé heo cho chị đỡ buồn nhé, bé heo mà hồi trước chị bán cho anh bảo châu ý, bh anh bảo châu bận công việc nên anh ý để bé heo lạo cho e. E cingx định nt cho chị biết để chị an tâm mà cứ quên mất (sr chị nha) bh bé heo ở vs em ngoan lắm ăn khỏe ngủ khỏe, nghịch như điên luôn chị ạ, và quấn người lắm, chỉ mỗi tội hay tị nạnh vs mấy bé kia :) nên chị yên tâm và đừng buồn nữa nha
hihi uhm e, chị chỉ mong mấy đứa nó tìm đc ngôi nhà yên bình thôi, chắc nhà e cũng nuôi nhiều mèo, hehe, h nó có bạn chơi rồi, khỏi lủi thủi nữa, chị thấy aChâu cũng bận lắm, nghe a ý kể về nhà hé cửa thấy nó lủi thủi chơi 1 mình mà cũng tội nó lắm, hì, h có bạn chắc chắn sẽ vui hơn, nhớ up ảnh cho chị share với nhé

nguyenproxd

Em vừa lên face nhắn nhủ với nó rồi chị ạ. Em học Xây Dựng cũng gay sát gáy nó, em sẽ theo dõi thằng này dùm chị, giả sử nó còn zở ' trò mèo ' bất lương ấy nữa em sẽ tìm ra nó. Đêm hôm đang tính vào tìm một bé dễ thương để nuôi mà đọc thông tin thấy nản quá chị. Link fb e đây, có gì cần nhờ chị cứ nhắn e https://www.facebook.com/LangTuGio.SamSam

bon2b.2309

YTC Developer
Thôi coi như làm phước cho chúng no chị ạ, chỉ mong 2 bé vào đc chủ tốt. Các bé là mèo đẹp, chắc k vào phải nhà nào xấu đâu. C yên tâm

huyenhip

T.Viên Năng Động
Cái bann Trần Mạnh Tùng phán như đúng rồi , cảm thấy ghen ăn tức ở hay ko vừa ý gì về m thì cứ nói thẳng , m sống như nào và bán mèo như nào thì gần trăm khách mua mèo của mình biết , chẳng qua chỉ vì 1 cái lỗi bé tí của m mà bạn đay nghiến rồi lên án mình này kia , rồi bảo các mod bênh vực mình , sao các Mod band nick thẳng tay mà lại không làm thế với mình , mình cũng đâu quen họ , mà 3-4 add cùng giải quyết mà ko ai band nick m vì mình ko sai , ko lừa đảo gì ở đây cả , bạn cảm thấy dìm m được cứ dìm , các bạn cũng chẳng khá hơn m là mấy đâu , nhẩy vào nói m này kia xong ko hiểu chuyện rồi cứ gen tức hóng hớt , cuối cùng các topic tố cáo đều bị khoá , và nick m vẫn bình thường , các bạn đừng ADua theo số đông , đừng rảnh rỗi quá để sinh nông nổi , cũng đừng rảnh rỗi hóng hớt !

huyenhip

T.Viên Năng Động
Các bạn nói là Bám sát !
Vâng bám sát rồi thấy mèo rẻ thì mua , cứ bảo yêu mèo nọ kia , nhưng thực chất có vậy không , toàn các anh hùng bàn phím !
Yêu mèo sao các vị không nổi lên vì tình yêu mèo đi , CÁC ANH CHỊ ĐI ĐẦU TRONG NGẠCH MÈO NÀY , CÁC ANH CHỊ CÓ MÈO ĐẸP VÀ MÈO CHẤT LƯỢNG , không có thời gian rảnh rỗi để BÁM SÁT như các vị đâu , thời gian của chúng tôi còn để chăm và nuôi mèo !
Các vị cứ chê lái buôn này nọ , ko có cầu sao có cung , mỗi người 1 ngành 1 nghề , nhà tôi có 1 trại mèo tôi vẫn cung ra thị trường 1 lượng mèo ổn định , tôi hết mèo tôi có quyền đuoc lấy những mối thân quen nhơf bán hộ hoặc bán lại giá rẻ hơn giá tôi bán ! TÔI HỎI CÁC VỊ TÔI SAI Ở ĐIỂM NÀO !
Các vị nên xem lại các vị có đủ tư cách để lên án ngươif khác không khi có đủ căn cứ để nói hay không , hay là m chỉ là 1 tên bất tài anh hùng bàn phím !

