• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HN] Buồn cho người mua mèo về kinh doanh!

Status
Không mở trả lời sau này.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
Đọc xong mà bực hết cả mình, nói năng toàn những đứa chưa hiểu gì đã a dua vào để nhạo báng người khác, buôn bán mèo thì làm gì phải mập mờ, sợ ai mà phải mập mờ, còn Mèo ngố nhé: chị đã mua của em mấy thứ ngày xưa , mấy lần gặp rồi, nói chuyện yahoo rồi mà e còn ăn nói kiểu đấy đc thì quá tài đấy....c đọc trên diễn đàn rồi c thấy e cũng hay gato các topic khác lắm....
có làm gì thì làm nói gì thì nói nhưng đừng kiểu chưa biết đ*o gì đã nói như biết nhiều lắm. tao ko phải dạng buôn bán mèo để kiếm tiền đâu, Tiao ko làm chả có gì phải hổ thẹn cả, đầy đứa trên diễn đàn cũng mua đi bán lại đấy, ai cũng là buôn mèo hết à???
Tao sống ko thẹn với lòng thì đừng đứa nào rủa tao, nên nhớ rằng rủa trẻ con là có tội đấy, đứa nào sống ác mồm ác miệng trên diễn đàn này cẩn thận quả báo.
tôi ko rủa chị hay con chị, tôi chỉ nói ăn ở thất đức thì con cái mất phúc, chị có như thế ko thì chị tự hiểu đúng ko, nếu chị ko thất đức thì lo j đến con cái chị mất phúc, trừ khi có tật giật mình.

Từ hồi nuôi chuột em cũng chân thành chia sẻ kinh nghiệm với chị, đến lần nuôi mèo này cũng thế, em giật mình khi đọc đc vài 2pic bán mèo của chị, thấy nghi, nhưng rồi nc vs chị chị bảo chỉ có 3 đứa, còn hỏi về thuốc tẩy giun này nọ, em ko nghĩ nữa. Nhưng đến khi đọc đc bài này thì đúng là em ko ngờ, ngay cả bạn Tùng kia cũng bị 1 lần. Còn cách nc mày tao của chị đủ hiểu chị là người ntn.

Chị mới chỉ đọc đc 1 bài của bạn pik... mà bh chị vào đây bảo em gato :)) xin lỗi chị luôn. Chả việc j em phải gato với những hạng người kinh doanh trên thân xác của con mèo, đã vậy lại còn đăng ko đúng sự thật về mèo, Em có bán mèo con thật nhưng đấy là mèo con mèo mẹ nhà em đẻ ra, em cho đẻ theo đúng kế hoạch đảm bảo sức khỏe của mèo mẹ, cho ăn đầy đủ dinh dưỡng, tìm đúng chủ yêu thương mèo, chứ ko phải giao mèo đi linh tinh. Còn những cmt của em cảnh báo mọi ng` ko phải chỉ mình em nói mà có rất nhiều ng chung ý kiến, vì vậy họ ấn like ở cmt của em, chị đọc cmt thì ngớ ngó quá phần cảm ơn dưới cmt.
Đa phần em cảnh báo đều ở những bài post ko đúng sự thật or thông tin mập mờ dễ đánh lừa người khác, chứ nếu muốn GATO ý thì em phải vào những bài như của bạn linhmu, chị liberu, hay anh hoamoccuong để GATO vì họ có mèo con đẹp, chuẩn, và cách chăm mèo quá tốt, giá mèo mà các bạn, anh, chị ý đưa ra cũng ko phải là rẻ. Như vậy mới là GATO, chứ GATO với mấy hạng kinh doanh trên thân xác con mèo thì GATO làm quái j cho nặng óc :D

