• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hams mang thai và đẻ trong 4 ngày ?

thuỷ.t0p

YTC Developer
:co_y_tuong_xau: :co_y_tuong_xau: mình nuôi 2 pé hams . và 2 e ý đẻ đc 1 e hams con . mình vừa tách e hams con (1 tháng tuổi ra ) thì 4 ngày sau về nhà lại thấy 4 e hams mới đẻ nữa . mình xem thông tin thấy là sau khi tách con non thì mới thụ thai mới và mang thai là 18 ngày hôm qua vừa xem thấy bụng to to tG? vừa chửa về đã thấy đẻ r ~~! ai giải thik giúp :le_luoi: :Onion35: :Onion35: :Onion35:

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
bạn tách hams bố ra để khỏi thụ thai tiếp khiến hams mẹ đẻ nhiều mất sức có thể dẫn đến tử vong, còn cái vấn đề mà bạn hỏi đấy là do con mẹ đã mang thai tiếp trước khi bạn để ý tới em hams đang chửa ===> bạn phát hiện em ý chửa và đẻ trong vòng 4 ngày. Các em hams con thì nên tách bố mẹ khi đã được tròn 3 tuần tuổi hoặc hơn, cho hams mẹ giữ sức trong vòng 3 tuần ---> 1 tháng rồi mới cho hams bố vào giao phối tiếp tránh tình trạng thụ thai liên tục đã nêu trên

thuỷ.t0p

YTC Developer
ôi lịa phải tách ak . tách thế lại phải sắm 1 bộ đồ mới . lại tạ tốn ak ~~! mình tg? hams đang cho con bú ko có hứng thú tình dục chứ nhỉ . làm j để cho nó nhanh mãn dục nhỉ =)) :Onion35: :Onion35: :Onion35: :Onion35: :Onion35: :Onion35:

longxin2000

ôi lịa phải tách ak . tách thế lại phải sắm 1 bộ đồ mới . lại tạ tốn ak ~~! mình tg? hams đang cho con bú ko có hứng thú tình dục chứ nhỉ . làm j để cho nó nhanh mãn dục nhỉ =)) :Onion35: :Onion35: :Onion35: :Onion35: :Onion35: :Onion35:

thì đúng là hams mang thai thì sẽ không cho con đực giao phối nhưng mà con hams đực vì quá hams muốn nên bất chấp thôi :D

thuỷ.t0p

YTC Developer
oh men . mà bạn cho mình hỏi là hams sẽ đẻ liên 1 lúc hay đẻ dời dạc giống chó vì m` thấy hams của mình vẫn to bụng và béo ko gầy như mọi ngưoiừ hay nói

longxin2000

thường thì hams sẽ đẻ liền nếu trong trường hợp lưu thai thì sẽ đẻ dời dạc nhưng cũng có thể là mấy bé hams con sẽ mãi mãi không được ra đời và cũng ảnh hưởng đến sức khỏe của hams mẹ, nhưng cũng có thể là hams mẹ có thể tự tiêu thai. bạn xem bé còn có dấu hiệu làm ổ, bụng to căng tròn như quả bóng bàn hay không, nếu có theo mình nghĩ là bé đang bị lưu thai, bạn theo dõi thêm đi nhé :D

longxin2000

oh` . bụng to nhưng ko cănglàm ổ thì có . mình đang luộc trứng chó e ý ăn =))nhanh lại sức :dead: :gongxi-1: :le_luoi: :Onion35:

cho em ý ăn lòng trắng thôi nhé nếu ăn lòng đỏ bị tiêu chảy đấy, cho ăn 1 ít lòng trắng/ hams/ tuần

toplopxop

cho em ý ăn lòng trắng thôi nhé nếu ăn lòng đỏ bị tiêu chảy đấy, cho ăn 1 ít lòng trắng/ hams/ tuần

mod giúp em với...em ở tỉnh xa...rất rất mún mua 1 cặp bọ nhưng chưa rành lắm...khổ nỗi k ai chịu ship...hi..phải làm sao vậy ???

6chip9

YTC Developer
mod giúp em với...em ở tỉnh xa...rất rất mún mua 1 cặp bọ nhưng chưa rành lắm...khổ nỗi k ai chịu ship...hi..phải làm sao vậy ???

Bọ khác hams khác bạn nhá. Mình thấy có mấy topic bán bọ bạn vào xem đi