• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM-Tặng 2 em mèo vằn 1 trai và 1 gái gần 2 tháng(có hình)

Status
Không mở trả lời sau này.

chi_iu_ely

Hi mọi người,
Đợt này chắc em phải mang mèo mẹ và mèo cha đi kế hoạch hóa gia đình chứ 2 đứa nó yêu nhau sinh con hoài cho đi thấy ba mẹ chúng buồn mà để nuôi thì bố em âm thầm quăng mất lúc nào không biết. Giờ đợt này nhà em có 2 em mèo 1 trai và 1 gái gần 2 tháng biết ăn và đi vệ sinh đúng nơi quy định với đặc điểm:
- Em mèo trai (Hình 3): vằn, màu đen chiếm nhiều, mũi đen, miệng đen, vẽ đuôi mắt dài và rõ trông oai vệ, đuôi rất thẳng và to (mèo trai như này báo hiệu tương lai sẽ là 1 chàng trai khỏe mạnh và lực lưỡng - chắc giống cha rồi, cha nó to cao đẹp giai lắm ạ, em là em mê nhất cha của lũ trẻ này :03: . (Hình 2 là mèo cha) Tính cách thì rất thông minh nhanh nhẹn, ra dáng đàn ông, chạy nhanh, nhảy cao (đẻ cùng mà em này biết nhảy cầu thang trước em nữ cả tuần luôn). Mới nhỏ xíu mà suốt ngày đuổi theo muỗi để bắt mới kinh.
- Em mèo gái (Hình 1): vằn, vàng và trắng chiếm nhiều, môi đỏ hồng xinh nhất xóm, mắt long lanh và mũi có vệt đen dễ cưng. Tính tình thì đúng là gái có khác, dễ thương, hay tò mò (thấy gì lạ là ngồi nghiêng nghiêng đầu ngó ngó, mắt thì tỏ rõ sự thơ ngây, hehe), nói nhiều và hay tâm sự đủ thứ (thấy người là chạy ra tám, ngồi cạnh tám, đi theo tám luôn, lảm nhảm hoài). Ngoài ra rất thích vật nằm ngửa bụng và gặm ngón tay người. Tình cảm lắm cơ. (Hình 1 là em ấy đang nghiêng đầu tò mò nhìn cái điện thoại chụp hình đấy ạ)
Rất mong các anh/chị, các bạn nhận nuôi giùm chứ không bố em lại mang quăng đi mất thì tội lắm ạ. :((. Xinh thế, yêu thế mà làm trẻ đầu đường xó chợ thì khổ gì bằng. Giờ nhiều chuột gián nhưng nhà em nhờ hơi mèo nên không bao giờ có bóng con nào. Có lần mở cửa thấy con chuột cống bự chạy vô mà mới ngửi hơi mèo đã vòng ra luôn.
Nhà em ở 62 Trường Sa, P.17, Q. Bình Thạnh (mở cửa cả ngày, ai cần cứ điện thoại trước hẹn giờ là bố mẹ em mở cửa, điện thoại mẹ em:01689255992 - mẹ em tên Thu). Khuyến khích ai nuôi cả 2 đứa vì chúng thân nhau và có 2 đứa cho có anh em đỡ buồn (Hình 4 là 2 đứa trẻ nằm ngủ còn ôm nhau thương thế cơ)
Em có kèm theo hình. Ngoài ra nếu mọi người cần chỉ dẫn về nuôi hay cách để mèo đi vệ sinh đúng chỗ... thì mẹ em sẵn sàng tư vấn vì mẹ em có thâm niên nuôi mèo mấy chục năm. :gongxi-1: .

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
lên cho mí nhóc xinh sớm tìm dc chủ mới nà , nghe quảng cáo đã thấy mê rồi nhưng mẹ mình ko cho nuôi mèo vì quan niệm cổ hủ : nuôi mèo xui lắm :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

chi_iu_ely

toypoodle_123 said:
lên cho mí nhóc xinh sớm tìm dc chủ mới nà , nghe quảng cáo đã thấy mê rồi nhưng mẹ mình ko cho nuôi mèo vì quan niệm cổ hủ : nuôi mèo xui lắm :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Hihi, hồi trước bố mình cũng có quan niệm thế. Rồi đến lúc nuôi lại chính là người nấu cháo cho mèo cha và mèo mẹ ăn. Hôm nào không thấy xuống ăn cơm tối chung là lại hỏi đấy ạ. Mẹ mình bảo hên xui là do mình ăn ở mà ra thôi, chó mèo nó chỉ là con vật, mình yêu thương nó thì nó thương lại mình. Gia đình có tình thương yêu thì chẳng bao giờ xui gì được. Mèo tình cảm lắm, nếu ai bảo chó khôn hơn mèo có khi em thấy sai với mèo nhà em. Ngày nào đi làm về mèo cũng chạy ra đón, ăn cơm thì mỗi đứa ngồi 1 bên chân để 2 tay khoanh tròn trên bàn y như người ngồi ghế. Tối mèo đi từng phòng thăm từng người rồi mới đi ngủ. Người lạ không bao giờ đụng được vào nhưng người nhà thì vần vò vô tư. Mong ai đó nhận nuôi và yêu thương lũ nhỏ giùm em chứ nhà em không nuôi nổi 4 đứa. Hix hix.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
chi_iu_ely said:
Hihi, hồi trước bố mình cũng có quan niệm thế. Rồi đến lúc nuôi lại chính là người nấu cháo cho mèo cha và mèo mẹ ăn. Hôm nào không thấy xuống ăn cơm tối chung là lại hỏi đấy ạ. Mẹ mình bảo hên xui là do mình ăn ở mà ra thôi, chó mèo nó chỉ là con vật, mình yêu thương nó thì nó thương lại mình. Gia đình có tình thương yêu thì chẳng bao giờ xui gì được. Mèo tình cảm lắm, nếu ai bảo chó khôn hơn mèo có khi em thấy sai với mèo nhà em. Ngày nào đi làm về mèo cũng chạy ra đón, ăn cơm thì mỗi đứa ngồi 1 bên chân để 2 tay khoanh tròn trên bàn y như người ngồi ghế. Tối mèo đi từng phòng thăm từng người rồi mới đi ngủ. Người lạ không bao giờ đụng được vào nhưng người nhà thì vần vò vô tư. Mong ai đó nhận nuôi và yêu thương lũ nhỏ giùm em chứ nhà em không nuôi nổi 4 đứa. Hix hix.
Ủng hộ quan niệm của bạn , chúc mí bé sớm về nhà mới

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
tiec minh ko o hcm :( nhin em meo yem trang dep qa (;

chi_iu_ely

Mod ơi tìm cách giúp em với. Mọi người loan tin giùm em với. Bố em dị ứng với mèo mà nhà 4 con liền nên bố em sẽ âm thầm quăng chúng đi mất. em chỉ có thể cứu được mèo cha và mèo mẹ thôi. Còn 2 đứa nhỏ này tội quá.

chi_iu_ely

Cảm ơn mọi người nha, 2 bé đã được 2 anh chị đón về rồi. Cảm ơn 2 anh chị, năm mới nhà có thêm thành viên thật nhiều may mắn cho những người yêu động vật!!!

Status
Không mở trả lời sau này.