• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hành động mua đi bán lại động vật(s.mode tieu_tuan)

yobiyolo

Member
:< nguy hiểm như nataly thì đề nghị ko ai nói gì thêm để mod vào xử lí . Chẳng hiểu là loại ng gì cứ bảo ng # là chó mà cứ xôg xôg vào trả lời . Nếu là bạn là người trong bức ảnh ở trang 1 sao ko tự tin lộ mặt đi :< .
P/s học gõ dấu đi =))

CAT.city

YTC Developer
Cai lu cho chung may cha sinh me de cua lu cho chung ma ra ko biet day do chung may sao , nguoi ta bo tien ra mua meo thi lam gi ke cha nguoi ta , con nguoi ta muon ban cho ai thi Mac ke nguoi ta , sủa cai mồm thui quoac len đe dc gi , khi nguoi ta bo tien ra mua con di me may thi nguoi ta cung co quyen lay cai lon con di me may ban cho cho đực no chơi nua , cai lu cua chung may co biet luật mua ban ko , do la quyen tu do cua moi nguoi biet chua cai thang cha con di me chung
bạn có quyền gì nói ng khác như vậy ? bản thân bạn có hiểu nội dung, hiểu lý do có topic này và vì sao topic này lại đc move qua mục này ko, cái gì ko biết thì tựa cột mà nghe, đừng nói những cái câu mà ng t ngại ko dám đọc, còn ng dám đọc thì cũng dám đánh giá giá trị của bản thân bạn đấy. còn bố mẹ chúng tôi dạy dỗ có tốt hay không thì so sánh luôn về cách nói chuyện là rõ này, mình có nên hỏi lại bạn câu ấy không?

Last edited:

CAT.city

YTC Developer
Cái quyền là nói đến nhửng thu chó ích kỷ của may bơi vi cai não cua may là não chó nên ko bán đc mèo giá cao nên mày ghen an tuc o ah , lu cho tui may co biet luật mua ban ko , neu co luật mua ban ko mua di ban lai chung may len day noi kiêu cho chung may, luật o dau ra ma ko cho mua di ban lai ha lu cho
cái luật mua bán nó ko được áp dụng bên box cho tặng, viết thì phải nghĩ, đừng có ngồi đấy thích gì viết nấy, đọc lại xem mấy cái lời hay ý đẹp của mình có ngửi được không rồi hẵng nói người khác, lớn rồi đừng làm những cái mà để trẻ con nó khinh cho, nhục lắm

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Cái quyền là nói đến nhửng thu chó ích kỷ của may bơi vi cai não cua may là não chó nên ko bán đc mèo giá cao nên mày ghen an tuc o ah , lu cho tui may co biet luật mua ban ko , neu co luật mua ban ko mua di ban lai chung may len day noi kiêu cho chung may, luật o dau ra ma ko cho mua di ban lai ha lu cho
Nói năng vô văn hóa, xúc phạm người khác. Tái phạm ban nick vĩnh viễn

google.com

tớ có nói là bán mèo cho bạn ấy à, là bạn ấy đến xin đấy chứ, tớ thấy bạn ý bán tớ còn pm xin mua lại mèo của chính mình mà bạn ấy có repl đâu, còn xóa cmt, chặn FB, bạn ơi bạn là nam hay nữ già hay trẻ mà bạn nói chuyện ít chữ thế
bạn có free cho mèo ko ?

google.com

Google b đang đánh giá 1 cđộng sv à :) . Chị chủ thớt cũg là sv đấy :) . Có thể sv thiếu tiền thật và có ng này ng kia nhưng cách nói của b khinh mạt sv quá :) bạn từng là sv chưa? Sv thì bán rẻ sức lao động làm thêm chứ ko bán rẻ nhân cách nhé :D . Như mình nuôi nhiều e mèo ta rồi h muốn nuôi e mèo tây có sao k :D . Về cơ bản cách nghĩ và cách hành động khác nhau nên chúg ta nên tôn trọg ko mặc kệ nhau đi . Cmt sao ko nghĩ đến nỗi buồn của chủ topic ạ :)
thế sv có canin nuôi các em ko, ý mình là những ng mua giá cao chắc chắn họ sẽ có điểu kiện chăm sóc, nên lấy đó làm cái tích cực để nhìn vào chứ thôi đừng cmt chửi bới nữa. Cứ cho là sinh viên đi làm thêm đi, lúc các em ốm đau, sinh đẻ tiền thuốc, công chăm liệu có gánh đc, bạn gánh đc nhưng đại đa số sv là không.