Còn những từ ngữ chị văng ra ở yh thì em ko thèm chấp chị nhé :) chị nói em buôn mèo thì chị nên xem lại cách em bán mèo có giống với chị ko?? Nếu như em bán mèo kiểu của em mà cũng đc gọi là buôn mèo thì mấy người em nêu tên ở trên họ gọi là cái j` :)) Tình yêu mèo nó thể hiện ra ở mọi khía cạnh, những việc khẳng định 2 chữ " buôn mèo " không bao giờ tồn tại :)

Giangmina

Member
meo_ngo said:
tôi ko rủa chị hay con chị, tôi chỉ nói ăn ở thất đức thì con cái mất phúc, chị có như thế ko thì chị tự hiểu đúng ko, nếu chị ko thất đức thì lo j đến con cái chị mất phúc, trừ khi có tật giật mình.

Từ hồi nuôi chuột em cũng chân thành chia sẻ kinh nghiệm với chị, đến lần nuôi mèo này cũng thế, em giật mình khi đọc đc vài 2pic bán mèo của chị, thấy nghi, nhưng rồi nc vs chị chị bảo chỉ có 3 đứa, còn hỏi về thuốc tẩy giun này nọ, em ko nghĩ nữa. Nhưng đến khi đọc đc bài này thì đúng là em ko ngờ, ngay cả bạn Tùng kia cũng bị 1 lần. Còn cách nc mày tao của chị đủ hiểu chị là người ntn.

Chị mới chỉ đọc đc 1 bài của bạn pik... mà bh chị vào đây bảo em gato :)) xin lỗi chị luôn. Chả việc j em phải gato với những hạng người kinh doanh trên thân xác của con mèo, đã vậy lại còn đăng ko đúng sự thật về mèo, Em có bán mèo con thật nhưng đấy là mèo con mèo mẹ nhà em đẻ ra, em cho đẻ theo đúng kế hoạch đảm bảo sức khỏe của mèo mẹ, cho ăn đầy đủ dinh dưỡng, tìm đúng chủ yêu thương mèo, chứ ko phải giao mèo đi linh tinh. Còn những cmt của em cảnh báo mọi ng` ko phải chỉ mình em nói mà có rất nhiều ng chung ý kiến, vì vậy họ ấn like ở cmt của em, chị đọc cmt thì ngớ ngó quá phần cảm ơn dưới cmt.
Đa phần em cảnh báo đều ở những bài post ko đúng sự thật or thông tin mập mờ dễ đánh lừa người khác, chứ nếu muốn GATO ý thì em phải vào những bài như của bạn linhmu, chị liberu, hay anh hoamoccuong để GATO vì họ có mèo con đẹp, chuẩn, và cách chăm mèo quá tốt, giá mèo mà các bạn, anh, chị ý đưa ra cũng ko phải là rẻ. Như vậy mới là GATO, chứ GATO với mấy hạng kinh doanh trên thân xác con mèo thì GATO làm quái j cho nặng óc :D

Còn những từ ngữ chị văng ra ở yh thì em ko thèm chấp chị nhé :) chị nói em buôn mèo thì chị nên xem lại cách em bán mèo có giống với chị ko?? Nếu như em bán mèo kiểu của em mà cũng đc gọi là buôn mèo thì mấy người em nêu tên ở trên họ gọi là cái j` :)) Tình yêu mèo nó thể hiện ra ở mọi khía cạnh, những việc khẳng định 2 chữ " buôn mèo " không bao giờ tồn tại
giỏi vaăn quaá

Giangmina

Member
meo_ngo said:

