• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM_Bình thạnh_Bán cún con 2 tháng tuổi

Malinois

Lão Gia Nhân
hjx, em đầu tjên màu lôg lạ thật đó, up up...

ngoc

Member
Theo mình thì những từ "sủa","shut up",bợ đỡ,nịnh nọt mod này nọ không phải là những từ của 1 người lớn tuổi hay dùng.Trong khi đó người ta chỉ cm 1 bài và bạn catlong cm lại rất nhiều bài mang tính chất cay cú,bực bội.Từ đó mình nghĩ bạn catlong ko phải U30 như bạn nói.Còn nếu đem cái mác U30 lên dọa mọi người và tỏ vẻ ta đây người lớn được quyền sỉ nhục đám con nít thì làm ơn cho mọi người 1 tấm hình và bạn thề độc rằng đó là hình của bạn thì mọi người mới tin.Bạn muốn chứng tỏ mình là người hiểu rộng biết nhiều thì làm ơn diễn đạt ra cho dễ nghe 1 chút.Đừng có hơi 1 tí lại nói người khác "sủa" này nọ ,đừng tự ví mình là chó và tưởng tượng ra người khác cũng như mình bạn à.Li.Bu có nói gì sai thì bạn hãy dùng lập luận của mình để phản bác lại.Cách nói chuyện của bạn làm mọi người và trong đó có cả mình ko ưa chút nào.Nên mọi người mới có ý kiến thôi.Như bạn huytreex viết đấy: Làm thằng đàn ông thì phải rộng lượng vị tha,chấp nhất nhỏ nhặt thì mặc váy ra đường nha.

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Anh LiBu thật là cao ngạo.
Tôi xin giới thiệu, tôi là cháu của một gia đình buôn hải sản ở đảo phú quốc, hiện tại đang sống ở hcm, và có nhà riêng tại đảo.
Gia đình cách đây 5 năm , đã từ thuyền rời đảo đem theo một con chó phú quốc trắng tinh.
Và tôi khẳng định là có chó phú quốc màu trắng , và đốm nếu cha mẹ là 1 trắng 1 đen.

Anh tự cho là mình có nghiên cứu và nuôi nhiều, tôi lấy tư cách là đã ra sống ngoài đảo, bắt chó từ tận đảo về nói chuyện với anh.
Anh đừng tưởng mình nói gì cũng đúng, tôi đồng ý với câu ( Điều ta biết chỉ là giọt nước , ở ngoài kia là cả một đại dương mênh mông )
và chẳng có ai nói câu này ngoài chợ búa cả.

Còn anh thích nghiên cứu thì tôi cho tài liệu mà nghiên cứu nè :
http://babavn.com/in...tin-tc&Itemid=5

vào đó xem để biết thạc sĩ nghiên cứu về chó phú quốc nói cho anh tâm phục.Chú ý dòng chữ xanh dương ở mục hình dáng và màu sắc nha bạn.
Tôi không định nói đâu, tại thấy anh hách dịch + ăn hiếp người khác, tự cho mình hiểu biết nhiều, ta đây, phách lối,
Anh thích nói chuyện kiểu hiểu biết thì tôi chiều.

không có chuyện gì là không thể.
Tôi muốn xem tài liệu nào nói không bao giờ có chó PQ màu trắng hoặc đốm.

tôi không học cao như anh, nghiên cứu không lâu 14 năm như anh,
tôi chỉ tin những gì chính mắt mình thấy thôi.
Con chó của tôi thì xoáy lông mọc ngược bắt đầu từ phần hông xoáy ngược lên, xoáy hai bên mông, xoáy cổ, xoáy cằm, xoáy ngay phần dái tai, Lông sát thân, mượt, ngắn, cứng, không hở răng, hốc gò mã rõ, đuôi vót nhọn .... còn nhiều nữa, nó chỉ khác là có lông trắng thôi hà.

Nói câu cuối luôn nè, đừng có tưởng lớn tuổi là hay, thành viên uy tínlà giỏi, nghiên cứu lâu năm là ngon.
Người ta cần bán chó thì sợ anh thôi, tôi hả nói sai là tôi nói lại hà.
Bộ tưởng mình là thần thánh hay sao, nói cái gì cũng đúng chắc.
Đúng là hách dịch.
Vô coi chó mèo, mà gặp trúng thánh viênuy tín kiêm luôn mod nói chuyện sốc quá hà.
Tưởng mod là cái gì cũng đúng sao?
tui đi chợ búa hoài à, không bao giờ tui nghe câu ngu ngốc như cuôi, người ta nói ngu như heo không hà.
Tôi thấy bạn đó nói chuyện không lịch sự tí thôi, không phải dân chợ búa đâu.
không biết đáng tuổi Bố người ta không là bày đặt chỉ trích, phán xét.
Xem lại tư cách đạo đức tí đi, nói chuyện như anh, xin lỗi nha tôi không coi trọng anh tí nào đâu.

