• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hãy yên nghỉ nhé, em gái của chị!

Santa_Lucia

YTC Developer
Với thời gian ngắn ngủi sống bên bạn mà Nana được bạn yêu như thế thì bé ấy ra đi chắc cũng sẽ được hạnh phúc lắm!
Xin được chia buồn cùng với bạn, cầu mong bé Nana sớm chuyển thành kiếp khác tốt đẹp hơn!

6chip9

YTC Developer
bạn đừng buồn nữa. Bạn hãy nghĩ rằng nếu bạn vui thì Nana của bạn cũng vui, bạn buồn thì Nana cũng buồn. Đừng buồn nữa nhé bạn.

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Tội nghiệp em quá Na ơi . Mong em mau mau đầu thai có kiếp sau đẹp hơn . Bạn đừng buồn , em nó đi mà em nó hạnh phúc lắm đó bạn . Trước khi chết em được yêu thương ôm ấp che chở và có bạn bên cạnh . Mong bạn mau hết buồn .

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Mình thấy bạn hơi quá đáng đó bạn . Lúc mới đem bé về bạn đem bé đi chích vậy không đúng đâu . Bé còn quá nhỏ để chích nên bé mới bị tùm lum bệnh như vậy nên mốt bạn nuôi chó khuyên ban đợi mấy bé lên 6 tháng hãy chích . Lúc nhỏ sợ bị care thì không nên cho bé ăn đồ dầu mỡ nha với mồi ngày chó bé một muỗng đường vào miệng . Chúc bạn may mắn .

Yeuhams98

Ngồi Ngắm Chuồng Ko Hams
chia buồn với bạn, mình cũng đã từng bị như bạn, bế xác bé trên tay mà xót xa lắm, mong mấy bé được siêu thoát

jinma0z

Tội nghiệp quá. Pé nhà mình tên BUN. Pé đang bị nghi ngờ mắc bệnh care đang theo dõi khả năng chết tới 80%. Mình mới mua pé được 4 ngày mình linh mún mất pé sớm như zậy huhuhu: (( :((.

eskimoamerican

xjn chia buồn với bạn! Mình trước cũng nuôi 1 chú Tây Ban nha vàng, đi tiêm phòng về xong mình cho chú pé uống thuốc tẩy giun, mấy hum chú chả chịu ăn uống gì, cho đi tiêm mãi cũng không khỏi,được mấy hum thì chú chết . Tội nghiệp chỉ tại mình cho chú uống thuốc tẩy giun nên chú mới chết hhhhhhhhhhuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!! Chị xin lỗi cún juuuuuuuuuuuuuuuuu!

mr tj

thật là bùn.chia bùn cùng bạn nha.chu cho của mình yêu thương nhất cung đã bị chết ngay hwa ngày 5/9/2012.lúc 16.e được 1.5 tuổi.nên mình rất là hiểu tâm trạng của bạn.mik cung ở đó và khóc.hix.nhớ e nó wa.

Thainguyen1012

YTC Developer
mất mát quá lớn ! cảm ơn bạn vì bài viết này ...