Còn những từ ngữ chị văng ra ở yh thì em ko thèm chấp chị nhé :) chị nói em buôn mèo thì chị nên xem lại cách em bán mèo có giống với chị ko?? Nếu như em bán mèo kiểu của em mà cũng đc gọi là buôn mèo thì mấy người em nêu tên ở trên họ gọi là cái j` :)) Tình yêu mèo nó thể hiện ra ở mọi khía cạnh, những việc khẳng định 2 chữ " buôn mèo " không bao giờ tồn tại :)
Loại người chành chọe thì không đáng để bận tâm, thái độ và cách ăn nói của mày khiến tao ko thể chị em được, mày bảo mày cho mèo đẻ khoa học, xin lỗi mày có muốn ép nó đẻ nhiều cũng không được, cái đó là tự con mèo nó muốn hay ko? mày bảo Pink hay ép mèo đẻ nhưng tao không thấy, tao thấy Pink nuôi mèo đẹp và béo vì toàn ăn thịt vã và cá vã.
còn buôn bán hay không ý , trên diễn đàn này rất nhiều người yêu mèo nên nuôi nhiều mèo để kết hợp buôn bán luôn, mày thấy nhiều người bán mèo nên mày nghĩ ai cũng là dân kinh doanh..
Xin lỗi nhé đừng xúc phạm những người không liên quan đến mình, quả báo đấy.....
Yêu mèo hay ko không phải báo cáo với ai hết cũng chả phải sợ ai mà phải làm chòe đi đóng kịch là yêu mèo cả, dỗi hơi, mệt người....buồn cho cái diễn đàn nầy luôn luôn tồn tại nhiều đứa thích tọc mạch, chọc gậy bánh xe.....
Vãi hồn....

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
Loại người chành chọe thì không đáng để bận tâm, thái độ và cách ăn nói của mày khiến tao ko thể chị em được, mày bảo mày cho mèo đẻ khoa học, xin lỗi mày có muốn ép nó đẻ nhiều cũng không được, cái đó là tự con mèo nó muốn hay ko? mày bảo Pink hay ép mèo đẻ nhưng tao không thấy, tao thấy Pink nuôi mèo đẹp và béo vì toàn ăn thịt vã và cá vã.
còn buôn bán hay không ý , trên diễn đàn này rất nhiều người yêu mèo nên nuôi nhiều mèo để kết hợp buôn bán luôn, mày thấy nhiều người bán mèo nên mày nghĩ ai cũng là dân kinh doanh..
Xin lỗi nhé đừng xúc phạm những người không liên quan đến mình, quả báo đấy.....
Yêu mèo hay ko không phải báo cáo với ai hết cũng chả phải sợ ai mà phải làm chòe đi đóng kịch là yêu mèo cả, dỗi hơi, mệt người....buồn cho cái diễn đàn nầy luôn luôn tồn tại nhiều đứa thích tọc mạch, chọc gậy bánh xe.....
Vãi hồn....
Pink nó nuôi mèo như nào thì cũng thấy rồi đấy :)) con mèo mẹ của nó cũng chết rồi, nó đăng bán như nào đọc thì rõ. đây ko thèm nói về con pink nhưng đừng lôi cái chuyện tôi nói con pink ra bảo tôi gato với nó :)) còn mèo 1 năm đẻ mấy lứa?? chị biết ko? cho đẻ mấy lứa là tốt? chắc chị cũng chả biết đâu nhờ. tôi đến nhiều nhà xem mèo con rồi, thấy con mẹ gầy sơ gầy xác, mèo con thì còm nhom ốm yếu, chả có sự quan tâm chăm chút nào hết. còn pink nó cho ăn những j tôi ko biết. tôi chỉ biết nuôi mèo nhốt lồng, có khay wiskcat ở đấy đã mất cảm tình rồi. mèo sinh đẻ mà chỉ ăn wiskcat ko thì cũng đi sớm :| còn trên diễn đàn này ai kinh doanh chỉ cần nhìn là biết rồi, nhưng họ đâu có nói sai sự thật về mèo của họ. Còn muốn chị em thì chị em đây cũng chả cần, rất nhiều người nói chị nhưng chị ko cmt lại đơn giản vì họ ko biết chị nhiều như tôi :)) chị như nào qua cách nc vs tiếp xúc thì tôi quá rõ rồi, và cũng đơn giản vì tôi biết rõ chị dùng 2 địa chỉ. Vừa mua mèo về hôm sau bán ngay đc thế mà bảo ko dậy đc đi wc đúng chỗ, chị nghĩ dậy 1 đêm là dậy đc luôn ak. Còn ở cái diễn đàn này tôi chả phải đóng kịch hay j hết, lừa đảo ngứa mắt thì tôi chành chọe đấy, sao ko? Họ có quyền nuôi mèo, có quyền bán mèo, nhưng đăng tin sai thự thật tôi cũng có quyền lên án cảnh báo vì đây là cộng đồng YTC :)) Còn muốn biết rõ tôi là người như thế nào thì ko nên xét ở đây :-j ra ngoài chị ơi

