• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về việc trị ve , rận ở mèo ( mob cho mình để đây 1,2 hôm nhé :( )

Dotattung

Member
Xin chào mn , tình hình là dạo này thời tiết có vẻ nồm nồm :( mấy con mèo nhà mình ban đầu cũng không có rận hay gì hết nhưng gần đaay mình phát hiện có 1 con có rận xong rồi dần dần những con khác cũng có luôn :((

Vậy cho mình hỏi phải trị rận như thế nào bh thế ạ , hoặc ai biết loại sữa tắm chống rận tốt và đajt kết quả cao thì chỉ cho mình với , tại mình cũng không thích dùng mấy lọ bình xịt lắm

miungo2111

YTC Developer
bnaj mua thuốc nhỏ gáy trị ận frontline dành cho mèo nhé, hiệu quả lắm, 150k 1 ống, nếu mèo k ra ngoài tiếp xúc với mèo lạ thì sẽ k bị rận trở lại,

KhangLe

YTC Developer
Bạn có thể tắm cho bé bằng long não nghiền nhỏ ( nua vien vao chậu tắm )
Mình đã thử nhỏ gáy 2 lần nhưng đều bị lại mặc dù mèo nhà mình khong ra đường luôn ấy
Chúc bạn thành công !!!

beobonbon92

Beobonbon
KhangLe said:
Bạn có thể tắm cho bé bằng long não nghiền nhỏ ( nua vien vao chậu tắm )
Mình đã thử nhỏ gáy 2 lần nhưng đều bị lại mặc dù mèo nhà mình khong ra đường luôn ấy
Chúc bạn thành công !!!
Bạn có vẻ nguy hiểm vãi, long não mà dùng để tắm, ko biết bạn học tới lớp mấy nữa ? Bạn muốn chết cả người lẫn mèo à ?

Dotattung

Member
miungo2111 said:
bnaj mua thuốc nhỏ gáy trị ận frontline dành cho mèo nhé, hiệu quả lắm, 150k 1 ống, nếu mèo k ra ngoài tiếp xúc với mèo lạ thì sẽ k bị rận trở lại,
Mình cũng mới xem qua về cái này , nhưng cũng đag phân vân không biết có hiệu quả hay không nữa , mà dùng được lâu không thế b

KhangLe

YTC Developer
Ban k đọc kỹ ah ? Nữa viên 1 thau nước. Hoà tan. Tắm roi xa thêm sữa tắm tụi nó. Mình tắm rồi và đâu phải chỉ mình mình tắm. Lần sau có cm thì nc lich su tí. K biết ai lớn hơn ai đâu :)

miungo2111

YTC Developer
Dotattung said:
Mình cũng mới xem qua về cái này , nhưng cũng đag phân vân không biết có hiệu quả hay không nữa , mà dùng được lâu không thế b
1 ống nhỏ đc 1 lần thôi, mèo nhà mình nhỏ thì hiệu quả, thuốc ngấm vào da và tích dưới lớp mỡ của mèo, nên trong 3 tháng k bị lại thì phải