• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP!!! GIÚP MÈO CON BỊ VIÊM DA :(((

Mit12345

BÉ mèo nhà mình bị rụng mảng lông ở mi mắt, tai, cổ và có vẩy đen. Hôm nay đưa
Bé đi khám Bác sĩ thú ý thì bác bao bị viêm da, Nhưng meo nhà mình đang mang thai
Nên ko thể tiêm hay uống thuốc đc :(((((( nên mình chỉ bôi thuốc cho em nó thôi. Mình lo
Và sốt ruột quá :( Mọi người cho mình lời khuyên để giúp e chữa lành nhanh vs. Trông tội em quá,
Đang mang thai nên khổ thân e quá. T____T

Flywings

Bạn đã dùng thuốc bôi được bao lâu rồi, nếu nhanh thì cũng phải 2 tuần mới hết, với cả bị viêm da thì hẹn chế cho ăn cá, gà, thịt bò luôn nhé

Mit12345

Bác sĩ có kê cho thuốc bôi ko bạn?
Mình rưa ôxi già lên các vết thương r sau đó mình bôi nizoral lên các vết đó. Hôm nay mình mới tắm nước trà xanh cho e nó vì mấy ngày hôm vừa r lạnh. Làm như vậy kb khỏi nhanh ko bạn nhỉ vì mình lo e ý sinh con ra bị nấm :((

Mit12345

U
Bạn đã dùng thuốc bôi được bao lâu rồi, nếu nhanh thì cũng phải 2 tuần mới hết, với cả bị viêm da thì hẹn chế cho ăn cá, gà, thịt bò luôn nhé
ui vậy à bạn ? Mình ko biết nên mấy hôm vừa r toan cho e ăn thịt bò. Nếu vậy phải cho em ăn gì hả bạn??? T___T