• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hỏi cách cho nhím ăn

boxngeo9x

m mới nuôi nhím cho ăn bằng ME-o nhưng cứ bỏ vào đến đâu là hết đến đấy,có nên cho ăn như vậy ko hay mỗi ngày chỉ cho nó 1 lượng nhất đình thôi vậy?

TwinLx

xXxEragonxXx
theo mình thì cho ăn 1 thời gian nhất định thôi.Mình thì tối tối mình ra thăm mấy em nó rồi sẵn bỏ đồ ăn lun.Làm vậy nhím mới không ngán

boxngeo9x

TwinLx said:
theo mình thì cho ăn 1 thời gian nhất định thôi.Mình thì tối tối mình ra thăm mấy em nó rồi sẵn bỏ đồ ăn lun.Làm vậy nhím mới không ngán
vậy cho ăn nhiều ko,1 gói ME-o thì ăn tầm bao nhiêu ngày?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nó đang tuổi lớn, bạn cứ cho ăn thoải mái đi. Miễn sao không để thức ăn thừa là đc.

sweet_c4ndy

e là người mua pe nhím socola của chị đúng không
e lên cho ăn ngày 2-3 bữa nhất là trước khi mình đy ngủ vì nhím thường hoạt động nhiều về đêm
ME-O là thức ăn có hàng lượng dinh dưỡng trung bình lên e cho ăn nhiều 1 chút ==> 1 gói tầm gần 2 tuần j đấy
bình thường chị cho nó ăn royal cannin kitten 36 là loại cao cấp hơn dinh dưỡng cao hơn..nhím chỉ cần ăn mỗi lần khoảng 15 hạt thôi,nhím cũng sẽ đi vệ sinh ít hơn.tất nhiên loại này đắt hơn nhưng tính ra thì cũng ngang nhau mà lại có lợi hơn
thỉnh thoảng cho ăn thêm sâu,lòng đỏ trứng gà,phô mai hay loại thức ăn ướt đóng hộp của mèo để thay đổi và bổ sung thêm chất cho bé béo khoẻ :)
va nho cho be uong nuoc day du day