• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM- Bán mèo con lông xù

minie.love

T.Viên Năng Động
Cái vấn đề cua bạn ohlala bạn nói hya đếy ; ;) Mèo của tôi lỉa chỉa lông chông là lúc tôi chụp nó chưa tắm và chuẩn bị đi tắm thôi
Còn về việc mua không mua thì bạn hỏi chủ topic đấy ạ ; ;) Nếu ko mua mà pik đến chủ topic này à?
Mình chả đùa j về chuyện tiểu hổ cả :| Mình ghét ~ ng ăn thịt tỉu hổ ==" Hay cả cẩu cũng chả ưa
Mình mua mèo của chủ topic và sau khi đùa vài câu chuyện mình xin giảm giá và cúi cùng khi m ko đùa nữa đã nói là vậy hôm đó e tới lấy đưa nốt số còn lại cho c. Thế 1 lúc sau c ấy bảo ko bán nữa, h 2tr mới bán ko thì thôi. Sau đó chủ topic kêu m đưa stk chuyển lại tiền. Mình bảo, hôm e đi mua lên tận nhà đưa tiền, đi xe đạp. Thế h ko bán phải đem tiền xuống trả chhứ. Xong pa mình còn nói, đáng lẽ ko bán nửa phải bù cọc cơ ( Các bạn thấy điều này đúng không?) mà ck bạn này còn nói đáng lẽ mua mà ko lấy phải mất cọc ( Thế ng ta đến cọc xong m ko bán thì giữ luôn cọc của ng ta àk ) Sau đó còn bắt buộc mình lên lấy tiền. Mình tự hỏi sao kì cục vậy? 1tr5 có lẽ vs mọi ng chả là bao nhiu tất. Nhưng thử chưa đi làm, còn đi học thôi thì tiền có đc là bn?
Các topic khác m ko có ý sỉa sói j. Chủ yếu góp ý cho chủ topic fix giá ng khác mua, còn ko thì thôi.
Mình bảo rõ thế bạn nào đọc hiểu thì đọc.
Chủ topic bảo mình thiếu tôn trọng các bạn ạ ==" Thế đấy chứ các bạn qua đây m send tin nhắn cho coi, chả có 1 câu nào thiếu tôn trọng cả, có ~ câu thật lòng m nói là "Vì 100k 400k mà c bán rẻ uy tín thế ư?"

ohlala

Cái vấn đề cua bạn ohlala bạn nói hya đếy ; ;) Mèo của tôi lỉa chỉa lông chông là lúc tôi chụp nó chưa tắm và chuẩn bị đi tắm thôi
Còn về việc mua không mua thì bạn hỏi chủ topic đấy ạ ; ;) Nếu ko mua mà pik đến chủ topic này à?
Mình chả đùa j về chuyện tiểu hổ cả :| Mình ghét ~ ng ăn thịt tỉu hổ ==" Hay cả cẩu cũng chả ưa
Mình mua mèo của chủ topic và sau khi đùa vài câu chuyện mình xin giảm giá và cúi cùng khi m ko đùa nữa đã nói là vậy hôm đó e tới lấy đưa nốt số còn lại cho c. Thế 1 lúc sau c ấy bảo ko bán nữa, h 2tr mới bán ko thì thôi. Sau đó chủ topic kêu m đưa stk chuyển lại tiền. Mình bảo, hôm e đi mua lên tận nhà đưa tiền, đi xe đạp. Thế h ko bán phải đem tiền xuống trả chhứ. Xong pa mình còn nói, đáng lẽ ko bán nửa phải bù cọc cơ ( Các bạn thấy điều này đúng không?) mà ck bạn này còn nói đáng lẽ mua mà ko lấy phải mất cọc ( Thế ng ta đến cọc xong m ko bán thì giữ luôn cọc của ng ta àk ) Sau đó còn bắt buộc mình lên lấy tiền. Mình tự hỏi sao kì cục vậy? 1tr5 có lẽ vs mọi ng chả là bao nhiu tất. Nhưng thử chưa đi làm, còn đi học thôi thì tiền có đc là bn?
Các topic khác m ko có ý sỉa sói j. Chủ yếu góp ý cho chủ topic fix giá ng khác mua, còn ko thì thôi.
Mình bảo rõ thế bạn nào đọc hiểu thì đọc.
Chủ topic bảo mình thiếu tôn trọng các bạn ạ ==" Thế đấy chứ các bạn qua đây m send tin nhắn cho coi, chả có 1 câu nào thiếu tôn trọng cả, có ~ câu thật lòng m nói là "Vì 100k 400k mà c bán rẻ uy tín thế ư?"

