• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN - Bán mèo Ba Tư mặt tịt

Status
Không mở trả lời sau này.

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
ĐÃ BÁN

Mình cần bán một bé mèo Ba Tư, giới tính Đực, 1 tuổi 5 tháng tên Đô. Đã tiêm phòng đầy đủ.

Mình buộc phải đăng bán vì không có thời gian chăm sóc.

Mình muốn người mua Đô sẽ là chủ cuối cùng (không bán lại bé cho bất cứ ai khác).

Bạn nào muốn mua Đô xin hãy cung cấp một số thông tin về bạn theo form tại đây. Mình muốn biết bạn có phù hợp để nuôi thằng bé hay không.

Form thông tin chủ mới

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
Mình vì lý do bất khả kháng và đã suy nghĩ rất nhiều mới đưa ra quyết định bán thằng bé. Vì vậy mình mong muốn tìm người phù hợp với mong muốn về một người chủ mới của mình. Phiền các bạn điền vào form thông tin để mình có thể hiểu hơn về bạn - người muốn đón bé về.

dajgai

YTC Developer
Buồn cười mấy bạn bán mèo mà cứ đặt điều kiện này kia đối với người mua.
Ngay như bạn nuôi nó từ nhỏ, đến lúc này nói là có lý do bất khả kháng nên phải bán, thì có thể bắt người khác không vì 1 lý do bất khả kháng khác bán nó lần nữa không.

bemo

Member
Buồn cười mấy bạn bán mèo mà cứ đặt điều kiện này kia đối với người mua.
Ngay như bạn nuôi nó từ nhỏ, đến lúc này nói là có lý do bất khả kháng nên phải bán, thì có thể bắt người khác không vì 1 lý do bất khả kháng khác bán nó lần nữa không.

Nuôi 1 bé mèo trưởng thành không phải là dễ, hơn nữa sống chung với nó còn có cả tình yêu thương với nó chẳng khác gì người ruột thịt, người ta đem bán cũng đâu có khác gì đem con mình đi cho đâu, dĩ nhiên là phải chọn người có thể chăm sóc cho nó được tốt nhất, mua đi bán lại nhiều lần tội nghiệp nó ra nên người ta có quyền được yêu cầu như thế, huống hồ đây lại là 1 bé mèo đẹp. Up cho chủ topic ^^ (Mình rất ghét cái kiểu ném đá như này)

thuan81

YTC Developer
Đúng là chăm bé từ nhỏ thì yêu thương như một người con ,nhưng giờ vì điều kiện bất khả kháng em phải bắt buộc xa rời bé,chuyện tương lai đâu ai biết được chữ "Ngờ" ,nếu biết thế thì thời gian có quay lại được chắc chắn em sẽ không cho mẹ xù sinh sản ra Đô,Anh nghĩ em chỉ yêu cầu người chủ mới có tình yêu thật sự chân thành để chăm Đô với tất cả và phải có suy nghĩ chính chắn trước khi đón Đô về,giá trị của Đô không hề rẻ ,nên người mua chắc chắn sẽ có cuộc sống khá giả với đầy đủ khả năng về kinh tế để chăm cho Đô
Còn việc tương lai không ai chắc được,tất cả là "Vô Thường" không gì tồn tại với thời gian,khi không còn khả chăm năng tốt thì bắt buộc phải tìm người chủ mới chăm cho bé tốt hơn !
Anh nghĩ em nên tìm chủ cho bé là những người trên 40 tuổi sống độc thân,hoặc trên 30t có gia đình có con cái càng tốt hơn !Khi đó họ đã vững vàng hơn về mọi thứ ,ít có những thay đổi lớn xẩy ra ,Đô sẽ được yên ổn hơn
Con vật là thế số phận bạc bẽo......

venom

Phiền các bạn điền vào form thông tin để mình có thể hiểu hơn về bạn - người muốn đón bé về.

Giá mèo Ba Tư mặt tịt không rẻ. Số tiền bạn có thể trả để mua Đô: xxx

Mình mới quan tâm đến mèo, chưa biết phân biệt mèo đẹp xấu. Nhưng với 2 thông tin của chủ topic như trên thì mình tự suy ra đây là chú mèo rất đẹp.