Nói chuyện như là không được thầy cô dạy làm văn hay sao.Nói chuyện phải câu nào ra câu đó chứ.
Tôi phá hỏng topic của người nào, thì người đó lên tiếng, không phải của ai ai đó thì shut up nhé.
Hãy đọc từ trang 1 trở xuống mà nói, coi ai phá hỏng topic của ai.
Tôi thấy chủ topic này có chú chó PQ trắng đực giống tôi, mà cái anh Thành viên uy tín LIBU gì ấy nói là " a khẳng định là chó PQ KO CÓ MÀU TRẮNG VÀ TRẮNG VÁ (HOẶC ĐỐM)..."
ps: a nói với tư cách là 1 người nuôi,nghiên cứu, nhân giống và bảo tồn chó Phú Quốc trong suốt 14 năm. """
Nói còn chưa đủ mạnh đô hay sao mà còn lôi 14 năm ra dằng mặt nữa chứ.
Chủ topic có lẽ bị ức hiếp vì 14 năm này nên im lặng.
Tui thì không có nghiên với cứu gì hết, internet bây giờ hiện đại, muốn tìm gì mà không có,
tui search cho wed rồi đó, coi rồi tự hỏi bản thân có ăn nói hoang đường không?
http://kenh14.vn/c12...ho-phu-quoc.chn
Bạn snoop_s.o.s không phải thành viên uy tín, mới có 8 bài viết, biết cái gì mà lên mặt dạy đời tôi.
Tôi chỉ nói sự thật, sự thật thì mất lòng, tui không quen thói nịnh bợ như ai kia.

Chó PQ là PQ, làm sao nói nó là chó nhật được.
Đã tự nhận mình 14 năm gì, thành viên uy tín gì, thì lời nói hãy cẩn thận.
Người lớn thì nói chuyện phải đúng , người nhỏ người ta mới nghe,
nói sai thì nhận lỗi mà sửa đi chứ,
ĐỊNH KIẾN RIÊNG, NGHE MÀ NỰC CƯỜI.
định kiến riêng chỉ dành để nói chó xấu hay đẹp, dễ thương hay không, nói chung về mặc tình cảm thì 3 chữ đó mới đúng.
Người ta bán chó PQ, nói không phải, mà con nói sai nữa chứ, khẳng định làm như chắc lắm.
Vậy là phá người khác làm ăn rồi chứ gì nữa. Người đâu mà lịch sự quá đi.

Nghiên cứu thì ra đảo thực tế khảo nghiệm .
Ở nhà nuôi nhiếu chó là nghiên cứu sao?
tôi thì thực tế thôi,không như ai kia ếch ngồi đấy giếng,

sài thành là Sài thành. PHÚ QUỐC là Phú quốc, hai nơi ở khác nhau, không có giống nhau đâu.

Không bằng người thì thôi, nói tôi ta đây hả.Có ngon đưa ra bằng chứng tôi nói sai người ta đi, hay tôi nói đúng mà muốn bênh người ta mà sủa vào , phá đám chỗ người ta mua bán, nói chó người ta không phải này nọ mới là bất lịch sự, ta đây đó.
Coi ai TA ĐÂY TRƯỚC, ai hách dịch trước nha.
Trai gái gì cũng được, bình đẳng mà, sao mà nhiều chuyện quá vây.
Đừng có đứng đó mà ngó lên trên trời nhìn xuống tí đi.
có dám ra ngoai gặp mặt không ? nhát gan thí câm mồm. đề gặp coi cái mặt của PY103 láo toét cỡ nào
LẠI THÊM MỘT EM BỢ ĐÍCH, TÔI KHINH.
Sẵn nói luôn, cái người mà ăn nói nghông cuồng có ngon thì ra ngoài uống cafe rồi cùng nhau nghiên cứu, tranh luận.
Im hơi lặng tiếng, sai rồi im sao? dám làm dám chịu, dám nói dám nhận đi chứ, chui rút như con rùa rụt cổ.
Không biết bây giờ mấy tuổi. Nuôi chó , nghiên cứu 14 năm hả,
tui chưa đẻ ra là nhà nuôi chó ầm ầm, tính từ lúc có ý thức 7 tuổi đi, ra đảo chơi từ lúc đó đến giờ ,
hiện U30 không biết có gọi là nghiên cứu chó được cỡ 14 năm như thành viên uy tín LIBU không nữa.