yobiyolo

Member
thế sv có canin nuôi các em ko, ý mình là những ng mua giá cao chắc chắn họ sẽ có điểu kiện chăm sóc, nên lấy đó làm cái tích cực để nhìn vào chứ thôi đừng cmt chửi bới nữa. Cứ cho là sinh viên đi làm thêm đi, lúc các em ốm đau, sinh đẻ tiền thuốc, công chăm liệu có gánh đc, bạn gánh đc nhưng đại đa số sv là không.
Chưa có cmt nào chửi bới của mình nhé và bạn có theo dõi từ đầu k :< . Thế b thấy có ai cho free k. Ít thì cũg là tiền vía ạ :< . Nữa là nó còn là mèo "TÂY"

foxrain311

Active Member
bạn nói thế là ko phải rồi :angry_002:, ko phải cứ là sinh viên thì là rẻ rách, la ko có tiền, mà chỉ là ko có ngay 1 khoản tiền lớn để đầu tư mèo đẹp 4, 5 triệu nên mới phải tìm mèo rẻ mà vẫn đẹp để mua( vì nó cũng là phong trào thú cưng nên ai chẳng muốn có 1 em):04:, còn tiền để nuôi các bé mèo tây đầy đủ canin hay gen dinh dưỡng, hay đồ chơi, nhà ở hay cả sự quan tâm thì đối với sinh viên bây giờ chẳng có gì là ko thể cả:22: chỉ có điều là sự quan tâm và đầu tư của từng người họ chi cho các bé của họ thế nào thôi:49:, ( mà có phải cứ nuôi mèo tây là phải có canin cho các e ý mới là tốt đâu)( còn về việc thiếu tiền mua quần áo hay thiếu tiền chơi bời là phải bán các bé mèo mà mình nuôi để có tiền xa hoa như thế thì những người đấy ko xứng đáng để nuôi bất cứ con gì cả:die_die::die_die::die_die::die_die: ) Mình cũng là sinh viên làm gì có nhiều tiền mà mua mèo đắt đâu, trước mình cũng hay canh xem nhà nào bán mèo tây rẻ để mua, nhưng mình cũng chẳng để các bé nhà mình bị thiếu thốn thua kém gì mấy công chúa hoàng tử nhà khác cả ( thật ra thì giờ thiếu cái điều hoà cho các bé :55_002: ) tại bây giờ nhiều người cứ lôi cái mác :cool_002::cool_002::cool_002:" EM LÀ SINH VIÊN, EM KHÔNG CÓ TIỀN, NHƯNG EM MUỐN NUÔI MÈO TÂY, MONG ANH ( CHỊ) ĐỂ GIÁ RẺ CHO EM ) rồi mua đi bán lại nên mới làm mất lòng tin của nhiều người thôi:lau_mo_hoi::lau_mo_hoi::lau_mo_hoi:, vậy nên mong bạn đừng nói trọn gói SINH VIÊN