tinytei

TinyTei
;;) Chị ạ. Em XIN LỖI đã làm loãng topic ;;) Chúc c buôn may bán đắt. Nhờ c mà e cũng rút đc KN mua hàng phải đưa tiền r lấy hàng luôn ko nói chuyện, vui vẻ, tin tưởng và đùa cợt vs ng bán nữa ạ ;;)
Em vẫn nhớ câu nói của c. Tại tụi nhiệt tình nên c fix
Thế thì nhiệt tình nên mới vui vẽ nói chuyện vs c. Rãnh rang ngồi dnah2 time nói đùa vs c ;;) ~ Câu nói đùa ấy chả hại ai. C bảo con nít hỉu 1 nhưng ng lớn hỉu 10. Biết e con nít nói chuyện như thế mà c còn chấp :|
Em thấy bùn cừi nhất vẫn cái đoạn c kêu nhất định e phải lên lấy tiền ấy =))
Coi như ở đây e xin lỗi c . Nhưng c cũng nên suy nghĩ và cũng biết ... 1 chút.
Em ko hiểu nổi lúc gặp c là 1 con ng nói chuyện hoạt bát dễ thng dễ gần thì lên Y!H nói chuyện như vậy. Nếu ngay từ đầu c ko bán cho e giá đó, khỏi cần gọi anh, khỏi cần j cả, bảo nhất quyết ko bán là e sẽ về ngay. Đồng ý giá chi để mọi chuyện nó ồn ào =="

tinytei

TinyTei
Thế á, mình còn được nghe 1 câu chuyện khác hay hơn cơ, ngươi ta bán 2 tr, bạn đùa cợt vài câu rồi đòi trả xuống 1tr5, người ta cũng okie cho bạn để bạn qua mua . Thế mà vừa mang tiền đến lại lèo nhèo đòi giảm giá tiếp, cái này giống được voi đòi tiên hơn cơ.

Mèo người ta thương như con, gặp 1 người cứ lèo nhèo rồi kì kèo trả giá xem có bực không. Trước khi nói người khác phải xem lại nhân cách của mình. Bạn là sinh viên không ai cấm bạn mua, mua còn trả giá kiểu đó chắc lúc chăm mèo cũng đi trả giá cho mèo ăn ít thôi không lại tốn kém, sinh viên mà :

Tiền người ta trả cho bạn, bạn lại ép người ta phải mang wa tận nhà, có ép người quá không. Đâu phải là người ta ko muốn bán cho bạn, bạn cũng đã cầm tiền qua mua đấy thôi, nhưng là bạn thấy được nên làm tới, giờ còn ép người ta thế này.

bạn àk
Mình mua 1tr6 cọc trc 1tr5. Mình đùa thế nhưng cúi cùng m cũng bảo, để CN mình lên lấy ( là ngay mai đấy ) Đưa đủ tiền c nhé, chưa đầy 5p sau c ấy pm bảo ko bán :| Gặp cậu cậu điên không? Không phải lèo nhèo cái chuyện trả giá. Vì mình thấy chủ topic cũng thân thiện nên m đùa. Thế b đã từng tin tưởng và có ý vui vẻ vs 1 ng đàng hoàng nào chư?
Còn việc trả tiền. cậu nghĩ xem, cậu đi 1 quãng đường xa như thế để xem và trả tiền cho 1 con mèo. Để lúc ng ta bảo ng ta KHÔNG bán, thế b phải chạy lên lấy tiền à? Lỗi có phải của bạn đâu? Tại ng bán ko mún bán ng ta phải xuống trả tiền chứ? Ai ép ai cơ? Chính họ đã ép mình phải lên lấy tiền cho kì đc
Hên là m đã nó chuyện đàng hoàng vs a kia, và a đó bảo thôi h cứ đưa STK c ấy trả tiền. M tự hỏi mình nói bạn hiểu không đã?