Giangmina

Member
meo_ngo said:
Pink nó nuôi mèo như nào thì cũng thấy rồi đấy :)) con mèo mẹ của nó cũng chết rồi, nó đăng bán như nào đọc thì rõ. đây ko thèm nói về con pink nhưng đừng lôi cái chuyện tôi nói con pink ra bảo tôi gato với nó :)) còn mèo 1 năm đẻ mấy lứa?? chị biết ko? cho đẻ mấy lứa là tốt? chắc chị cũng chả biết đâu nhờ. tôi đến nhiều nhà xem mèo con rồi, thấy con mẹ gầy sơ gầy xác, mèo con thì còm nhom ốm yếu, chả có sự quan tâm chăm chút nào hết. còn pink nó cho ăn những j tôi ko biết. tôi chỉ biết nuôi mèo nhốt lồng, có khay wiskcat ở đấy đã mất cảm tình rồi. mèo sinh đẻ mà chỉ ăn wiskcat ko thì cũng đi sớm :| còn trên diễn đàn này ai kinh doanh chỉ cần nhìn là biết rồi, nhưng họ đâu có nói sai sự thật về mèo của họ. Còn muốn chị em thì chị em đây cũng chả cần, rất nhiều người nói chị nhưng chị ko cmt lại đơn giản vì họ ko biết chị nhiều như tôi :)) chị như nào qua cách nc vs tiếp xúc thì tôi quá rõ rồi, và cũng đơn giản vì tôi biết rõ chị dùng 2 địa chỉ. Vừa mua mèo về hôm sau bán ngay đc thế mà bảo ko dậy đc đi wc đúng chỗ, chị nghĩ dậy 1 đêm là dậy đc luôn ak. Còn ở cái diễn đàn này tôi chả phải đóng kịch hay j hết, lừa đảo ngứa mắt thì tôi chành chọe đấy, sao ko? Họ có quyền nuôi mèo, có quyền bán mèo, nhưng đăng tin sai thự thật tôi cũng có quyền lên án cảnh báo vì đây là cộng đồng YTC :)) Còn muốn biết rõ tôi là người như thế nào thì ko nên xét ở đây :-j ra ngoài chị ơi
Có những đứa như mèo ngố thì dĩ nhiên diễn đàn phải vui, mày nói dài thì cũng mệt mày thôi, chả ai rảnh mà đọc

Giangmina

Member
Giangmina said:
Có những đứa như mèo ngố thì dĩ nhiên diễn đàn phải vui, mày nói dài thì cũng mệt mày thôi, chả ai rảnh mà đọc
mà tao cũng chả có gì phải cho 2 địa chỉ, nhà tao vào ngõ nào cũng được, làm gì phải lươn lẹo như mày nghĩ

Giangmina

Member
meo_ngo said:
Đăng thế nào là sai sự thật???? không nuôi nữa thì bảo không nuôi nữa , sai sự thật à???? mày biết tao thế nào mà mày bảo hiểu rõ tao? mày thì kinh rồi, ngày xưa mày cũng nuôi 1 đống chuột để buôn, mèo nhà mày nó ăn cả chuột nên phải thôi chứ còn gì nữa., chính bản thân mình kinh doanh mà còn lên đây kêu la than phiền, mệt đầu

Giangmina

Member
meo_ngo said:
Mày bảo tao nuôi mèo 1 đêm rồi bán à? mày có bằng chứng gì không mà mày cứ phán như thánh thế? tao mua mèo về nuôi 1 thời gian , cảm thấy không hợp với mèo đó thì tao bán, ai có nhu cầu thì mua, chứ tao đéo lừa đảo gì ai? lãi lờ cái gì??/ mua mèo 1,450K về thì bán lãi cho chó ah??? mày tưởng tao buôn mà bỏ vốn ra nặng thế à???

