• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Bán mèo ALD lai Nga

Status
Không mở trả lời sau này.

KA52

Member
-Không có yêu cầu của chủ topic thì mình vẫn chưa đóng được bạn à,mình vẫn đang theo dõi nếu vẫn căng thẳng thì mình sẽ close .Cảm ơn bạn đã góp ý.
-Nhân tiện bạn chủ topic cho hỏi tại sao ở topic kia bạn nói đã bán được bé mèo rồi.Thực chất là bạn đã bán dc mèo hay chưa . Bạn làm topic này chỉ để hô hào cãi vã đấy phải không
http://www.yeuthucun...%80o-ca%CC%81i/

Cái topic đó đúng ra bán đc, nhưng bị bể gạch nên tôi đang lại topic này.
Mod cứ xem cách comment thì biết ai lùn văn hóa như thế nào.
Mua bán trên mạng xích mích là chuyện thường, tôi ko rảnh đôi co vì còn công việc ngoài đời + cuộc sống của tôi.

Whitexsnow

YTC Developer
Uh công việc và cuộc sống của 1 thằng buôn, bể gạch là phải nhìn con mèo xơ xác thế kia mà ai mua được :).

Giờ đọc lại topic bên kia mới thấy, cuối cùng thì ở topic đó cũng nhận mình là 1 thằng buôn rồi à :).

"Tóm lại, anh mua mèo của em (Hiền), a ko nuôi nữa đem bán giá cao hơn giá mua, em ghen ăn tức ở nên em + bạn bè em + mấy reg member new của em nhảy vào đây comment phá hoại dìm hàng ko cho a bán. Người Hoa như em tốt nhể. Đúng là bọn Trung Khựa, dù ở đâu bản chất cũng vậy. A buôn bán nhiều diễn dàn, lần đầu a thấy vụ này đó "

Mod xem thử đây là giọng điệu của 1 đứa có văn hóa à , và xem thử coi đây là người yêu mèo à, đúng là miệng lưỡi dân buôn :)

Sao nếu tôi không giảm thì giá anh mua trúng là 2tr4 như lúc đầu (khách nào qua tôi cũng nói thế, và cái giá cuôi họ mua là 2tr2, thậm chí có người chỉ mua với giá 2tr :), vì tôi cảm thấy họ yêu mèo, riêng anh do có bà vợ đóng kịch giỏi quá nên tôi bị lừa) và nếu lúc đó tôi biết anh là thằng thế này thì tôi không giảm đâu, đồ mồm miệng lẻo mép. Cần gì người Hoa hay không, tôi không phải người Hoa, nói nhiều mà đầu óc bé quá nên mãi không hiểu. Người Việt cũng có người này người kia, đặc biệt đau lòng hơn là có cái thể loại người như anh đại diện :).

Tôi cũng có việc, cũng ứ rảnh để phải đi cãi nhau, nhưng vì con mèo tôi phải lột cái bản chất của anh ra cho mọi người thấy. Nhiều người thấy mua đi bán lại mèo mình tức như không dám nói, riêng tôi thì không. Cái tôi làm ở đây không phải không cho anh bán, để nó về nhà khác còn tốt hơn ở cái nhà bẩn thỉu của anh. Tôi không dìm hàng con mèo, tôi chỉ dìm hàng 1 thứ rác rưởi trôi sông thôi mà cứ tưởng mình thanh cao lắm :)

yamatoxkw

Cái topic đó đúng ra bán đc, nhưng bị bể gạch nên tôi đang lại topic này.
Mua bán trên mạng xích mích là chuyện thường, tôi ko rảnh đôi co vì còn công việc ngoài đời + cuộc sống của tôi.

Mod thấy không, từ dầu topic đến đến các câu comment, bạn này cũng kích động người khác, hỏi Mod:"Nguyên nhân là do đâu?".

Nếu thật sự bạn ấy bể gạch và lập topic mới vậy thì có cần phải kích động hay không? Close topic bên kia còn kèm theo 1 câu rủa người khác, tạo topic mới cũng kích động người khác.

Theo mình thấy topic cũ chỉ là bạn ấy bỏ của chạy lấy người thôi chứ thật sự không có ai đặt cả.

P/s cho bạn KA52: bạn nói bạn ko rảnh đôi co nhưng bạn cứ comment kích động và gây hấn? Bạn thật giỏi trò "vừa ăn cướp vừa la làng". Topic bên kia bạn bảo ng ta tuổi teen không hiểu chuyện. Vậy chứ bạn là người lớn à? Bạn ăn thua từng chữ với con nít sao? Lớn quá nhỉ :)).

txh1403

Phá phách member
@ KA52
Ngay từ đầu lập topic bạn đã gây hấn với người khác để xảy ra hiện tượng tranh cãi rồi
Mèo này anh mua của Hiền - whitesnow bên Nguyễn Trãi Q.5 giá 2.2tr giữa tháng 3, a ko nuôi nữa đem bán, nếu Hiền + bạn bè Hiền + mấy reg member new của Hiền nhảy vào đây comment tùm lum dìm hàng thì mấy bạn mới vào xem thông cảm. Vì Hiền ghen ăn tức ở 300k chênh lệch đó mà.

Và mình để ý tất cả các cm khác bạn đều có hành động như vậy
Mod thấy là Whitesnow rất hổ báo, toàn vào comment vô văn hóa ko àh.

Đây là box bán mèo,bạn có quyền giao bán trong khuôn khổ,phạm vi của diễn đàn,tôi ko can thiệp nhưng nếu cm gây kích động đến nhiều thành viên khác thì sẽ bị xử phạt theo đúng nội qui.Đây là lần cuối tôi nói về bạn chuyện này nhé.Bạn có thể làm topic mới,những cm không liên quan hay phá rối đến topic của bạn sẽ bị set ẩn hoặc del

@whitesnow :trong chuyện này nếu nói về lý thì bạn KA52 không sai,mua là “mua đứt bán đoạn”,đã bán cho người khác rồi thì người ta có làm gì cũng là quyền của người ta.Còn nói về tình thì lại khác, con mèo là sinh vật sống , cũng có tình cảm.Mình cũng sinh hoạt bên viet-pet, biết bạn rất thương yêu mèo nên mình hiểu bạn thất vọng và ức chế như thế nào.Nếu cái bạn bán là 1 chiếc điện thoại hay tivi thì chắc 2 bên đã không có chuyện này xảy ra .Nếu có vấn đề gì kiện cáo hay thế nào thì bạn vào box Phàn Nàn - Góp Ý Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng.Đây là box bán mèo nên mọi cm không liên quan đến nội dung sẽ không được hoan nghênh.Topic quá nóng bỏng nên đề nghị cả 2 bạn và mọi người giữ dc cái đầu lạnh để không xảy ra chuyện gì đáng tiếc.Và cũng vì topic quá nóng nên tôi mạn phép close topic ở đây để tránh cuộc cãi vã mà không có hồi kết nhé.

Close

Status
Không mở trả lời sau này.