• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help rùa black map nhà e vs :((

devil546

Con Rùa Black map nhà e đột nhiên xuất hiện mấy cái chấm vàng trên mai, rải đều 2 bên mai mỗi bên 2 chấm. K bik nó bị lsao nx :(, thỉnh thoảng e còn thấy nó cứ zật zật cổ. Mọi ng help e vs :(

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nhờ bạn giúp mình 1 tí.
1. Rờ vào mấy nốt vàng, xem có lột hay bóc ra dc ko, nếu dc => rùa bị nấm do ko dc phơi nắng.
2. Ấn nhẹ vào, nếu thấy mềm và có mùi hôi tanh => rùa bị thối mai do ko dc phơi nắng.

Rùa nuôi trong nhà 10 con thì hết 8 con dính những bệnh thường gặp do thiếu nắng như này.

devil546

Nhờ bạn giúp mình 1 tí.
1. Rờ vào mấy nốt vàng, xem có lột hay bóc ra dc ko, nếu dc => rùa bị nấm do ko dc phơi nắng.
2. Ấn nhẹ vào, nếu thấy mềm và có mùi hôi tanh => rùa bị thối mai do ko dc phơi nắng.

Rùa nuôi trong nhà 10 con thì hết 8 con dính những bệnh thường gặp do thiếu nắng như này.

C.ơn bạn :-?, chắc rùa mình bị trg hợp 1. Bjo cách chữa là j bạn?, cho rùa
phơi nắng hả bạn?

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@devil546: Nếu bị nấm, thì ngoài việc phơi nắng điều độ (khoảng 15 phút vào buổi sáng) mỗi ngày. Thì bạn có thể bôi thuốc mỡ tetracylin nhé :)

devil546

@devil546: Nếu bị nấm, thì ngoài việc phơi nắng điều độ (khoảng 15 phút vào buổi sáng) mỗi ngày. Thì bạn có thể bôi thuốc mỡ tetracylin nhé :)

C.ơn bạn nhìu nha :)