• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hamster sinh sản

mấy bạn cho mình hỏi, mấy bữa nay thấy 2 bé nhà mình giao phối với nhau. bây giờ mình tách ra lun được chưa hay phải để thêm vài ngày nữa.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
ko hẳn...
Bạn theo dõi xem pé có bầu hum thì mới tách chứ, chứ giao phối thì chắc j đã đậu ? Bạn đợi chừng 2 tuần á, nếu thấy pé cái có dấu hiệu có bầu thì tách nhé

popmy_thucung said:
ban nen de them vai ngay nua. 12 ngay thi tach ra
toypoodle_123 said:
ko hẳn...
Bạn theo dõi xem pé có bầu hum thì mới tách chứ, chứ giao phối thì chắc j đã đậu ? Bạn đợi chừng 2 tuần á, nếu thấy pé cái có dấu hiệu có bầu thì tách nhé
iu_hamster said:
tách ra đc rồi chứ k pé đang mang bầu mà hams bố đòi giao phối nữa thì tội e lắm
tối hôm qua bé cái đã sinh đưọc 3 nhok hams rùi mấy bạn ơi.mấy bé nhok là lai giữa bố ww và mẹ hams sóc. nhưng tiếc là một bé hình như yếu quá bị mẹ ăn mất rùi.hix

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
tungdang272 said:
tối hôm qua bé cái đã sinh đưọc 3 nhok hams rùi mấy bạn ơi.mấy bé nhok là lai giữa bố ww và mẹ hams sóc. nhưng tiếc là một bé hình như yếu quá bị mẹ ăn mất rùi.hix
bạn tách chuồng + bỏ hết vật dụng trong chuồng ra chỉ để lại chén + bình nước nhé.. tránh động chuồng, cho mình hỏi thêm sóc của bạn là ww hay camp thế

toypoodle_123 said:
bạn tách chuồng + bỏ hết vật dụng trong chuồng ra chỉ để lại chén + bình nước nhé.. tránh động chuồng, cho mình hỏi thêm sóc của bạn là ww hay camp thế
hình như la loại sóc camp đó bạn.thấy mặt cũng dài hơn so vs ww.bé mẹ màu vàng. mà bạn cho mình hỏi đc mấy ngày thì hám con mọc lông nhỉ. và chế độ ăn có thêm j nhìu ko bạn.

toypoodle_123 said:
lân đầu nuôi hams nên mình chưa có nhìu kinh nghiệm. bé cáu mang bầu mình cũng ko biét nữa cơ.vì thấy triẹu chứng hams mang bầu kô jống bé nhà mình mấy. mang bầu j mà ko thấy ăn nhìu, ngủ ít, chạy nhảy nhìu.2 bé con giờ cũng khỏe rùi.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
tungdang272 said:
lân đầu nuôi hams nên mình chưa có nhìu kinh nghiệm. bé cáu mang bầu mình cũng ko biét nữa cơ.vì thấy triẹu chứng hams mang bầu kô jống bé nhà mình mấy. mang bầu j mà ko thấy ăn nhìu, ngủ ít, chạy nhảy nhìu.2 bé con giờ cũng khỏe rùi.
khoảng 2 tuần mí baby sẽ mọc lông đầy đủ nhé, tích cực bồi bổ pé mẹ các loại snack giúp tăng sữa như yến mạch sữa...

Silv3r_br3t

số lượng hams nhiều hay ít ko ảnh hưởng ji nhiều cả có pe cũng chỉ đẻ 1 thôi @@ mà thường thì 4 pe trở lên ^^! với camp ,ww
Cho pe thêm thức ăn : snack kay tê - trái cây ( shop miumiu có bán ) , phomai ( 3 ngày / lần / 1 chút tầm lỗ tai pe bự hơn ko ăn hết để lâu hư ) , lòng trắng trứng ( 3 ngày / lần / 1/8 trứng ) .....
:D sau khi baby dc 3 tuần tách mẹ và cho pe mẹ dưỡng thêm 1 tháng nữa rồi hẳn ghép lại nhé bạn