nói chung , có ngon thì biện minh, đưa ra cái gì để chứng minh lời nói của mình có trọng lượng đi, tài liệu gì nói chó PQ không bao giờ có màu trắng, đốm. Vậy cái này là cái gì, đọc rồi nói thử coi.
http://kenh14.vn/c12...ho-phu-quoc.chn
Không đưa ra được có nghĩa là mình ăn nói bậy bạ. Co đầu rút cổ. Nhục.

Vậy hả, ta đây nhất hả? bất lịch sự nhất hả?
phá chỗ người ta mua bán, ăn nói bây bạ thì sao? đó là hạng người gì?
gặp ở ngoài đường đó hả? người ta đánh cho bầm mặt rồi ở đó mà vênh váo.

Lại xía miệng nói leo , buồn cười, không biết hồi nhỏ ăn cái gì, mà giờ nhiều chuyện thấy ớn
Liên quan gì đến bạn, ăn nói thô tục thế mà mod để yên à. đúng là kẻ nịnh bợ.
khinh thì kệ thay bạn chứ, tôi cần để ý đến cái mặt vừa xấu vừa vênh váo của bạn sao?
bạn hả, tôi coi như rác vệ đường thôi. con chó con mèo đi ngòai đường tôi còn nhìn, chứ bạn hả, vô hình.
Nói chuyện làm ơn viết rõ ràng, thầy cô lớp 1 không dạy bạn viết chữ hay sao? không thì không tự nhiên k.
từ điển việt nam đâu có chữ không là k đâu.
học dốt mà cứ hả họng la to.

không biết ai khinh ai à. học dốt thì đi chỗ khác chơi nha.

chậc......chữ ngta vik tắt mà cũng mang ra moi móc thì thật đây là một thằng nhóc con rồi. U30 ko ai nói chuyện kiểu đó đâu

10 tuổi , 20 tuổi, 29 tuổi vẫn là U30 dốt thì shut up . vậy 10 - 20 tuổi khác 29 tuổi chỗ nào vẫn là U30.

( góp ý cho bạn catlong nhiệt tình: nên về đảo ở đi.)
sốc không? bạn là cái gì, mà kêu tôi ra đảo, là công an, hay chính quyền, sợ quá.
Lấy cái tư cách, quyền hạn gì mà ra đảo ở đi, mắc cười quá hà.
Ai đó sủa chó sợ, chứ con người không sợ chó đâu.

Đảo là nơi du lịch nghỉ mát, riêng tôi thì chỉ ra khi cần thiết
chứ sống ở đó thì hơi bị phí tài nghuyên chất xám.
tôi chỉ ra khi rảnh thôi.
Tôi còn ở sài thành đi làm ăn, đóng thuế, góp phần xây dựng và giàu có cho đất nước. ( dân giàu nước mạnh mà )
Không rảnh như ai, chụp chó đưa lên che mặt dạ xoa. thấy sơ 1/5 + cái mõm nhìn mà mắc nôn mửa rồi à
Lấy lệnh trục xuất, hay lệnh truy nã, hay lệnh gì mà đuổi tôi ra đảo dưới mộc đỏ chính quyền nước việt nam thì tôi đi không nói chữ nào.
Còn võ mồm láo toét, sinh ở ngã ba lựu đạn thì câm mõm. Có ngon đến nhà tôi mà đuổi tôi ra đảo thử, tôi kêu công an dân phố còng đầu cho cái tội xâm phạm nhà dân, gây rối trật tự nơi công cộng chứ ở đó mà ra lệnh cho tôi.
không biết trời đất gì mà la ó, y chang đứa con nít bị té, la làng đòi méc mẹ, cho mẹ you đến thì sao? buồn cười.
Coi lại mình đi, là cái thá gì, số má gì, rác rưởi thôi.

giờ mình cũng sợ viết tắt vì sợ đứa con nít như bạn ko hiểu mang ra trách móc í

mình là chính mình, mới bị nói tí đã thay đổi, chứng tỏ người không có ý chí kiên định.
nói người ta con nít thì nghe lời làm gì,
Vậy mà nói làm như mình hay ho lắm, oải quá đi dog dolly

Trên là trích dẫn những cmt của bạn catlong123 . CHẮC BẠN CŨNG BIẾT VÌ SAO SU CHỈ TRÍCH NHỮNG CMT CỦA BẠN MÀ LẠI KHÔNG TRÍCH CMT CỦA CÁC MEM KHÁC!

