• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hamster có thai !

hamster kute

Bé hams nhà mình mấy tuần nay có vẻ bự ra. mổi lần bé ngủ thì y chang quả bóng. Mình sò bụng bé mới thấy có một vài đốm trắng li ti và lâu lâu lại hơi bị đỏ. Bé cái và bé đực hay dẩy mùn cưa thàng một góc . Bé cái thì uống nước rất nhiều. Cứ 2 ngày mình phải thay nước 1 lần. Bé còn dự trữ thức ăn rất nhiều. bụng bé thì ngày càng to ra. Nhưg mấy tuần rồi bé không đẻ. Các bạn cho mình hỏi bé có phải có bầu không ? Nếu có thì bao lâu mới đẻ chứ mình đợi hoài nôn quá :lac_dau:
Bé cái là giống PAnda ( camp)
Bé đực là bò sữa

hamster kute

Bao Linh 85 said:
Trong khi chưa bít chắc bé có thai k, e cứ tách con đực ra đi, camp mag thai trên 2 tuần là bdau đẻ rồi
Em đang phân vân ko bít có nên tách pé đực không vì chúngh òa thuận lắm.Không bao giờ cắn nhau . Ngừoi bán chuột cũng nói ko nên tách 2 bé ra.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Vậy thì e cứ để, và sẽ thấy hậu quả như sau:
1/ hams bố ăn con
2/ hams bố làm ảnh hưởng đến quá trình chăm con của hams mẹ
3/bé sẽ lại xx bé cái tiếp khi vừa sinh, bé lại có bầu, e nhắm e chăm 2 đàn baby cg lúc đc k, nhg vấn đề ở đây k phải ở e, mà là ở sức khoẻ của hams mẹ
Và cuối cùng 1 ông bán hams chỉ bít bán, và chị từng là mod bệnh viện và viện nghiên cứu của dd về hams thì e nge ai là quyết định ở e, chị k nói nữa, vì đã góp ý nhưng e lại phân vân vì các ý kiến khác thì thôi v!