YEU MEO

Trước tiên mình chắc chắn bạn là người rất yêu mèo.
Thứ 2 , vì bạn đã yêu cầu người mua điền vào form thông tin nên mình có đề nghị như sau:
- Bạn nên cung cấp thực trạng hiện tại của bé mèo ( nơi ở , hình ảnh gần nhất, tình trạng sức khỏe)
- Bạn đà nuôi Đo như thế nào ( cung cấp luôn) để chủ mới dễ dàng tiếp nhận Đô hơn
- Bạn là ra Form yêu cầu cung cấp thông tin người mua Đô thì cũng làm bản thông tin cung cấp đầy đủ tình trạng và cuộc sống của Đô.
Cảm ơn bạn

ngudaymuon

Có lẽ có một số bạn biết Đô là của nhà mình và mình nhờ Sheryl đăng tìm chủ mới cho Đô. Cũng có bạn cho rằng con mèo chỉ là con mèo đăng bán để lấy tiền mà bày đặt yêu cầu nọ yêu cầu kia. Tùy các bạn. Với mình Đô ngoài là một con mèo ra nó còn là đứa con mà mình dành rất nhiều tình cảm, thời gian và sự yêu thương. Giờ vì quá nhiều điều không mong muốn mình buộc phải tìm cho Đô một người chủ mới.
Nói thật nuôi mèo Batư vô cùng vất vả, vất vả hơn mèo anh mèo nga nhiều lần. Hàng ngày các bạn phải có ít nhất là một tiếng để chải lông, lau mắt để các bé có một bộ lông mượt mà, một đôi mắt sạch sẽ. Chưa kể thời gian dọn vệ sinh tắm táp và chơi đùa.
Riêng với Đô ngày còn bé cả đàn mèo nhà mình bị nấm, một chị gái của Đô vì thế ko còn nữa, một chị thì theo cô mimi về nhà mới. Bao nhiêu tình cảm gia dình mình dồn hết vào Đô. Thằng bé có lẽ chưa bao giờ nghĩ nó là mèo. Nó được ngủ trên giường, được đưa đi chơi, được ôm ấp, được ngồi ăn cùng như một thành viên trong gia đình. Thằng bé rất tình cảm, nó là đứa TC? nhất trong bốn con mèo hiện giờ nhà mình đang nuôi. Chính vì thế mình không thể ích kỉ bắt Đô phải ở với mình mãi. Nói thật hiện giờ Đô không được đẹp như trong ảnh. Đây là ảnh Đô chụp nửa năm trước, giờ Đô gầy hơn chút, lông ngắn và bị vón cục. Còn lại sức khỏe của Đô vẫn ổn, thằng bé quấn người, hay đùa nghịch và vô cùng tình cảm.
Đối với mình tìm được một người chủ mới cho Đô, một người có thể cho thằng bé một cuộc sống mới quan trọng hơn nhiều chuyện bán Đô được bao nhiêu tiền, vì nói thật bao nhiêu cũng là không đủ đối với tình cảm và tâm huyết mà gia đình mình dành cho thằng bé. Tuy nhiên để nuoi một chú mèo 34 là không đơn giản, nên mình muốn các bạn suy nghĩ thật kĩ trước khi qđ đón bé về để tránh mai sau này lại phải rao bán đô thêm một lần nữa.

meo u candy

Có lẽ có một số bạn biết Đô là của nhà mình và mình nhờ Sheryl đăng tìm chủ mới cho Đô. Cũng có bạn cho rằng con mèo chỉ là con mèo đăng bán để lấy tiền mà bày đặt yêu cầu nọ yêu cầu kia. Tùy các bạn. Với mình Đô ngoài là một con mèo ra nó còn là đứa con mà mình dành rất nhiều tình cảm, thời gian và sự yêu thương. Giờ vì quá nhiều điều không mong muốn mình buộc phải tìm cho Đô một người chủ mới.
Nói thật nuôi mèo Batư vô cùng vất vả, vất vả hơn mèo anh mèo nga nhiều lần. Hàng ngày các bạn phải có ít nhất là một tiếng để chải lông, lau mắt để các bé có một bộ lông mượt mà, một đôi mắt sạch sẽ. Chưa kể thời gian dọn vệ sinh tắm táp và chơi đùa.
Riêng với Đô ngày còn bé cả đàn mèo nhà mình bị nấm, một chị gái của Đô vì thế ko còn nữa, một chị thì theo cô mimi về nhà mới. Bao nhiêu tình cảm gia dình mình dồn hết vào Đô. Thằng bé có lẽ chưa bao giờ nghĩ nó là mèo. Nó được ngủ trên giường, được đưa đi chơi, được ôm ấp, được ngồi ăn cùng như một thành viên trong gia đình. Thằng bé rất tình cảm, nó là đứa TC? nhất trong bốn con mèo hiện giờ nhà mình đang nuôi. Chính vì thế mình không thể ích kỉ bắt Đô phải ở với mình mãi. Nói thật hiện giờ Đô không được đẹp như trong ảnh. Đây là ảnh Đô chụp nửa năm trước, giờ Đô gầy hơn chút, lông ngắn và bị vón cục. Còn lại sức khỏe của Đô vẫn ổn, thằng bé quấn người, hay đùa nghịch và vô cùng tình cảm.
Đối với mình tìm được một người chủ mới cho Đô, một người có thể cho thằng bé một cuộc sống mới quan trọng hơn nhiều chuyện bán Đô được bao nhiêu tiền, vì nói thật bao nhiêu cũng là không đủ đối với tình cảm và tâm huyết mà gia đình mình dành cho thằng bé. Tuy nhiên để nuoi một chú mèo 34 là không đơn giản, nên mình muốn các bạn suy nghĩ thật kĩ trước khi qđ đón bé về để tránh mai sau này lại phải rao bán đô thêm một lần nữa.

