• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help me! Mèo nhà mình chưa được 6 tháng đã bầu bì rồi.

nhinhop

Member
Mọi người ơi, em mèo nhà mình không thấy hiện tượng gào đực! Mình cho bé ở chung phòng với mình và không giao du với đám mèo nào... Một hôm em ý trốn đi chơi (cach đây 1 thang rồi). Sau đó không đi đâu nữa. Hum nay mình phát hiện ra bụng e ý rất là to, vú thì cương lên. Hix, có phải e ý đã có bầu rồi không mọi người? Mà tuổi e ý mới có 6 tháng (kém vài ngày nữa). Liệu em ý có làm mẹ sớm quá ko mọi người? Làm sao giờ hu hu:((

Ohokla

Member
tình hình miu nhà bạn thế nào rồi. mèo 4-6 tháng đã có thể động đực rồi bạn, nếu ko cẩn thận mèo sẽ mang thai sớm, sức khỏe và cơ thể mèo còn bé có thể dễ dẫn đến khó sinh hoặc phải mổ. Tuy nhiên có trg hợp mèo khỏe mạnh mang thai sớm vẫn sinh đc bt. 5 tháng đã mang thai thì đúng là sớm quá thật. Mèo nhà bạn nặng bn kg rồi? Để chắc chắn mèo có mang thai hay ko bạn nên mang đi siêu âm nhé.

VesperLynn

YTC Developer
Hồi nhỏ mình nuôi 1 con mèo tam thể (mèo ta) cũng chưa tới 6 tháng nó đã có bầu và đẻ được 4 đứa, mèo ta thường rất khỏe nên chắc không vấn đề gì còn mèo tây thì chưa biết được, nói chung còn nhỏ mà sinh đẻ thì không tốt lắm.

Kimthithi

Các Anh Chị ơi. Em muốn hỏi về giá thiến mèo của Bác sĩ Bùi Văn Sơn o Gò Vấp ạ. Mọi người nếu ai biết chia sẻ em chút thông tin và kinh nghiệm với. Em cảm ơn nhiều.