Sau khi đọc topic về tranh cãi của mọi người Su có ý kiến thế này.

Thứ 1: Đây là chuyện nhỏ không có gì phải lớn tiếng, đôi co qua lại. Thấy lạ về màu lông của chó và từ trước tới giờ chưa thấy như vậy, có thắc mắc thì nói cũng là bình thường. Trong diễn đàn ai cũng có trách nhiệm( không riêng gì TVUT hay MOD > nên đừng nói ng ta dùng chức hay uy tín gì ở đây). Nếu mà do chưa biết thì chủ topic phải giải thích rõ để cho mọi ngườicùng hiểu. Không nên nói xỏ xiên. Vì ai cũng có những điều chưa biết. Bạn biết thì bạn phải có cách nói sao cho người ta phục chứ.

Thứ 2: Bạn catlong123 là mem ăn nói quá đáng nhất. Việc này không liên qua tới bạn tới mức bạn phải bức xúc như thế. Nếu bạn cũng biết thì sao không cùng chủ topic đưa ra lời giải thích cho các mem khác cùng hiểu. Đằng này nói lời thô lỗ, chọc tức, xỏ xiên người khác. Bạn là người mà nói nhiều nhất đó. Toàn những lời lẽ gây hấn rồi để mọi chuyện to ra! > Nếu bạn không ngưng ngay thái độ này lại thì Su sẽ xử lý theo quy định - Ban nick cảnh cáo. Còn bạn đừng có lật lại bằng kiểu BQT bao che,giúp nhau. Nếu thực sự bạn vào mà chỉ nói những lời lẽ này mà không cùng mọi người nói chuyện một cách tôn trọng nhau thì diễn đàn cũng không cần 1 thành viên như vậy!

Thứ 3: Sau nàu nếu có chuyện tương tự thì mọi người hãy từ từ mà nc, ng biết thì chỉ người không biết, tránh hiểu lầm. Đặc biệt các mem nên chú ý cách nói chuyện. Không được dùng những từ đả kích, hay thành ngữ, tục ngữ để nói xỏ xiên này nọ.!
Còn chuyện này nên chấm dứt ở đây. Trong vòng 24 giờ chủ topic cần 1 bài để giải thích về cái lạ của chó phú quốc cho mọi người cùng hiểu! Nếu không mình sẽ set ẩn topic vì nếu thật sự thắc mắc của các mem là đúng thì sẽ ảnh hưởng tới uy tín diễn đàn.

Chào thân ái và đoàn kết!

Sukure

Staff member
Administrator
còn về phần anh libu em muốn nói luôn là thật sự nhà em có 1 con chó đực phú quốc màu trắng , nếu bát bỏ nó không phải là giống chó phú quốc cách của anh thì em không đồng ý đâu ,
Nên tôn trọng nhau hơn , mình tôn trọng topic của người khác thì người khác sẻ tôn trọng lại thôi .
Em thì không rành nhiều về các trang web gì gì đó nhưng em thấy cách bát bỏ của anh là không đủ dể thuyết phục , em thấy anh catlong123 cũng có đưa ra lí lẻ của mình mà , tất cả đều ở trên mạng mà vậy tất cả đều là sạo sao ???????
Rất mong anh hồi âm sớm > Thân

Su nói lại là đích thân bạn phải giải thích sao cho mọi người cùng hiểu vì sự khác lạ đó. Còn việc anh Li_Bu chưa biết thì sau khi bạn giải thích anh ấy sẽ trả lời. Tất cả những lời lẽ không nhã nhặn cho lắm của mọi người trong topic này từ đầu tới giờ mình tạm cho qua. Và cũng bác bỏ tất cả những gì giải thích trong những cmt không có thiện chí đó. Bạn nên nhanh chóng có lời giải thích về sự khác biệt đó nha. Nếu k thì mình buộc phải xử lý như trên đã nói!