nth.beagle

sandwish_sua said:
Chị gặp được em là thông qua một thành viên của diễn đàn YTC. Chị vẫn còn nhớ cái ngày hôm đó, ngày 2 tháng 3 năm 2012, chị chạy xe hơn 10 cây số vào sáng sớm để đến mua em. Ấn tượng đầu tiên mà chị vẫn còn nhớ là Nana của chị rất nhỏ, bằng 2 lòng bàn tay của chị. Em về nhà, chị làm cho em một cái ổ khá xinh, cho em cả thú bông để em ôm khi ngủ nữa. Rồi cứ thế em lớn dần....
Ngày 11 tháng 3, chị đưa em đi tiêm ngừa Carre sau 4 ngày sổ lãi. Ngày hôm đó, em về không chịu ăn gì, lừ đừ. Ngày hôm sau thì em sốt cao, chị mới đưa em đến bệnh viện thú y. Rồi về, chị mua nước biển khô (oresol) loại tốt nhất cho em uống. Rồi em cũng hạ sốt. Nhưng em lại có thêm bệnh nữa, đó là viêm da. Rồi chị lại tích cực hằng ngày chở em đến thú y để tiêm thuốc điều trị viêm da. Tiêm được 5 ngày, bụng em bắt đầu phình to, em thở khó dần...
Lại một lần nữa, chị đều đặn đưa em đến Chi Cục Thú Y khám bệnh, siêu âm, nhưng bụng em vẫn không nhỏ lại được, em thở ngày một khó.
Và rồi, chị đưa em đến một phòng khám tư nhân nổi tiếng. Người ta khám cho em kĩ lắm, chụp X-quang cho em nữa. Cái lần đó, em lên bàn X-quang, chị đứng giữ 2 chân sau của em để em giang rộng mình để chụp phim. Nghe tiếng rên của em, chị biết em đau lắm, phải không Nana?
Rồi em được chẩn đoán là bị viêm gan. Lại tiêm thuốc, em lại đau, lại rên, và chị lại bế em vào vai chị, dỗ dành như một đứa bé. Em thích được như vậy lắm phải không Nana, vì mỗi lần chị làm như thế, em không còn rên nữa. Em được tiêm và uống thuốc trợ gan trong 3 ngày. Rồi ngày hôm qua, 30/03...
Chị đi học về, em bắt đầu kêu lên những tiếng kêu đau lòng. Em cứ đi theo chị, nhưng đi được vài bước, em lại ngã. Cả buổi tối hôm qua, em nằm trên người chị mà ngủ. Em tiêu chảy rất nhiều. Nhất là vào lúc 2h sáng hôm nay, 31/03, chị dậy cho em uống liên tục oresol nhưng em không uống, cứ ngậm miệng lại. Tiếng kêu của em ngày một nhiều hơn. Chị ngồi trông em. Em không ngủ được vì em đau. Và rồi, lần đầu tiên, Nana của chị biết sủa. Chị bất ngờ lắm. Nhưng đến 4h sáng, em có vẻ mệt, em ho, chị bế em lên, rồi em giãy 2 cái, rồi em chết, ngay trên tay chị. Và rồi chị khóc, khóc như mưa. Em chỉ mới hơn 2 tháng tuổi thôi mà Nana. Sao ông trời lại có thể bắt em phải chịu nhiều bệnh tật như vậy chứ?
Nana ơi, em hãy yên nghỉ em nhé! Chị yêu em.
chia buồn với bạn nhé ...bạn đã cố gắng hết sức rồi nên đừng buồn nhé