xiaohuamao

YTC Developer
àh há....... còn mình hỏi giá, chủ topic nói giá 2,5tr / pé lận, làm mình ko dám trả giá lun, mình cũng thông cảm với cả 2 người, vì cả 2 đều là người yêu mèo, 1 bên thì sợ bán mèo cho người ko đủ khả năng nuôi thì tội nghiệp mèo, còn 1 bên thì cũng vì yêu mèo nên mới đặt cọc tiền mua mèo rồi đột nhiên bị chủ mèo từ chối quyền mua mèo nên cũng hơi bị sốc và buồn. Tuy nhiên theo mình thấy nếu chủ topic ko muốn bán cho bạn này thì ngay từ đầu đừng nhận tiền đặt cọc, và nếu như 2 bên đã thỏa thuận có hợp đồng thì chủ topic phải đền bù tiền cọc đấy. Dù sao cũng hi vọng trên diễn đàn mua bán động vật nên THUẬN MUA VỪA BÁN.

zoenguyen

Sao mình ko xem đc hình mấy em nhỉ? Mình đang có ý định mua, bạn có thể send hình cho mình vào mail m.hieu1809@gmail.com đc ko?

lacylala

YTC Developer
tình cờ đi ngang qua topic này, đọc hết cmm, mình có tí ý kiến nhé.... Mình k biết bạn tiny đã đùa gì làm bạn chủ topic bực mình. Nhưng mà một khi đã hứa bán cho ng` ta, nhận cọc luôn rồi thì phải làm đúng lời chứ :| Đã thế khi thay đổi quyết định không bán, lại bắt ng` ta lên lấy lại tiền cọc :-j Ừm biết là bạn yêu mèo quý mèo nhưng một khi đã mang bán em nó thì phải có uy tín chứ, buôn bán mà theo cảm tính vui thì bán, không vui thì nghỉ bán, bắt khách lặn lội lên nhà mình lấy lại cọc thì ai còn dám mua nữa :|

Sẵn tiện tôi cũng trả lời bạn luôn ở topic bên kia, tôi cũng thấy mấy đứa vài trăm ngàn của bạn đăng hình lên viet-pet rồi, lông là thì xác xơ lỉa chỉa, mặt mũi thì bẩn không tả được. Giờ tôi cũng hiểu cái giá vài trăm mà bạn nói hình dạng nó thế nào rồi =]]. Bạn rảnh quá thì lo chăm mèo mình cho tốt hơn là vào đây ném đá người khác , mèo mình thì chả ra gì cứ thích vào châm chọt. Mèo này giờ là 2tr cũng chẳng đến nỗi mắc, bạn mua không nổi thì im lặng để người khác mua, thuận mua thì vừa bán.

Nói thật chứ mấy cái đứa hay ganh tị với ném đá, cuối cùng thì chả có được con nào cho ra hồn. Thật là tội nghiệp cho con vật nào ở trong tay những đứa thế này =]]

Nếu bạn nào chưa thấy được bé mèo nào của bạn tinytei này thì cứ vào viet-pet mà xem , xem ai là kẻ nói điêu biết liền =]]