huyenhip à, tôi từng là khách hàng của em nên cũng là nạn nhân luôn. E nói e làm ăn đàng hoàng và ko sai gì sao nhiều người nói em vậy, e có nên suy nghĩ ko. Nếu nói em lừa đảo thì ko hoàn toàn đúng nhưng lợi dụng lòng tin của người khác thì em nghĩ sao. Tất nhiên e có thể bảo tại ngu nên mới tin em và tôi cũng đã là 1 người như vậy. Có thể thấy qua diễn đàn này và qua thực tế mua mèo của e là e rất hay ko trung thực về nguồn gốc và tình trạng của mèo để bán giá cao, con béo béo mũm mĩm tý thì lúc nào cũng bảo có chửa cả tháng rồi sắp đẻ, thậm chí còn phối với con tai cụp tai xòe, đến khi về ko thấy chửa thì em bảo mua rồi, thuận mua vừa bán miễn lèo nhèo, thậm chí có người còn bị em đổ cho là nuôi ko cẩn thận nên mèo sảy thai, ối giời ơi. Tiếp đến là vụ đăng ảnh bừa bãi ko chính chủ, ko biết các con khác thế nào nhưng em có nhớ con đồi mồi mà em cũng bảo chửa vừa đăng gần đây ko. 99% nó là mèo nhà tôi đấy, tiếc là em gỡ bài đấy rồi nên tôi cũng sẽ ko tranh cãi với em cho thiệt, còn nếu em đàng hoàng thì up lại ảnh chúng ta sẽ nhờ mod đối chiếu. Nói chung tôi cũng định im lặng thôi nhưng thấy nhiều người bức xúc và em lại phân bua nhiều nên cũng có đôi lời, chẳng để trù dập gì việc kinh doanh của em, nhưng em cũng nên nghĩ lại, làm ăn có đức 1 chút, ít lợi nhuận nhưng tránh rủi ro, trên này toàn các bạn hiền lành chứ gặp mấy bác xã hội thì cần gì em phải đăng đàn phân bua, họ có cách xử lý của họ. Chúc em ăn nên làm ra, chúc mọi người trên diễn đàn tìm được nơi mua mèo ưng ý.

bon2b.2309

YTC Developer
cái kiểu đi thu thập các bé mèo đẹp, lấy nhiều đc giá rẻ rồi bán lại cho ng khác thì k phải chỉ có bạn huyennhip đó đâu. Có 1 bạn rất ư là nổi tiếng trên diễn đàn, đc nhiều người biết đến cũng làm kiểu đó. ban đầu cứ thắc mắc sao mèo nhà bạn ý đẻ nhiều thế. Ai ngờ @@

saurom9x

Member
buôn bán kệ người ta. nói như các bạn thì VN nên bỏ hết các shop bán thú cưng đi. vì nếu ko phải pet nhập tàu thì cũng là mua của những người bán như bạn ý

huyenhip

T.Viên Năng Động
blacksheep said:
huyenhip à, tôi từng là khách hàng của em nên cũng là nạn nhân luôn. E nói e làm ăn đàng hoàng và ko sai gì sao nhiều người nói em vậy, e có nên suy nghĩ ko. Nếu nói em lừa đảo thì ko hoàn toàn đúng nhưng lợi dụng lòng tin của người khác thì em nghĩ sao. Tất nhiên e có thể bảo tại ngu nên mới tin em và tôi cũng đã là 1 người như vậy. Có thể thấy qua diễn đàn này và qua thực tế mua mèo của e là e rất hay ko trung thực về nguồn gốc và tình trạng của mèo để bán giá cao, con béo béo mũm mĩm tý thì lúc nào cũng bảo có chửa cả tháng rồi sắp đẻ, thậm chí còn phối với con tai cụp tai xòe, đến khi về ko thấy chửa thì em bảo mua rồi, thuận mua vừa bán miễn lèo nhèo, thậm chí có người còn bị em đổ cho là nuôi ko cẩn thận nên mèo sảy thai, ối giời ơi. Tiếp đến là vụ đăng ảnh bừa bãi ko chính chủ, ko biết các con khác thế nào nhưng em có nhớ con đồi mồi mà em cũng bảo chửa vừa đăng gần đây ko. 99% nó là mèo nhà tôi đấy, tiếc là em gỡ bài đấy rồi nên tôi cũng sẽ ko tranh cãi với em cho thiệt, còn nếu em đàng hoàng thì up lại ảnh chúng ta sẽ nhờ mod đối chiếu. Nói chung tôi cũng định im lặng thôi nhưng thấy nhiều người bức xúc và em lại phân bua nhiều nên cũng có đôi lời, chẳng để trù dập gì việc kinh doanh của em, nhưng em cũng nên nghĩ lại, làm ăn có đức 1 chút, ít lợi nhuận nhưng tránh rủi ro, trên này toàn các bạn hiền lành chứ gặp mấy bác xã hội thì cần gì em phải đăng đàn phân bua, họ có cách xử lý của họ. Chúc em ăn nên làm ra, chúc mọi người trên diễn đàn tìm được nơi mua mèo ưng ý.

huyenhip

T.Viên Năng Động
E biết chị là ai ạ :) chị mua 1 đôi mèo anh lông ngắn thuần chửa của em , 2 ngày sau 1 con đẻ 6 con , 1 con 1 tháng sau không đậu , e chẳng đổ vây cho ai đâu ak , nhưng chị cũng biết thế nào đúng thế nào sao , còn con đồi mồi mới đăng bán nó đẻ được 7 con lứa trước , em bán nó cho anh #phương vic (fb) a ấy mới đi lấy giống lại xong , mèo thật việc thật sao chị dám nói e lấy ảnh mèo nhà chị ??