Thế thì Đô giống em sherry nhà tớ rồi,chuyên môn ngủ cùng giường,ngồi ăn cùng mâm với gia đình tớ ( chỉ khác là sherry là mèo ta thôi :p ) . Tớ hiểu tình cảm mà bạn dành cho Đô rồi vì tình cảm của tớ với em sherry nhà tớ cũng thế . Giờ nhà tớ cũng đang có 2 em mèo, sherry và 1 em Bông 3 tháng tuổi,thành viên mới của gia đình. Tớ cũng gửi đăng kí cho bạn rồi nhé.
P/s: đọc post trên của bạn sống mũi tớ cay cay. Hjx

YEU MEO

BẠN NGUDAYMUON LA CHỦ THỰC SỤ CỦA CHÁU ĐÔ.BẠN SHERYL CHỈ ĐĂNG TIN TIN HỘ BẠN THÔI SAO. BỎI VÌ TÌNH CO MÌNH NHÌN VÀO MUC NÀY VÀ MÌNH NHỚ LÀ ĐÃ NHÌN THẤY NHỮNG BỨC ẢNH NÀY TỪ RẤT LÂU RỒI VÀ VÌ BẠN SHERYL ĐƯA RA YÊU CẦU BẮT BUỘC LÀ NGƯỜI ĐÓN MÈO PHẢI ĐIỀN VÀO FORM THÔNG TIN CUNG CẤP CHO BẠN Ý THÌ NGƯỜI MUA CŨNG CÓ QUYỀN ĐÒI HỎI NGƯỢC LẠI ĐỂ CÓ TRÁCH NHIỆM VỚI ĐÔ HƠN.

KHÔNG AI NÓI LÀ BẠN KHÔNG YÊU MÈO CẢ, TẤT CẢ NHỮNG BẠN YÊU MÈO ĐỀU THẾ. CHẲNG QUA LÀ VÌ ĐIỀU KIỆN BẮT BUỘC NÊN MỚI PHẢI CHO BÉ MÈO ĐI Ở NHÀ MỚI THÔI. VÀ VÌ BẠN NÓI TẬT LÀ TIỀN BÁN ĐÔ KHÔNG BAO GIỜ LÀ ĐỦ ĐỐI VỚI BẠN THÌ TẠI SAO BẠN KHÔNG HỎI CÁC BẠN CỦA BẠN NHƯNG NGƯỜI ĐÃ CHIA XẺ BUỒN VUI VỚI BẠN - NGƯỜI CÓ THỂ GIÚP BẠN CUU MANG THẰNG BÉ , TẠO ĐIỀU KIỆN CHO THẰNG BÉ MỘT MÁI NHÀ ỔN ĐỊNH.

TIỆN ĐÂY MÌNH CŨNG XIN NÓI THÊM, THỰC RA CHĂM SÓC MÈO BA TU CŨNG VẤT VẢ , NHƯNG CŨNG KHÔNG ĐẾN MỨC QUÁ VÁT VẢ ĐÂU BẠN Ạ.

ngudaymuon

TẠI SAO BẠN KHÔNG HỎI CÁC BẠN CỦA BẠN NHƯNG NGƯỜI ĐÃ CHIA XẺ BUỒN VUI VỚI BẠN - NGƯỜI CÓ THỂ GIÚP BẠN CUU MANG THẰNG BÉ , TẠO ĐIỀU KIỆN CHO THẰNG BÉ MỘT MÁI NHÀ ỔN ĐỊNH.