đùa chứ ghét gì thì nói ra nhé, chứ mang vật nuôi ng` ta ra chửi, chê, châm biếm thì hay ho qá ý : )) mình tin nếu bạn là ng` yêu động vật thật sự thì đã không làm thế này nhờ : )) như kiểu tạo nik để nói bênh nhau ý, chả biết có liên quan gì đến chủ topic hem : )) ng` ta có bất bình thì ng` ta nói, chứ chả ai như bạn đâu, qua tận 4r khác đào lên mà chê bai, dè bỉu : ))

ohlala

tình cờ đi ngang qua topic này, đọc hết cmm, mình có tí ý kiến nhé.... Mình k biết bạn tiny đã đùa gì làm bạn chủ topic bực mình. Nhưng mà một khi đã hứa bán cho ng` ta, nhận cọc luôn rồi thì phải làm đúng lời chứ :| Đã thế khi thay đổi quyết định không bán, lại bắt ng` ta lên lấy lại tiền cọc :-j Ừm biết là bạn yêu mèo quý mèo nhưng một khi đã mang bán em nó thì phải có uy tín chứ, buôn bán mà theo cảm tính vui thì bán, không vui thì nghỉ bán, bắt khách lặn lội lên nhà mình lấy lại cọc thì ai còn dám mua nữa :|

đùa chứ ghét gì thì nói ra nhé, chứ mang vật nuôi ng` ta ra chửi, chê, châm biếm thì hay ho qá ý : )) mình tin nếu bạn là ng` yêu động vật thật sự thì đã không làm thế này nhờ : )) như kiểu tạo nik để nói bênh nhau ý, chả biết có liên quan gì đến chủ topic hem : )) ng` ta có bất bình thì ng` ta nói, chứ chả ai như bạn đâu, qua tận 4r khác đào lên mà chê bai, dè bỉu : ))

Tôi ko biết liệu bạn có đang hiểu chuyện gì không mà vào đây nói. Đây là nick của tôi chứ không phải là nick ảo của chủ topic và tôi là bạn của chủ topic. Bạn đã nghe câu chuyện tư cả 2 phía chưa mà dám lên đây nói tôi này nọ. Bạn bảo bạn ko biết bạn tinytei kia đã làm gì thế mà bạn đã lên đây binh oai oái. Sao ko thử tìm hiểu xem lúc đầu ng ta đồng ý bán sau lại nói không. Đâu có ai rảnh mà muốn topic của mình bị thế này, cũng đâu ai rảnh thấy mèo mình bị ng ta bình luận xét nét rồi kì kèo trả giá, bạn cứ thử đóng vai trò là người bán xem. Bạn ấy ko bắt khách lại nhà lấy cọc nhé, bạn ấy muốn chuyển khoản lại cho khách mà chính bạn kia ko chịu ép phải mang qua tận nhà. Nếu không hiểu đầu đuôi câu chuyện vui lòng đừng lên tiếng =]].

Bạn nói tôi dè bỉu người khác, bạn thử vào những cái topic bán mèo khác xem bạn tinytei này đã làm gì mèo người ta =]]. Tôi thấy chướng mắt thì tôi nói. Còn vật nuôi của bạn ấy, bạn ấy chăm ko tốt thì tôi nói, nói để bạn ấy biết sửa mà chăm tốt hơn =]]. Người đi tùm lum topic để dè bỉu ko fai là tôi, bạn cứ thử đi xem, nếu bạn biết nhiều vui lòng nói, không biết làm ơn im lặng dùm. Bạn ấy nói mèo của ng khác thế này thế kia thì dc, còn tôi ko nói lại dc à =]]

PS: Tôi dùng giọng điệu gay gắt thế này là do bên mấy topic trước bạn ấy đã dùng giọng điệu này nói người ta, tôi nói lại cũng để cho bạn hiểu cảm giác của chủ topic là như thế nào. Bạn ko mua bạn có quyền im lặng, bạn thấy mắc thì bạn cứ việc đi, cần gì phải chửi xéo mắc rẻ trong topic người khác. Ko có bạn mua thì chủ topic chết đói sao, thiếu gì người mua.=]]

