• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN-bán mèo ả rập lai ba tư

Status
Không mở trả lời sau này.

puppy2612

YTC Developer
View attachment 15933ả rập cũng có nhiều loại mèo mà bạn nhưng chúng ít phổ biến thôi.mèo mà bạn nói là mèo Egyptian hoặc Arbian có hình dáng giống mèo ta lông ngắn.biểu tượng của ai cập và nữ hoàng cleopartra.họ coi nó là vị thần canh cửa địa ngục.gắn với nhiều nét văn hóa linh thiêng.hầu hết chẳng có ai nuôi được vì chi phí vận chuyển quá đắt chỉ một số người từ đó sang đây họ mang theo thì mình mới có cơ hội được nuôi thôi.
mèo nhà mình là mèo ả rập xù.đặc điểm là mặt gẫy,có bờm cổ,lông dài chấm đất nhưng vì bộ lông quá dài đến mùa hè nóng nực mình thường cắt tỉa lông đi đôi khi cắt trụi cho mát.vài tháng sau lại mọc như cũ.mèo nhà mình nuôi thả ko xích,biết bắt chuột,thông minh và tình cảm,ăn đủ mọi thứ :le_luoi: .mình thả đi chơi suốt mà toàn đi bằng đường mái nhà,nó đi rất xa nhưng khi cần ra ban công gọi là về ngay. :Onion35:
mình bán mèo tại nhà,đảm bảo đep,mèo rất xinh các bạn lăn tăn có thể qua tận nơi xem.giá cả mình không fix nhiều tùy các bạn lựa chọn mèo sao cho phù hợp thôi.
đây là bài của 1 bạn trong box bán mèo của mình

puppy2612

YTC Developer
mèo nhà mình mua lại của 1 người quen mang về nhưng vì chuyện gia đình nên ko nuôi nữa.Lúc đón về vẫn còn bé.alex nhà mình giống như 1 món quà vậy :D đáng yêu lém ^^

puppy2612

YTC Developer
mình chỉ fix chút ít thôi.mèo nhà mình khoảng 1 tháng nữa nhìn là khác ngay.1 chú mèo lai như vậy có thể mọi người thấy giá hơi chat nhưng mình có thể đảm bảo là mèo rất đẹp.Đó cũng tùy sự lựa chọn của mỗi người thôi nếu thích thuần bạn có thể chọn ALD hay 34 thuần hầu hết ở Vn bây giờ mấy giống mèo này giá cũng khá mềm :gongxi-1:

Be' Xù

T.Viên Năng Động
mình up hình nhé
View attachment 15935

Chẳng hiểu em mèo ấy ship kiểu gì mà đắt thế chứ thực ra mình thấy bình thường ship mèo từ nước ngoài cũng không đắt lắm đâu,khoảng vài trăm $ đến gần 1000$/1 em tùy điểm đến chứ giá 3600$ thì đắt quá,chắc là dành cho mèo của đại gia rồi.

Be' Xù

T.Viên Năng Động
mình chỉ fix chút ít thôi.mèo nhà mình khoảng 1 tháng nữa nhìn là khác ngay.1 chú mèo lai như vậy có thể mọi người thấy giá hơi chat nhưng mình có thể đảm bảo là mèo rất đẹp.Đó cũng tùy sự lựa chọn của mỗi người thôi nếu thích thuần bạn có thể chọn ALD hay 34 thuần hầu hết ở Vn bây giờ mấy giống mèo này giá cũng khá mềm :gongxi-1:

Hix,chắc bạn nhầm chứ nếu là mèo 34 thuần chủng thì giá cũng không mềm đâu,Chị babymiumiu bên viet-pet bán mấy bé Himalaya thuần chủng,có giấy tờ CFA giá gần 15tr 1 em nhưng mà đúng là mèo nhà chị ấy đẹp thật(nghĩ đến lại thèm)

Be' Xù

T.Viên Năng Động
HIMALAYA thì 15tr là đúng rồi còn gì nữa nhưng có mấy bác bán 34 thuần 3tr cũng có mà.chủ yếu là mèo "đẹp" đến đâu thôi đúng ko nào .

34 thực sự thuần chẳng mấy khi có giá 3tr đâu bạn.Có những bạn mình thấy rao bán mèo 34 'thuần" với giá khoảng 3tr nhưng các bé mặt chẳng thấy có mấy nét giống mèo 34 gì cả,với lại các bé trong đàn nhìn chẳng có đứa nào giống đứa nào cả trong khi mèo thuần chủng thì ngoại trừ màu lông ra,các bé sẽ giống hệt nhau về khuôn mặt,ngoại hình...

DollyShin

YTC Developer
34 thực sự thuần chẳng mấy khi có giá 3tr đâu bạn.Có những bạn mình thấy rao bán mèo 34 'thuần" với giá khoảng 3tr nhưng các bé mặt chẳng thấy có mấy nét giống mèo 34 gì cả,với lại các bé trong đàn nhìn chẳng có đứa nào giống đứa nào cả trong khi mèo thuần chủng thì ngoại trừ màu lông ra,các bé sẽ giống hệt nhau về khuôn mặt,ngoại hình...
bé xù nói đúng ... Mình chẳng thấy mèo 34 thuần chủng rẻ tí nào cả. 1 chú mèo 34 thuần chủng có giấy chứng nhận gia phả 3 đời có giá 10mil/con ... Đắt kinh khủng ... Hix

puppy2612

YTC Developer
cái đấy thì ai chẳng biết hả bạn.ý tớ nói là 34 thuần 3tr cũng có mà 15tr cũng có.nhưng nó đẹp ở mức độ nào và "thuần" đến đâu thôi.vì có bạn bảo mèo nhà tớ giá cao hơn cả 34 thuần í.thuần việt thì ko nói chứ thuần ngoại lại khác.tiền nào của ấy mà.hihi.

Status
Không mở trả lời sau này.