TIỆN ĐÂY MÌNH CŨNG XIN NÓI THÊM, THỰC RA CHĂM SÓC MÈO BA TU CŨNG VẤT VẢ , NHƯNG CŨNG KHÔNG ĐẾN MỨC QUÁ VÁT VẢ ĐÂU BẠN Ạ.

Mình đang làm những gì tốt nhất cho bé, mình biết bạn là một thành viên rất quen thuộc của VP, rất hiểu và biết những chuyện đã từng xảy ra. Nhưng mình không hiểu sao bạn lại viết những điều thế. Cảm ơn bạn đã quan tâm. nếu bạn muốn nuôi Đô thì điền thông tin gửi cho tụi mình, nếu không thì thôi. Mình nói thật mình ghét nhất những ai ném đá dấu tay. Như a Thuận81 nói, cuộc sống còn vô vàn điều bất ngờ ở trước mắt, chẳng ai nói được chữ ngờ.

ngudaymuon

Mình cũng nói rõ chăm mèo 34 rất vất vả, nhất là Đô nhà mình. Bình thường lông thằng bé rất dài, rất hay rối. nếu ko đc chải thường xuyên thì lông rất dễ vón cục. mắt thì ngày phải lau 3 đến 4 lần nếu ko sẽ rất bẩn. Thêm nữa vì lông khá dài và dày nên các bạn cũng sẽ chấp nhận tình trạng lông rụng rất nhiều, dây ra quân ào, chăn màn....thậm chí nhà mình uống nc cũng có lông mèo. Mình nói thế để các bạn biết và khi quyết định đã nuôi đô thì sẽ chấp nhận những chuyện như thế.
Hiện đô đang ở với mình, thằng bé đc ăn uống đầy đủ nhưng rất thiếu thốn về tình cảm, do đó mình thật sự mong đô sẽ tìm đc một người chủ mới yêu thương thằng bé và cho nó một cuộc sống mới tốt đẹp hơn. Cảm ơn các bạn đã quan tâm

YEU MEO

BẠN NGUDAYMUON CĂNG THẲNG QUÁ.ĐÚNG MÌNH LÀ THÀNH VIÊN VP. TUY MÌNH ÍT POST BÀI NHƯNG CHÁU ĐÔ NÀY MÌNH CŨNG KHÔNG LẠ GÌ. MÌNH CŨNG CHẢ VIỆC GÌ MÀ NÉM ĐÁ GIẤU TAY NHƯ BẠN NÓI. BẠN VÀ BẠN SHERYL THU NHÌN NHẬN LẠI MÌNH ĐI. KHÔNG AI NÓI BẠN KHÔNG YÊU MÈO CẢ, CÁC BẠN YÊU MÈO, QUÁ YÊU LÀ ĐẰNG KHÁC. CÁC BẠN VIẾT NHIỀU ĐIỀU RẤT HAY LÀ ĐẰNG KHÁC. NHƯNG BẠN NÓI ĐÚNG, CUỘC SỐNG KHÔNG AI NÓI ĐƯỢC CHỮ NGỜ, VÀ CHÚNG TA CŨNG ĐỪNG NÓI HAY NÓI GIỎI LÀM GÌ CẢ.
XIN LỖI BẠN VÌ MÌNH NHIỀU CHUYỆN, THỰC SỰ LÀ MÌNH VẪN MONG MUỐN CHÁU ĐÔ TÌM ĐƯỢC MÁI NHÀ THẬT SỰ. MỘT NGƯỜI YÊU THƯƠNG BÉ THẬT SỰ BẠN Ạ. ĐÂY LÀ LẦN CUỐI CÙNG MÌNH VIẾT BÀI NÀY. HY VỌNG CÁC BẠN CÓ ĐỦ ĐIỀU KIỆN VÀ THỜI GIAN ĐỂ ĐÓN BÉ ĐÔ.