Giangmina

Member
Cho nên mọi người khi đọc 1 bài gì thì đừng có adua hắt dầu vào lửa vì chưa hiểu gì thì đừng to tiếng, chỉ làm thêm căng thẳng trong khi vấn đề chưa là cái gì? khi đứa nào buôn bán mèo bệnh ý, hay lừa đảo ăn quỵt ý thì hãy nói, còn việc mua đi bán lại thì đừng cho là người ta buôn bán, kinh doanh,

Giangmina

Member
myjumi said:
Bạn nói đúng đấy, mình đã search bằng diễn đàn rồi. Bà này bán buôn kiếm lời như thế này nhiều rồi. Cũng tại mình k để ý kỹ, bà ta ôm mèo về hôm trước hôm sau rao bán luôn. Mình nhìn thấy hao hao giống mèo nhà mình rồi, nhưng sdt khác lại thêm nhà mình có việc bận nên k check kỹ. Hôm sau bé bị bệnh nên chị ta close topic và gọi cho mình hỏi han. Mình lo lắng nên xin địa chỉ bằng được đến thăm thì thấy bé đã khoẻ nhưng tiều tuỵ đi nhiều. Rõ thương. 2 tuần sau mình quay lại thăm bé thì đã bảo cho người em ở quê rồi, viện lý do là bé nhà mình vs linh tinh. :((
Này Mỵumi ơi!!! em là đàn ông thì xem lại mình đi, C đây chưa bao giờ mua mèo về 1 đêm mà rao bán nhé, mới mua mèo của em về nó ăn cơm ko được vì mèo của em bé quá em đã cho nó ăn cơm đâu mà bán cho chị, vì nhà c đang nuôi 1 bé mèo cái 3 tháng nên không thể cấm mèo nhà em ăn được, nên nó bị đi ỉa, nôn ói...chị đã đi chữa ở Trường CHinh cho nó khỏi, đừng ăn nói kiểu thất đức đấy

Giangmina

Member
ngocpb230589 said:
ui bé đẹp đáng iu thế mà sao bạn bán rẻ vậy :( , khổ thân bé , nhìn cái mặt con mụ đấy trông như thế tử tế làm sao đc , thôi viết lên đây cho mọi ng biết rút kn , biết bạn bán bé gãy sớm thì m đã mua bé về , iu thế mà lại rơi vào tay con mụ đấy :(
Rơi vào tay con mụ ấy!!! im mồm đi khi mà chưa hiểu vấn đề nhé

Giangmina

Member
myjumi said:
Bà này mặt cũng tròn, cắt tóc ngắn để xoăn, đi xe wave, nhà có 1 đứa con và cũng đang nuôi 1 con mèo trắng lai nga. Chồng thì cao gầy hình như hơi đen. Bà này kêu làm ở báo gì ở trên quận hoàn kiếm, chồng thì vũ sư ở đường Tăng Bạt Hổ. Mình không rõ có phải người đấy của bạn không? nhà ở trong 1 cái ngách ở ngõ 293 phố Tân Mai. Cái ngách đấy mình k để ý là có số gì ko, chỉ là đi thì nhớ
Thông báo cho em biết là chị không dỗi hơi để đi xin mèo hay lừa đảo đứa nào nhé, đm chị mày đéo nghèo đói đến mức phải đi xin mèo về buôn]

