• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help chó bị nôn và tiêu chảy

Status
Không mở trả lời sau này.
hix.sáng nay em đi làm nó vẫn còn vẫy đuôi đòi theo,lúc trưa về phát hiện nó nôn và tiêu chảy,mà lại còn toàn nước ko phải phân nhão,chó nhà em nặng 2kg, em đã cho uống 1/2 viên Metronidazo và 1/2 viên choloramphenicol lúc 4h chiều,cho nó ăn 1 ít cháo, sau đó 1 tiếng em cho nó uống 2 viên vitamin C và 1 viên B1, đường gluco thì thỉnh thoảng em lại cho nó uống 1 tý, đến 7h tối em tiêm cho nó 1 ít atrophin.
vậy mà đến giờ nó lại nôn rồi đi ngủ, em lo quá,
có bác nào biết cách nào hiệu quả hơn không chỉ cho em với.

saiyuri987

Vũ Mạnh Dũng said:
hix.sáng nay em đi làm nó vẫn còn vẫy đuôi đòi theo,lúc trưa về phát hiện nó nôn và tiêu chảy,mà lại còn toàn nước ko phải phân nhão,chó nhà em nặng 2kg, em đã cho uống 1/2 viên Metronidazo và 1/2 viên choloramphenicol lúc 4h chiều,cho nó ăn 1 ít cháo, sau đó 1 tiếng em cho nó uống 2 viên vitamin C và 1 viên B1, đường gluco thì thỉnh thoảng em lại cho nó uống 1 tý, đến 7h tối em tiêm cho nó 1 ít atrophin.
vậy mà đến giờ nó lại nôn rồi đi ngủ, em lo quá,
có bác nào biết cách nào hiệu quả hơn không chỉ cho em với.
Hồi đó chó mình bị trộm bắt mất , buồn quá ra lê hồng phong mua 1 con về , mới về hôm đầu thì bình thường , hôm sau thì nó tiêu chảy , ói nữa , mình giã gừng rồi pha với nước ấm cho nó uống , 1 vài bữa là nó hết tiêu chảy đó , kinh nghiệm của mình thôi

cám ơn bạn đã chia sẻ, mình rất lo vì trước mình cũng mua 1 bé ở cửa hàng về,cũng triệu chứng như thê này nhưng ngày đấy lại không biết gì, ở nhà cũng không có bs thú y,bé đấy bị như vậy 3 ngày là ra đi.hix. bjo em này lại bị như vậy, làm mình lo quá,mà vì nó mới dc 2 tháng, mình vẫn phải nhá cơm cho ăn. nên cũng chưa giám đưa đi tiêm phòng.sáng mai mình thử pha nước gừng xem sao.từ tối đến giờ em nó vẫn ngủ.hy vọng không phải ngàn thu :((.cầu mong cho em nó mau khỏi bệnh

hix,hôm nay nó vẫn nôn,mình không cho ăn gì thì nó có hiện tượng nôn mà ko ra cái gì.hix,có thể ra 1 ít nước bọt hay sao ý,mọi người ơi giúp mình với :((

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
move qua bên này để mọi người giúp bạn nhé
chúc cún của bạn sớm khỏe lại nha, trước mắt bạn cứ cho em nó ăn cơm trộn thịt băm ấm cho nó ấm bụng đi đã, ùi nếu còn nôn thì bạn nhờ chị Kem_Ốc_Quế giải quyết nha, chứ mình ko rành về vụ này lắm

Status
Không mở trả lời sau này.