fivemice56

Member
Chia sẻ với CAT.city nhé. Coi như đây là một bài học kinh nghiệm thôi.
Tin người là rất tốt, và nên phát huy, dù họ có lừa mình thì cũng coi như là trả nghiệp, cũng tốt thôi. Khi mình có niềm tin vào mọi người thì sẽ có nhiều người khác yêu quý mình. Không nên vì một ai đó lừa đảo mà đánh mất niềm tin với nhiều người khác.
Có điều, về quan điểm bán mèo hay cho mèo, cho chó. Theo mình thì nó là cái giá trị của thú cưng. Nếu thú cưng không có giá trị thì thường bị xem nhẹ, ví như chó ta, mèo ta, rất ít người quý, nhiều người xin về nuôi chỉ để bắt chuột, nuôi lớn lên thì bán hoặc thịt, đối với chó ta cũng vậy. Nhưng chó mèo Tây thì không vậy, thường người ta sẽ quý nó hơn, vì nó có giá trị. Nếu hết giá trị thì cũng nó cũng bị bỏ xó. Giống như chó Nhật một thời làm mưa làm gió, nhà nào nuôi cũng chăm chút như con đẻ, lúc hết thời thì nuôi thả rông, ăn rác rưởi, sống bẩn thỉu như ăn mày. Như vậy, không kể người chơi thú cưng theo mốt hay vì yêu quý thú cưng, thì giá trị của thú cưng cũng đóng vai trò quan trọng.
Vậy nên, theo quan điểm của mình thì khi cho hay tặng thú cưng chỉ nên cho tặng những người mình thực sự biết, hoặc cho người nước ngoài yêu quý động vật. Nếu muốn thú cưng được sống tốt đẹp thì tốt nhất nên nâng giá trị của nó lên.
Đừng nói đến những người yêu quý chó mèo ... Tây mà không có điều kiện nuôi. Nếu không có điều kiện nuôi, đến một lúc nào đó, ví dụ bố mẹ không thích, hoặc giả phải bận đi làm kiếm tiền, hoặc có con nhỏ, thì mèo Tây cũng như mèo Ta thôi. Nếu yêu quý thì đừng so sánh chó mèo Tây với chó mèo Ta...
Thân!

hoasimtim

Active Member
Chia sẻ với CAT.city nhé. Coi như đây là một bài học kinh nghiệm thôi.
Tin người là rất tốt, và nên phát huy, dù họ có lừa mình thì cũng coi như là trả nghiệp, cũng tốt thôi. Khi mình có niềm tin vào mọi người thì sẽ có nhiều người khác yêu quý mình. Không nên vì một ai đó lừa đảo mà đánh mất niềm tin với nhiều người khác.
Có điều, về quan điểm bán mèo hay cho mèo, cho chó. Theo mình thì nó là cái giá trị của thú cưng. Nếu thú cưng không có giá trị thì thường bị xem nhẹ, ví như chó ta, mèo ta, rất ít người quý, nhiều người xin về nuôi chỉ để bắt chuột, nuôi lớn lên thì bán hoặc thịt, đối với chó ta cũng vậy. Nhưng chó mèo Tây thì không vậy, thường người ta sẽ quý nó hơn, vì nó có giá trị. Nếu hết giá trị thì cũng nó cũng bị bỏ xó. Giống như chó Nhật một thời làm mưa làm gió, nhà nào nuôi cũng chăm chút như con đẻ, lúc hết thời thì nuôi thả rông, ăn rác rưởi, sống bẩn thỉu như ăn mày. Như vậy, không kể người chơi thú cưng theo mốt hay vì yêu quý thú cưng, thì giá trị của thú cưng cũng đóng vai trò quan trọng.
Vậy nên, theo quan điểm của mình thì khi cho hay tặng thú cưng chỉ nên cho tặng những người mình thực sự biết, hoặc cho người nước ngoài yêu quý động vật. Nếu muốn thú cưng được sống tốt đẹp thì tốt nhất nên nâng giá trị của nó lên.
Đừng nói đến những người yêu quý chó mèo ... Tây mà không có điều kiện nuôi. Nếu không có điều kiện nuôi, đến một lúc nào đó, ví dụ bố mẹ không thích, hoặc giả phải bận đi làm kiếm tiền, hoặc có con nhỏ, thì mèo Tây cũng như mèo Ta thôi. Nếu yêu quý thì đừng so sánh chó mèo Tây với chó mèo Ta...
Thân!
Bạn này nói đúng, cứ đúng giá mà bán thôi, nếu yêu quý chó mèo thì ráng nhịn ăn bỏ tiết kiệm vài năm lấy tiền mua được thì ty nó mới thực sự lớn :D