Giangmina

Member
Trần Mạnh Tùng said:
có phải chị này hơi béo béo, tầm 25 tuổi, tóc buộc kiểu đuôi gà, mặt tròn đúng k... đợt trước nhà mình tìm chủ cho em mèo ta cũng có 2 người ở Tân Mai đến xin xong bán đi luôn. mình xin chuộc về cũng k được, họ bảo là cho em gái ở quê rồi. đi với chồng người cao cao, gầy, đen... mình xin địa chỉ thì bảo là số nhà 18 ngách 235/45. Đến nơi là địa chỉ ảo
Trần Mạnh Tùng à???? c 33 tuổi nhé, không béo cũng ko bao giờ buộc tóc, em đừng nghĩ ai cũng là kẻ đi xin mèo nhé,

Giangmina

Member
Gửi cho tất cả những ai CM vào topic này, tôi thực sự quá bực mình khi đọc những dòng chữ này, mấy hôm không nên diễn đàn nên không biết , giừo đọc rồi thì không bình tĩnh được, các bạn ăn không nói có thì có thấy khó chịu không, mà cái kiểu a dua chưa hiểu gì đã nói đọc thấy hãm...
Đăng bán mèo của mình , khi mình không muốn nuôi nữa thì nó cho là mình buôn bán lừa đảo, mình bỏ tiền ra không itý không nhiều, 1 triệu rưỡi cho 1 bé mèo mà nó nghĩ mình đi buôn? buôn bán gì với cái giá ấy, ai mua mèo thì đều hiểu 1 lẽ : giá cả mèo có quy định rồi, chứ ko phải trẻ con ko biết gì mà mua con 1t riệu rưỡi về để buôn bán , đối với những đứa ăn ở không ra gì, thích chọc ngoáy vào cuộc sống người khác thì đời nó cũng không khá lên được, cho nên nick này cho dù có bị khóa thì tôi vẫn nói : dồn nén tôi vào bức xúc thì ráng mà chịu, đừng bảo tại sao người ta nói những lời cay độc....
cuộc sống còn có nhiều việc khác để làm chứ không phải rảnh việc để vào chửi nhau với mấy loại rảnh việc ghen ăn tức ở, chuyên đi chọc gậy bánh xe, tôi không buôn bán mà bị bọn nó rêu rao này kia thử hỏi xem có không cáu để phát ngôn những lời lẽ cay độc ko????
Mèo đã bán đi thì là của người khác chứ đừng bám theo người ta mà hỏi về mèo, quyết định mua hay bán là tùy thuộc ở cá nhân người ta đừng có bảo là đi lái, với cả đi buôn mà mang tiếng,

Giangmina

Member
Nếu mà đã là buôn mèo ý thì nó nhập 1 đống mèo Trung Quốc về nó nhốt xong bán cơ, rồi bán mèo bệnh cho mọi người cơ thì lúc đấy hãng bảo người ta là buôn bán.,,... Không nói thêm gì nữa , giải tỏa hết rồi nên cũng chả bao giờ vào cái topic này đọc cho bẩn mắt nữa....Mấy thể loại ăn không nói có đấy thì trước sau cũng bị quả báo....

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
Mình nghĩ các bạn hiểu lầm cho chị Giang rồi các bạn ạ..
Em Bông nhà mình và em Xù nhà chị ấy là cùng một đàn, mình và chị ấy cùng đón các em ở nhà Anh Thịnh bên vườn đào ở Hạ Long mà.
Em xù mới đây vừa mất vì bệnh xong và chị ấy rất buồn. Chị ấy cũng đã khóc rất nhiều và chữa trị cho em tận tình nhưng em Xù vẫn ko qua khỏi.
Còn đợt trước, qua nói chuyện với chị ấy trên facbok và xem ảnh của các em nhà chị mình cũng đc biết là chị có mua em ALD mầu vàng nhà bạn nhưng vì em đi Vs lung tung nên c mới bán đi và mua em Susu bây jo, và em Susu chị vẫn đang nuôi.
Mình ko bênh ai cả nhưng mình vào ảnh fack và nhận ra chị và em ALD mầu vàng có trong ambum ảnh của chị nên mình nói ra đây để các bạn cùng xem lại.
Các bạn nên tìm hiểu lại xem sao nhé.

