• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN- Bán mèo xù cái trưởng thành

ÁmDạ

Nếu bạn chủ topic đã nuôi mèo xù không ít năm thì sao bạn không nghĩ đến chuyện lông nó rụng, đặc biệt trong mùa thay lông. Chẳng riêng gì bé mèo kia rụng nhiều lông đâu, bé mèo nào mà lông chả rụng nhiều. Tôi đã phát cáu từ khi đọc topic của bạn cơ. Tại sao bạn chấp nhận mua bé về mà không cố gắng yêu thương bé. Bé đã bị đẩy qua đẩy lại không dưới 4,5 nhà.
Mình cũng mong những bạn nào thực sự có khả năng nuôi bé thì hẵng nhận bé nhé ! Đừng để chuyện này tiếp tục xảy ra đối với chú mèo đáng thương này

mà tôi nói thêm về cái vấn đề rụng lông. Tôi ở cùng với anh trai tôi từ lâu rồi, và anh trai tôi mới lấy vợ sau khi tôi mua bé mèo này, và chị ấy cũng đã có em bé đc vài tháng nay nên gia đình 2 nhà ép phải bán, bạn cứ tỏ ra là bạn yêu mèo lắm thương mèo lắm ko thể chịu đựng đc cảnh mèo bị bán thế lọ thế chai, bạn tốt bụng như thế sao ko tìm cho nó 1 nhà nào có điều kiện hơn nhà tôi hay bạn tốt bụng hơn là bạn rước nó về nuôi cho khỏi đáng thương. Tôi chỉ nói vậy thôi chứ xin lỗi bạn đi tôi cũng ko muốn gửi mèo của tôi cho mấy cái kẻ chỉ biết nói mồm và ngồi lê đôi mách như bạn.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Tôi đã đăng tin tìm chủ cho bé mèo nhà bạn lên facebook từ lâu rồi bạn ạ :) Các thông tin tìm chủ cho thú cưng gáp, tôi đều đăng lên nhiều trang để giúp đỡ các bạn đó. Chứ không chỉ nói mồm thôi đâu. Bạn chưa biết nhiều về tôi nên nói tôi là người ít yêu thương mèo và ít hoạt động đó thôi. Chứ trên 4rum này đều biết mà. Tôi đã từng xin bé về để trả cho người chủ đầu tiên của bé, người đã nuôi bé suốt 1 năm trời và tôi chấp nhận có trả tiền vía cho bong90 nhưng bạn ấy chỉ muốn cho người lớn tuổi !

Likita

YTC Developer
Nói nhau qua lại đc gi đâu . hiện tại kiếm cho bé 1 ngôi nhà đi . Nói dông dài chả đc gì con mất đoàn kết :lac_dau:

boydz

YTC Developer
Mình mới mua bé mèo này được gần 2 tháng thôi nhưng mà vì gia đình đã có 1 bé mèo trắng nuôi từ lâu rồi mà nuôi 2 con nhà nhiều lông lá quá nên bố mẹ bắt bán đi ko thì cả người cả mèo ra đường ở. Mình chỉ biết là rất xin lỗi chủ cũ của bé thôi, mình thực sự cũng ko muốn điều nầy xảy ra. Vậy nên mình lập topic này mong 1 người nào đó có điều kiện và yêu thương bé hơn mình đón bé về, mình để giá của bé là 1tr300K, bằng với giá mà mình trước đây đã mua bé. Bé là mèo cái, theo lời của chủ cũ thì bé đc gần 1 năm tuổi. Đây là hình của bé

Mình nói luôn là mình sn 93, để các bạn tiện xưng hô. SĐT của mình là : 01257140760
Nick yahoo của mình là: amda_912
Mong các bạn!

Mình tưởng chủ cũ tặng chứ, có bán đâu..

phaletim

Member
minh đang có nhu cầu mua 1 e mèo cái trưởng thành về làm bạn với e đực nhà mình nhưng giá cả mềm 1 chút mới với đc :le_luoi:

swan37

YTC Developer
ôi mình đa vào mấy topic đăng bán em mèo này, cứ mỗi một lần đọc lại thấy thương em ấy vô cùng, cứ muốn đưa em ấy về nhưng thực sự mình chưa có đk, thương bé quá đi thôi... số khổ rồi.. mong bé tìm đc một mái ấm thực sự.. Mọi chuyện đều ko đoán trc đc, mình tin bạn chủ topic khi mua về chắc chắn cũng ko hề có ý định phải đăng bán bé đâu, hoàn cảnh thôi chứ bạn ấy đc gì nào...

lodepzai0

YTC Developer
nhìn gớm quá ! mà lớn r khó nuôi lắm bạn à ! mang về là nò gừ gừ và sau 1 đêm là nó bỏ nhà đi luôn ! mình gặp trường hợp này r