• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help...mèo con bị dị tật!

thái hà

Active Member
mèo mẹ nhà mình vừa sinh,nhưng điều đáng buồn là 1bé bị tật,2chân trước đều gập lại. Có đủ 4 chân nhé,nhưng ko duỗi ra,mình sẽ up hình sau. Mình mong có điều kỳ diệu tới ,có bạn nào biết lý do và có cách chữa giúp mình với...

thái hà

Active Member
nguyen thu trang said:
mong điều kì diệu đến với bé đàn con của bố toto nhà kiny9x à thái hà
Lứa trước nhà mình là phối với bố Toto nhưng Toto đi lạc chưa tìm thấy nên mình phối với bạn có mèo ALD nhị thể tên Hổ.
Nhìn bé cố gắng bò theo anh chị của mình, mà mình thấy đau lòng lắm.
Mẹ mình có bảo hay nắn lại cho nó,nhưng mình ko dám vì sợ ảnh hưởng đến bé và gãy xương nữa. :(

nguyen thu trang

gold member
Thai Ha said:
Lứa trước nhà mình là phối với bố Toto nhưng Toto đi lạc chưa tìm thấy nên mình phối với bạn có mèo ALD nhị thể tên Hổ.
Nhìn bé cố gắng bò theo anh chị của mình, mà mình thấy đau lòng lắm.
Mẹ mình có bảo hay nắn lại cho nó,nhưng mình ko dám vì sợ ảnh hưởng đến bé và gãy xương nữa. :(
khổ thân bé quá tháng nữa nhà t cũng có 1 bé đẻ ko biết ntn đây

thái hà

Active Member
huhu. mình thật sự rất buồn. Mèo mẹ Bông yếu nên chỉ cho con bú,ko chịu liếm cho con.
bé ị ra ko đc liếm đi,đến lúc mình phát hiện thì phân bị khô lại rồi,mình dùng bông ngoáy tai ướt nhẹ nhàng lau sạch nhưng da chỗ đó của bé vẫn bị....giống như mất 1 miếng da,đuôi cũng bị cụp vào.
thương bé quá,đến hôm nay lau lại cho bé thì thấy tè ra có máu,và chất nhày nữa........
Ai giúp mình với,mình tự trách mình lắm. Ko có đủ kiến thức........thật ngu ngốc quá. :lac_dau:

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Khổ thân bé wa . Nếu mèo mẹ ko đủ sữa thì bạn cho bé bú rồi vs cho bé thui . Nếu phát hiện đánh nhau thì tách bé ra chăm sóc riêng nha