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
myjumi said:
Chị Giang ở 293 phố Tân Mai à, e thật sự không thích cách mua bán mèo theo kiểu như vậy.
Bất cứ ai yêu thú cưng cũng đều muốn con vật nhà mình bán hoặc tặng đều tìm được 1 người chủ tốt bụng và yêu quý động vật. Nhưng 293 ngõ Tân Mai mua mèo theo cách xin fix giá thật rẻ vì hoàn cảnh gì gì đó, rồi mang về rao bán lại với giá cao hơn và bằng 1 lý do nào đó cũng hết sức đáng thương.
Nói thật e bán cho c bé Gãy nhà e xong, e thấy c nói nó bị ốm e đã rất lo lắng. Vài hôm sau đến thăm thấy nó khỏe mạnh lại e đã rất mừng, vài hôm sau nữa đến thăm đã thấy c bảo cho e gái c mất rồi. E sợ nó khổ nên xin mua lại, c từ chối là e biết c không hề yêu mèo như e nghĩ, mà c là người buôn bán mèo . Bé Gãy e bán cho c quá rẻ, vì gia đình e có việc ko thể giữ nhiều mèo trong nhà. Rẻ hay đắt ko quan trọng, chỉ mong sao các bé mèo được về những gia đình yêu bé và hết sức chăm sóc các bé.
Viết điều này ra e mong ai đã từng bán mèo cho chị Giang ở 293 phốTân Mai hiểu mèo của họ cũng bị giống bé Gãy của e. ( bé Gãy của e là ALD màu vàng, giới tính đực) C buôn bán mèo qua lại nên c ấy có thèm chăm sóc đâu, bé Gãy ở nhà e to tròn và khỏe mạnh mà về nhà c vài hôm đã bị ốm. e rất là ghét những kẻ vô lương tâm như c. Một điều nữa, e thấy hình như chị có rất nhiều sim và số điện thoại thì phải, phải chăng chị phải dùng nhiều số vì sợ những người bán mèo cho chị phát hiện ra???
Em Bông nhà mình và em Xù nhà chị ấy là cùng một đàn, mình và chị ấy cùng đón các em ở nhà Anh Thịnh bên vườn đào ở Hạ Long mà.
Em xù mới đây vừa mất vì bệnh xong và chị ấy rất buồn. Chị ấy cũng đã khóc rất nhiều và chữa trị cho em tận tình nhưng em Xù vẫn ko qua khỏi.
Còn đợt trước, qua nói chuyện với chị ấy trên facbok và xem ảnh của các em nhà chị mình cũng đc biết là chị có mua em ALD mầu vàng nhà bạn nhưng vì em đi Vs lung tung nên c mới bán đi và mua em Susu bây jo, và em Susu chị vẫn đang nuôi.
Mình ko bênh ai cả nhưng mình vào ảnh fack và nhận ra chị và em ALD mầu vàng có trong ambum ảnh của chị nên mình nói ra đây để các bạn cùng xem lại.

anhvu2889

T.Viên Năng Động
tieuthuquayhlqn said:
Ngày vào: 24/03/2013...

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
Mèo đã bán đi thì là của người khác chứ đừng bám theo người ta mà hỏi về mèo, quyết định mua hay bán là tùy thuộc ở cá nhân người ta đừng có bảo là đi lái, với cả đi buôn mà mang tiếng,
Giangmina said:
tao đi làm nhà nước chứ đ*o phải bọn buôn bán đâu nhé
Mèo mà mua đi bán lại thì không là lái mèo thì gọi là gì nhỉ? :hmmm:
Công chức nhà nước ở bộ phận nào mà nói chuyện nghe lọt lỗ tai quá :le_luoi:
:157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157:

Status
Không mở trả lời sau này.