ngudaymuon

BẠN NGUDAYMUON CĂNG THẲNG QUÁ.ĐÚNG MÌNH LÀ THÀNH VIÊN VP. TUY MÌNH ÍT POST BÀI NHƯNG CHÁU ĐÔ NÀY MÌNH CŨNG KHÔNG LẠ GÌ. MÌNH CŨNG CHẢ VIỆC GÌ MÀ NÉM ĐÁ GIẤU TAY NHƯ BẠN NÓI. BẠN VÀ BẠN SHERYL THU NHÌN NHẬN LẠI MÌNH ĐI. KHÔNG AI NÓI BẠN KHÔNG YÊU MÈO CẢ, CÁC BẠN YÊU MÈO, QUÁ YÊU LÀ ĐẰNG KHÁC. CÁC BẠN VIẾT NHIỀU ĐIỀU RẤT HAY LÀ ĐẰNG KHÁC. NHƯNG BẠN NÓI ĐÚNG, CUỘC SỐNG KHÔNG AI NÓI ĐƯỢC CHỮ NGỜ, VÀ CHÚNG TA CŨNG ĐỪNG NÓI HAY NÓI GIỎI LÀM GÌ CẢ.
XIN LỖI BẠN VÌ MÌNH NHIỀU CHUYỆN, THỰC SỰ LÀ MÌNH VẪN MONG MUỐN CHÁU ĐÔ TÌM ĐƯỢC MÁI NHÀ THẬT SỰ. MỘT NGƯỜI YÊU THƯƠNG BÉ THẬT SỰ BẠN Ạ. ĐÂY LÀ LẦN CUỐI CÙNG MÌNH VIẾT BÀI NÀY. HY VỌNG CÁC BẠN CÓ ĐỦ ĐIỀU KIỆN VÀ THỜI GIAN ĐỂ ĐÓN BÉ ĐÔ.

Chính việc bạn không lạ gì Đô nhà mình mà lại viết những câu như Tình trạng của Đô như thế nào, đang ở với ai, ảnh gần nhất....abc nên mình mới nói bạn ném đá dấu tay. nếu bạn thực sự muốn góp ý chân thành thì đã không viết những điều như thế.DẪU SAO CŨNG CẢM ƠN BẠN.
mình đã nhận được một số form các bạn gửi, mình sẽ chủ động liên lạc lại với các bạn cho dù các bạn có đón Đô hay không. Cảm ơn các bạn quan tâm và mong rằng Đô sẽ tìm được chủ tốt.
Các bạn cứ điền thông tin vào form gửi cho tụi mình, tụi mình sẽ liên lạc lại.

YEU MEO

BẠN NGUDAYMUON BUÒN CUOI QUÁ, BẠN NÓI MÌNH NÉM ĐÁ GIẤU TAY. MÌNH HỎI THẬT LONG BẠN NHÉ, NÉU MÌNH KHÔNG HỎI VẬY BẠN CÓ NÊU THUC TRANG CỦA ĐÔ RA KHÔNG? THẬT SỰ ĐÓ. BẠN Ạ, NHỮNG NGƯỜI NÉM ĐÁ BẠN CHƯA CHĂC ĐÃ LÀ KẺ THÙ CỦA BẠN, VÀ NHỮNG NGƯỜI NỊNH BỢ BẠN THÌ CŨNG CHƯA CHĂC ĐÃ LÀ BẠN CỦA BẠN. CÁC BẠN ĐƯA RA HÌNH ẢNH ĐẸP LONG LANH CỦA 1 BÉ MÈO TỪ CÁC ĐÂY NỬA NĂM VÀ BẮT ĐIỀN FORM THÔNG TIN THÌ SAO CÁC BẠN KHÔNG NGHĨ NGƯỢC LẠI. ĐÓ LÀ SỰ GÓP ÝU CHÂN THÀNH CHỨ MÌNH CHẢ THẤY NÉM ĐÁ GIẤU TAY GÌ CẢ. MÌNH HỎI VẬY ĐẺ TRÁNH TÌNH TRẠNG LÚNG TÚNG CỦA BẠN THÔI. NHƯNG DẪU SAO MÌNH RẤT RẤT HY VỌNG ĐÔ TÌM ĐƯỢC CHỦ MỚI YÊU THƯƠNG MÀ.

YEU MEO

TIỆN ĐÂY MÌNH CŨNG NÓI THÊM VỚI CÁC BẠN QUAN TÂM ĐÔ LÀ, THỰC RA ĐÔ LÀ THẰNG BÉ MÈO BA TƯ RẤT ĐẸP. NẾU BẠN CÓ ĐIỀU KIỆN VÀ THỜI GIAN THÌ ĐÔ SẼ ĐẸP LONG LANH CHO MÀ XEM.

Status
Không mở trả lời sau này.