• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help! làm thế nào để mèo đực sống hòa thuận với nhau

thuyv24991

YTC Developer
Lúc trước mình có nuôi 1 e aln đực, giờ động lòng mua thêm 2 bé xù bông trắng tinh. Mà trong 2 bé có 1 bé mèo đực.
Ko biết sao 2 bé đực mà thây nhau là gào kinh khủng rồi xông vào. Bạn nào mà nghe 2 em nó gầm nhau chắc nghĩ là hổ chứ ko phải mèo í. Bt bé nào cũng hiền, quấn ng nhé, dạo này khò đêm nào mình ngủ yên, lại đang thi cử. Mệt mỏi ghê luôn.
Thế là mình đành dứt ruột rao bán e aln với giá rất rẻ mong e nó tìm đc chủ chăm sóc tốt hơn mình. Nhưng thực lòng cũng k mún xa e chút nào.
Bạn nào biết cách hòa giải các e nhanh chóng chỉ mình với. Nếu ko phải đưa e í đi chỗ khác thì tốt quá!!!

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
1 nhà chỉ nên có 1 mèo đực, vì tính đực rất cao, kể cả là mèo con mới đẻ, nếu là mèo đực thì mèo bố sẽ tìm cách ăn thịt, vì nó k muốn con mèo đực xâm phạm lãnh thổ của mình. chính vì vậy chuyện 2 mèo đực chửi nhau là chuyện bình thường, thậm chí còn đánh nhau cơ.

thuyv24991

YTC Developer
Nếu k nhốt lại là mấy e cào nhau rách mặt hết rồi bạn ạ. Hiz. Thế có nghĩa là mình chắc chắn phải gả 1 e đi thật à. Cũng bùn thật

thuyv24991

YTC Developer
Thanks bạn nhưng mình là sinh viên nên nuôi các e í cùng 1 phòng. Kinh lắm. Mình sợ cả 2 gào đứt cuống họng luôn í. Hiz

thuyv24991

YTC Developer
Thanks bạn nhưng mình là sinh viên nên nuôi các e í cùng 1 phòng. Kinh lắm. Mình sợ cả 2 gào đứt cuống họng luôn í. Hiz

thienchip86

YTC Developer
thuyv24991 said:
Lúc trước mình có nuôi 1 e aln đực, giờ động lòng mua thêm 2 bé xù bông trắng tinh. Mà trong 2 bé có 1 bé mèo đực.
Ko biết sao 2 bé đực mà thây nhau là gào kinh khủng rồi xông vào. Bạn nào mà nghe 2 em nó gầm nhau chắc nghĩ là hổ chứ ko phải mèo í. Bt bé nào cũng hiền, quấn ng nhé, dạo này khò đêm nào mình ngủ yên, lại đang thi cử. Mệt mỏi ghê luôn.
Thế là mình đành dứt ruột rao bán e aln với giá rất rẻ mong e nó tìm đc chủ chăm sóc tốt hơn mình. Nhưng thực lòng cũng k mún xa e chút nào.
Bạn nào biết cách hòa giải các e nhanh chóng chỉ mình với. Nếu ko phải đưa e í đi chỗ khác thì tốt quá!!!
Mình thì tình cờ như thế này thôi bạn thử theo kiểu của mình xem sao?
Hôm trước mình cũng mới đón một em bé về.thế là em mèo cũ và em mèo mới gằm ghè đánh nhau suốt.mình ko biết làm thế nào.đến ngày hôm sau chúng nó vẫn vậy.mình nghĩ rồi chúng nó sẽ quen nhưng mình thấy nó chẳng tiến triển tẹo nào cứ gần nhau là tát và gầm co dúm,xù lông lên.đến hôm sau nữa nhà mình phải đi về quê.vợ chồng mình đưa cả hai bé về quê.thật lạ thay khi về đến quê,vì lạ nhà hai bé lai ko căn nhau nữa mà lai chơi với nhau.mình mới nhận ra một điều là các cụ xưa vẫn nói"chó cậy gần nhà,gà cậy gần chuồng"...hi hi ở đây là Mèo,nhưng cũng vậy.từ khi đó 2 bé bắt đầu chơi với nhau,khi về nhà mình ko còn cắn nhau nưa...mình thật vui mà ko phải làm gì cả

thuyv24991

YTC Developer
thienchip86 said:
Mình thì tình cờ như thế này thôi bạn thử theo kiểu của mình xem sao?
Hôm trước mình cũng mới đón một em bé vrề.thế là em mèo cũ và em mèo mới gằm ghè đánh nhau suốt.mình ko biết làm thế nào.đến ngày hôm sau chúng nó vẫn vậy.mình nghĩ rồi chúng nó sẽ quen nhưng mình thấy nó chẳng tiến triển tẹo nào cứ gần nhau là tát và gầm co dúm,xù lông lên.đến hôm sau nữa nhà mình phải đi về quê.vợ chồng mình đưa cả hai bé về quê.thật lạ thay khi về đến quê,vì lạ nhà hai bé lai ko căn nhau nữa mà lai chơi với nhau.mình mới nhận ra một điều là các cụ xưa vẫn nói"chó cậy gần nhà,gà cậy gần chuồng"...hi hi ở đây là Mèo,nhưng cũng vậy.từ khi đó 2 bé bắt đầu chơi với nhau,khi về nhà mình ko còn cắn nhau nưa...mình thật vui mà ko phải làm gì cả
Ôi. Thanks bạn nha, mình thấy đúng quá, mình sẽ thử vs 2 e của mình xem sao :)) huy vong tốt đẹp