vananh90

sandwish_sua said:
Chị gặp được em là thông qua một thành viên của diễn đàn YTC. Chị vẫn còn nhớ cái ngày hôm đó, ngày 2 tháng 3 năm 2012, chị chạy xe hơn 10 cây số vào sáng sớm để đến mua em. Ấn tượng đầu tiên mà chị vẫn còn nhớ là Nana của chị rất nhỏ, bằng 2 lòng bàn tay của chị. Em về nhà, chị làm cho em một cái ổ khá xinh, cho em cả thú bông để em ôm khi ngủ nữa. Rồi cứ thế em lớn dần....
Ngày 11 tháng 3, chị đưa em đi tiêm ngừa Carre sau 4 ngày sổ lãi. Ngày hôm đó, em về không chịu ăn gì, lừ đừ. Ngày hôm sau thì em sốt cao, chị mới đưa em đến bệnh viện thú y. Rồi về, chị mua nước biển khô (oresol) loại tốt nhất cho em uống. Rồi em cũng hạ sốt. Nhưng em lại có thêm bệnh nữa, đó là viêm da. Rồi chị lại tích cực hằng ngày chở em đến thú y để tiêm thuốc điều trị viêm da. Tiêm được 5 ngày, bụng em bắt đầu phình to, em thở khó dần...
Lại một lần nữa, chị đều đặn đưa em đến Chi Cục Thú Y khám bệnh, siêu âm, nhưng bụng em vẫn không nhỏ lại được, em thở ngày một khó.
Và rồi, chị đưa em đến một phòng khám tư nhân nổi tiếng. Người ta khám cho em kĩ lắm, chụp X-quang cho em nữa. Cái lần đó, em lên bàn X-quang, chị đứng giữ 2 chân sau của em để em giang rộng mình để chụp phim. Nghe tiếng rên của em, chị biết em đau lắm, phải không Nana?
Rồi em được chẩn đoán là bị viêm gan. Lại tiêm thuốc, em lại đau, lại rên, và chị lại bế em vào vai chị, dỗ dành như một đứa bé. Em thích được như vậy lắm phải không Nana, vì mỗi lần chị làm như thế, em không còn rên nữa. Em được tiêm và uống thuốc trợ gan trong 3 ngày. Rồi ngày hôm qua, 30/03...
Chị đi học về, em bắt đầu kêu lên những tiếng kêu đau lòng. Em cứ đi theo chị, nhưng đi được vài bước, em lại ngã. Cả buổi tối hôm qua, em nằm trên người chị mà ngủ. Em tiêu chảy rất nhiều. Nhất là vào lúc 2h sáng hôm nay, 31/03, chị dậy cho em uống liên tục oresol nhưng em không uống, cứ ngậm miệng lại. Tiếng kêu của em ngày một nhiều hơn. Chị ngồi trông em. Em không ngủ được vì em đau. Và rồi, lần đầu tiên, Nana của chị biết sủa. Chị bất ngờ lắm. Nhưng đến 4h sáng, em có vẻ mệt, em ho, chị bế em lên, rồi em giãy 2 cái, rồi em chết, ngay trên tay chị. Và rồi chị khóc, khóc như mưa. Em chỉ mới hơn 2 tháng tuổi thôi mà Nana. Sao ông trời lại có thể bắt em phải chịu nhiều bệnh tật như vậy chứ?
Nana ơi, em hãy yên nghỉ em nhé! Chị yêu em.
mình xin chia buồn cùng chị gái của Nana nhé, mình cũng xin chia sẻ một câu chuyện với bạn cach day 2 nam mình nuôi một em chó vàng rất xinh sắn nhưng từ nhỏ em cứ ốm lê lết, nuôi mãi đến lúc phỏng phao trưởng thành thì em bị bệnh tiêu chảy, nhưng em ko chết đúng 15 ngày em ko ăn gì người chỉ còn da bọc sương, nhà mình ở quê nên ko chữa thầy thuốc gì hết bố mẹ mình chỉ cho uống mây túi thuốc đi ỉa giá mấy nghìn của mấy cô bán thuốc vật nuôi thôi, nhưng e nó ko đỡ cũng ko chịu ăn, mình lúc đó đang học ở hà nội nghe tin em ốm mình cố gắng thi xong rồi về nhà, thấy em nằm ở ngõ đúng chỉ là còn a bọc xương mắt trắng bệch mũi sụi sùi người tanh tưởi, thấy mình em chỉ đủ sức quấy nhẹ cái đuôi, mình liền lao vào em, kiểm cha khắp thân thể, thấy em bị một vết loét ở chân, sốt cao, mình liền kiểm cha vết loét póp mạnh và soi thật kỹ thì thật đáng sợ có 3 con dòi trắng hếu đang hút thịt em nó, đây là bệnh ký sinh của ấu trùng ruồi đấy các bạn, mình lập túc lấy các con dòi ra dùng oxi già xát chùng vết thương cho nó, mình xin chuyền kinh nghiệm cho các bạn bị chó viêm gia lở loét, xin đừng đặt niềm tin ở mấy ông thú y, hãy ra hiệu thuốc mua ngay 1 vỉ pamin mầu vàng giá 5k một vỉ, về lấy 1 viên giã nắt đắp vào vết thương và vết loét cho em nó, có thể dùng như thế với những em bị bệnh mối ăn da nữa, đây là kinh nghiệp 10 năm nuôi chó và từ chữa trị của mình, sau khi đắp pamin cho em chó vàng của mình mình bế em ý vào trong bếp nằm bên chiếc áo cũ, đến ngày hôm sau e liêu siêu đứng được giậy và uống nhiều nước, mỗi ngày mình thay cho em 4 lần thuốc đến ngày thứ 2 em có biểu hiện hứng thú khi thấy mình nhai thức ăn dụ dụ, nhưng em chưa mở mồm ra ăn được, mình nhai nắt ít thịt và cơm bón vào mồm em em nuốt được 1 nửa rồi nhè ra, ngày thứ 3 em ăn được hết một thìa cơm và thịt nhia của mình cứ vậy cứ vậy, mình nhẹ nhàng âu yếm vuốt ve và chăm sóc em, lau nước mũi và bôi thuốc đều dặn đến ngày thứ 7 thì em ăn được cơm, hạ sốt vết thương kho liền sẹo, được 2 tuần thì em khỏi hoàn toàn, mình đã vui biết bao, mẹ mình bảo, nếu mình về chậm 1,2 ngày chác nó chết rồi nếu bạn nào có chó bị ốm hãy gọi cho mình theo số 01288323059 nhé đừng để trường hợp đáng tiếc no nana, các bạn cũng chú ý là dù là ng hay chó thì sau mỗi lần tim kháng sinh phải để ít nhất 2 tuần mới tiêm loại khác và chữa bệnh khác nhé, đừng buồn nữa bạn Nana lên thiên đường rồi em ấy biết bạn thương nhớ sẽ vui thôi