• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hams biến thành chuột nhảy

thuỷ.t0p

YTC Developer
như tít hams của mình dạo này từ khi chuyển từ bể kính to sang bé hơn 1 tý nó cử nhảy nhảy như chuột nhảy ý ko biết zậy là tốt hay xấu

ngocanhsama

YTC Developer
Cái đấy là normal mà...cũng giống như ng có kẻ thế này kẻ thế kia hams khi sống ở các môi trường và ảnh hưởng bởi chỗ đó chắc cũng thay đổi đoi chút nhưng thế này bt lắm vì bên hamstervn có bạn cũng nói hams bạn như vầy mà có sao đâu,càng linh hoạt chứ sao...chứ nói như bạn chắc chuột nhảy nhà mình thành hams quá vì chẳng bao h nảy cả :157:

chirido

YTC Developer
Cho thêm wheel vào, nó lạ chỗ nên vậy, có khi cho ra ngoài chơi riết quen ko chịu vào nên cứ nhảy vậy đó, lúc trước mình có 2 em như thế, đưa ra ngoài chơi riết wen nên lúc vào nhảy tưng tưng đòi ra, sau này mình thả rông em nó luôn, nó làm ổ trong 1 góc nhà, khi nào mình về thì chạy ra vì biết mình sẽ cho đồ ăn. :Onion35: Ăn đã thì vào ổ ngủ, tối chạy lông nhông trong nhà.

chirido

YTC Developer
ko sợ dẵm vào hay con j bắt ak . thế nó ỉa ra nhà thì khai lắm

Nó ngoan mới được ra ngoài chứ, gần ổ của nó mình có để ít mùn cưa, nó vào đó ỉa và đái luôn, thấy ẩm ẩm là hốt thay cái mới. :D

6chip9

YTC Developer
bó tay bạn =.=" thả nó ra thì phải cho nó zo banh chạy hay là phải theo dõi nó chứ. Mà hams của bạn là giống j thế ( mai một nuôi giống đó rút kinh nghiệm @@~)

Hi mình thấy hams nào bạn mới bỏ vào hồ kính thì pé cũng nhãy hết vài bữa là sẽ bt thoy hi . Đó là bé lạ chuồng nên làm zậy hoặc có thể là pé ko bít đó là kính :)) vài ngày là bt lại ah bạn yên tâm . Chúc bạn vui