Sukure

Staff member
Administrator
Em thich cau cuoi cung cua bai viet nay than ai va doan ket .
Em nghi ai can biet nhieu hon hay co y muon sat that thi cu lien he em 01646967377 em la mot sinh vien dang o tro tai ga tu hang xanh va nha em thi o hoc mon , cu len nha em se cho thay tan mat .
em cung khong biet trang web nay hay trang web kia gi het de giai thich .
Em rat ton trong nguoi khac , nhung neu khong biet tai sao lai co nguoi dam khang dinh la khong co , khong biet thi phai hoi chu sao lai khong ton trong topic cua em ma binh luan thang vao do , em co so phone ma .
Ro rang la khong ton trong em truoc ma .
nhung em khong len tieng vi em thay khong co viec gi lon nen em khong len tieng
em cam thay minh bi suc pham sao khong ai bao ve em , vi em khong co quan he voi mod chang .
san anh mod bai nay nen em noi luon ,
em nghi anh catlong la mot nguoi tot , vi khong phai chuyen cua anh nhung anh van len tieng anh cho em xin so cua anh nha . neu anh khong thich thi nhan tin rieng cho em cung duoc.> than

vi em chua doc toi ,em hoi danh may cham chut .
khong hieu sao em ro dau khong duoc , nho mod chinh dum em > than

cac ban lai do thoi binh luan mot cach khong ton trong nguoi khac nua , thi lam sao minh ton trong cac ban .

OK bạn. Tạm thời thì nếu bạn đã nói thế thì mình sẽ tiếp tục để nguyên topic này. Nếu có phản hồi nào từ người mua chó thì lúc đó lại nc sau nhỉ! Và nếu có ai ăn nói k đúng mực thì Su sẽ ẩn hết và nhác nhở. Đông thời để tránh làm loãng topic của bạn thì sẽ ẩn hết những tranh cãi. Và như mình nói rồi. Một khi mà buôn bán có phàn nàn thì chủ nhân sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm. Rất mong bạn sau này nên cư xử đúng mực nhé. Nếu Mod có qua lời thì bạn nên bày tỏ bằng cách khác trước BQT.

Sukure

Staff member
Administrator
Vì sự nhạy cảm của những lời bình trước nên Su mới ẩn. Vì chưa rõ đúng sai. Còn việc bạn buôn bán có uy tín thì trước sau cũng sẽ có tiếng.Nếu topic của bạn có những lời k hay thì BQT sẽ xử lý. Nhưng nếu mà trái lại, ng mua có phản hồi k tích cực về bạn thì bạn cũng biết là BQT sẽ xử lý thế nào chứ. NÊN tốt nhất bạn nên sớm có những dẫn chứng hợp lý. Vì nếu là buôn bán thì còn về lâu về dài phải ko?. Hi vọng chúng ta sẽ biết thêm nhìu điều mới từ bạn!
Thân!

Sukure

Staff member
Administrator
Đã ẩn hết những gì thuộc về cuộc đôi co. Su chỉ để lại những cmt up cho bài của bạn!

gacon2009

YTC Developer
nếu đã an thi nho mod ẩn hết dùm , còn ai muốn xem cho giống gì thì cứ việc đến nhà xem , còn không muốn đến nhà thi vài hôm nữa sẻ up hình chó lên vậy thôi .>thân

gacon2009

YTC Developer
Xin góp chúc ý kiến riêng cho Diển đàn là nên cho chủ topic có quyền xóa các lời bình luận , để khỏi phải mất lòng nhau , vì tinh thần thân ái và đoàn kết >

Malinois

Lão Gia Nhân
oh chủ topic xoá cm của người khác?
"cây ngay ko sợ chết đứng"...
hahaha đằg ấy "sốt rét" rồj àk? ^^

Happy_Iceream

YTC Developer
theo dõi topic cũng khá nhìu nhưng catlong gì đó phải chăng là 1 người? sao mà bức xúc nhìu hơn chủ topic nữa...ý ý..mình chỉ nói vậy thôi nhé,k có ý chặt chém à..các mod mau giải quyết xong vụ này ih..e thấy lu bu quá nhỉ?

gacon2009

YTC Developer
oh chủ topic xoá cm của người khác?
"cây ngay ko sợ chết đứng"...
hahaha đằg ấy "sốt rét" rồj àk? ^^

bạn có ý muốn mua chó không ? nếu muốn bình luận gì thì tự lập 1 topic riêng của mình mà bình luận nhé bạn !
đừng tự cho mình có quyền vào topic của người khác mà nói chuyện linh tinh nhe bạn > thân
Nen ton trong nguoi khac thi minh se nhan su ton trong tu doi phuong thoi .