Và người ko hiểu gì vui lòng đừng nói, nực cười lắm :))

lacylala

YTC Developer
Tôi ko biết liệu bạn có đang hiểu chuyện gì không mà vào đây nói. Đây là nick của tôi chứ không phải là nick ảo của chủ topic và tôi là bạn của chủ topic. Bạn đã nghe câu chuyện tư cả 2 phía chưa mà dám lên đây nói tôi này nọ. Bạn bảo bạn ko biết bạn tinytei kia đã làm gì thế mà bạn đã lên đây binh oai oái. Sao ko thử tìm hiểu xem lúc đầu ng ta đồng ý bán sau lại nói không. Đâu có ai rảnh mà muốn topic của mình bị thế này, cũng đâu ai rảnh thấy mèo mình bị ng ta bình luận xét nét rồi kì kèo trả giá, bạn cứ thử đóng vai trò là người bán xem. Bạn ấy ko bắt khách lại nhà lấy cọc nhé, bạn ấy muốn chuyển khoản lại cho khách mà chính bạn kia ko chịu ép phải mang qua tận nhà. Nếu không hiểu đầu đuôi câu chuyện vui lòng đừng lên tiếng =]].

Bạn nói tôi dè bỉu người khác, bạn thử vào những cái topic bán mèo khác xem bạn tinytei này đã làm gì mèo người ta =]]. Tôi thấy chướng mắt thì tôi nói. Còn vật nuôi của bạn ấy, bạn ấy chăm ko tốt thì tôi nói, nói để bạn ấy biết sửa mà chăm tốt hơn =]]. Người đi tùm lum topic để dè bỉu ko fai là tôi, bạn cứ thử đi xem, nếu bạn biết nhiều vui lòng nói, không biết làm ơn im lặng dùm. Bạn ấy nói mèo của ng khác thế này thế kia thì dc, còn tôi ko nói lại dc à =]]

PS: Tôi dùng giọng điệu gay gắt thế này là do bên mấy topic trước bạn ấy đã dùng giọng điệu này nói người ta, tôi nói lại cũng để cho bạn hiểu cảm giác của chủ topic là như thế nào. Bạn ko mua bạn có quyền im lặng, bạn thấy mắc thì bạn cứ việc đi, cần gì phải chửi xéo mắc rẻ trong topic người khác. Ko có bạn mua thì chủ topic chết đói sao, thiếu gì người mua.=]]

Và người ko hiểu gì vui lòng đừng nói, nực cười lắm :))

ừ, đúng rồi : )) mình sao hiểu đc đầu đuôi câu chuyện đc như bạn đâu : )) tại mình đâu phải là bạn của chủ topic, cũng k phải là bạn cũa tiny : )) sao hiểu được phải hem ;)) nên mình sợ dồi, k dám lên tiếng như bạn đâu :-j bạn thiên tài rồi, k qen biết bên nào mà cũng hiểu chuyện hen :x nhất quả đất rồi đó :)

mình dừng ở đây đây, ai thế nào thì trong lòng ng` đó tự biết nhé :) khỏi cần cãi qua cãi lại :-h

ohlala

ừ, đúng rồi : )) mình sao hiểu đc đầu đuôi câu chuyện đc như bạn đâu : )) tại mình đâu phải là bạn của chủ topic, cũng k phải là bạn cũa tiny : )) sao hiểu được phải hem ;)) nên mình sợ dồi, k dám lên tiếng như bạn đâu :-j bạn thiên tài rồi, k qen biết bên nào mà cũng hiểu chuyện hen :x nhất quả đất rồi đó :)

mình dừng ở đây đây, ai thế nào thì trong lòng ng` đó tự biết nhé :) khỏi cần cãi qua cãi lại :-h

Con mắt lại để đâu rồi :)), tôi nói tôi là bạn chủ topic mà, tôi đâu giống bạn không quen biết bên nào mà lớn lối lên tiếng =]].

Tôi cũng đâu có rảnh mà ngồi cãi với cái đứa mắt mũi trên trời nói lắm cũng không hiểu :)). Ừ ừ mà tôi cũng đoán được ai là người thế nào rồi =]]

lacylala

YTC Developer
Con mắt lại để đâu rồi , tôi nói tôi là bạn chủ topic mà, tôi đâu giống bạn không quen biết bên nào mà lớn lối lên tiếng =]].

