• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Newbie khoe chuồng rùa núi vàng :D

CrixFrank

YTC Developer
em cũng mới tập tành chơi gần đây nên ae cứ chém thoải mái nha, e tiếp thu hết :icon027:
nguyên bộ của em đây, bác nào lên FB dc thì ghé wa xem :em xin_em xin:
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.441019822579253.115661.100000137170356&type=1

Còn đây up vài tấm chơi gọi là giao lưu

View attachment 27359

Chuồng e khá rộng, 2 x 1.2 :la_bay:

View attachment 27360

View attachment 27361

View attachment 27362

Chụp dưới tán cây

View attachment 27363

View attachment 27364

Có Lăng Vân động nữa :gud_job:

View attachment 27365

View attachment 27366

View attachment 27367

View attachment 27368

Rau má với cỏ chỉ...

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tức quá má ơi .... Đang diệt rầy cho mấy bụi bông bụt nên ko sửa sang j dc. Sau đợt rầy này, phải fix chuồng lần nữa mới dc. :154: :154: :154:

CrixFrank

YTC Developer
Tức quá má ơi .... Đang diệt rầy cho mấy bụi bông bụt nên ko sửa sang j dc. Sau đợt rầy này, phải fix chuồng lần nữa mới dc. :154: :154: :154:

bạn ở đâu mà có rầy thế, mình nhớ hồi lâu nhà mình nguyên hàng rào quanh nhà toàn bông bụt mà đâu có bị rầy gì :04:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
bạn ở đâu mà có rầy thế, mình nhớ hồi lâu nhà mình nguyên hàng rào quanh nhà toàn bông bụt mà đâu có bị rầy gì :04:

Hic, ai mà biết đâu, tự dưng có bấy kiến đen nó tha mấy con rệp sáp máu trắng trắng tới bỏ đầy cây, làm cho bông bụt bị hư, rùa ko ăn dc, mình nếm thử thì vị đắng nghét :((((((.

Nên phải ra tay thôi :(, đang phun thuốc nên phải cách ly tụi nó :(.

CrixFrank

YTC Developer
:D .... làm lại chuồng rồi àh :D .... có chèn gỗ dưới gần sát đất chưa .... thích cách nuôi ngoài thiên nhiên vậy nè ...mà nhà ko có sân rộng :(......nhìn chuồng thoải mái quá :D

cũng trải qua vài lần sửa lại với xây mấy cái nhà, mình xây xi măng lên chứ ko chén gỗ, cũng cao dc 1 tấc :gongxi-1:

nhangak

Turquoise Member
Toàn dân có điều kiện làm chuồng đẹp.Sân nhà cũng rộng nhưng HS thì chả làm gì dc :ngoi_xom:

CrixFrank

YTC Developer
bạn k sợ chuột chiếc gì ành, nghe nói bọn này khoái cắt móng cho rùa lắm, mình đang e vấn đề này đây

MÌnh nuôi sao cho nó cảm thấy giống với tự nhiên thôi, nên chuyện chuột bọ mình hok xen vào đâu, để nó tự giải quyết. Chăm cho nó ăn uống thôi còn lại, trông vào mẹ thiên nhiên :03:

nhangak

Turquoise Member
MÌnh nuôi sao cho nó cảm thấy giống với tự nhiên thôi, nên chuyện chuột bọ mình hok xen vào đâu, để nó tự giải quyết. Chăm cho nó ăn uống thôi còn lại, trông vào mẹ thiên nhiên :03:

Chuyện này lại khác,không nên để ẻm tự lo vì rừng rú làm quái gì có chuột đâu,mà bọn chuột này sẵn sàng bắt rùa để ăn thịt.Tui bị mất đến 5 em tai đỏ vì lũ chuột thúi :154:

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ngon. Chuồng trại hợp lý

hieunguyen3k

YTC Developer
:co_y_tuong_xau: Chuyện này lại khác,không nên để ẻm tự lo vì rừng rú làm quái gì có chuột đâu,mà bọn chuột này sẵn sàng bắt rùa để ăn thịt.Tui bị mất đến 5 em tai đỏ vì lũ chuột thúi :154:

qpwoei

đã có bạn cùng chí hướng :03: , giao phó các bé rùa thân yêu cho mẹ thiên nhiên chăm sóc, tiếc là nhà mình k có vườn cây đc như bạn, RẤT ĐẸP

Devil72

T.Viên Năng Động
Chuồng rùa đẹp quá , coi chừng lũ chuột vào phá , mưa thì làm sao ...................
Muốn nuôi mà ko dc , quan niệm mỗi nhà mỗi khác .....................