Tôi cũng đâu có rảnh mà ngồi cãi với cái đứa mắt mũi trên trời nói lắm cũng không hiểu :)). Ừ ừ mà tôi cũng đoán được ai là người thế nào rồi =]]

bảo sao bênh chằm chặp luôn ha : )) chủ topic có nhờ bạn khóc thuê giùm à sao mà rối rít thế : )) đọc kĩ xem rồi bảo ai k hiểu nhé : ) ng` ta vào góp ý thì lại giãy đành đạch bảo ng` ta k hiểu chuyện, đọc kĩ xem thử mình góp ý toàn dựa vào mấy cái cmm trên đây thôi nhé : )) đọc sao thì nói thế, k hơn k bớt nhé. công tư phân mình 1 tí nhé, ng` ta góp ý cho thì lại quay ra chê mèo nhà ng` ta , la liếm qa tận 4r khác rồi kiếm cớ dè biểu mèo nhà ng` ta cho bằng được : ))

topic này là của bạn rồi ý ;) ở đây mà giữ nhà đi nhớ, canh xem có ai vào cmm gì không đúng ý thì đi điều tra xem mèo xem chó nhà ng` ta thế nào rồi chê bai lại ha =))))) bạn rất chi là liên quan và thông minh khi ng` ta góp ý cách bán mèo thì lại đi chê mèo ng` ta đang nuôi =)))

gút bye giữ nhà vui vẻ :-h chủ topic may mắn ghê :x

ohlala

bảo sao bênh chằm chặp luôn ha : )) chủ topic có nhờ bạn khóc thuê giùm à sao mà rối rít thế : )) đọc kĩ xem rồi bảo ai k hiểu nhé : ) ng` ta vào góp ý thì lại giãy đành đạch bảo ng` ta k hiểu chuyện, đọc kĩ xem thử mình góp ý toàn dựa vào mấy cái cmm trên đây thôi nhé : )) đọc sao thì nói thế, k hơn k bớt nhé. công tư phân mình 1 tí nhé, ng` ta góp ý cho thì lại quay ra chê mèo nhà ng` ta , la liếm qa tận 4r khác rồi kiếm cớ dè biểu mèo nhà ng` ta cho bằng được : ))

topic này là của bạn rồi ý ;) ở đây mà giữ nhà đi nhớ, canh xem có ai vào cmm gì không đúng ý thì đi điều tra xem mèo xem chó nhà ng` ta thế nào rồi chê bai lại ha =))))) bạn rất chi là liên quan và thông minh khi ng` ta góp ý cách bán mèo thì lại đi chê mèo ng` ta đang nuôi =)))

gút bye giữ nhà vui vẻ :-h chủ topic may mắn ghê :x

Đúng là mèo khen mèo dài đuôi =]] . Góp ý, xì, có ai góp ý bằng cai giọng đó nhỉ =]], mèo mình ko lo chăm cho tốt đi ra chê bai mèo nhà người ta, rốt cuộc thì mèo mình cũng chả ra gì. Góp ý đúng thì nói, ko hiểu gì cứ vào cãi cố, à mà cái bạn ấy đâu rồi nhỉ, sao im lặng thế, hay lại tạo cai nick này đi chém gió chơi :)). Nuôi ko tốt đừng có vào xàm xàm chê bai người ta, người ta nuôi tốt người ta có quyền bán giá cao, mèo mình chả ra gì cứ vào chê bai mắc rẻ. Thật chắc có thứ cũng ngu lắm mới ko hiểu đạo lý này =]].

Phải rồi, tôi biết chuyện thì tôi nói, có người bảo ko vào nói nữa thế mà cũng lẽo đẽo vào đây cho bằng được :)). Chủ topic thật là may mắn lắm mới có tôi,không thì cũng bị mấy cái thể loại bày bêu rếu , vừa đánh trống lại la làng.

Nhà này tôi canh nhưng tôi chỉ tiếp "người" thôi, không phải người thì làm ơn im lặng đi cho không thì chủ nhà quẳng dép lại chạy mệt =]].

Thế nhé, nhớ bảo ko cm nữa đấy, vào có xem rồi thì cũng uất nghẹn đi ra dùm nhá, cm nữa là thành.....đấy =]]