• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN: Gấp, giúp đỡ con cún đáng thương bị tai nạn

nhim

Well-Known Member
Mình ở khu vực gần đại học thương mại. Đang là sinh viên năm đầu. Hôm nay mình có nhận nuôi 1 chú alaska nâu đỏ bị tai nạn liệt 2 chân. vết thương của chú đang loét ra bốc mùi. Vì là sinh viên, đang dịp cuối tháng không có đủ tiền lo thức ăn cho cún được đầy đủ, mình lập topic này mong mọi người ủng hộ ít thức ăn khô cho nó, và một ít thuốc chưa trị vết thương. mình xin cảm ơn những ai đã đọc topic này. Mình cam đoan đây không phải lừa đảo. mình sẽ gửi ảnh sau. ai k tin có thể đến khu huyện ủy từ liêm kiểm tra. sorry mod vì gấp quá lên em phải đặt nó sai box, xin anh không move đi, nhờ mọi người up dùm. cũng nhân tiện cho e hỏi đưa cún đi khám hết tầm bao nhiêu. nhìn nó thương quá. liên lạc với mình theo số 01666964335. mong mọi người ủng hộ bé.

duyanh781995

YTC Developer
up cho cún tội nghiệp mau khỏi bệnh

wowowo

YTC Developer
liệt 2 chân .... hjx hjx chia buồn . CHúc pé mau khỏi

wowowo

YTC Developer
a có thể up ảnh bé lên e xem được không , khổ thân ghê , em HS ko có nhiều tiền lắm nhưng giúp được gì thì e giúp :) .Giờ a phải đưa cún đi Khám xem làm sao chứ , e sợ để lâu ko tốt đâu .

nhim

Well-Known Member
a có thể up ảnh bé lên e xem được không , khổ thân ghê , em HS ko có nhiều tiền lắm nhưng giúp được gì thì e giúp :) .Giờ a phải đưa cún đi Khám xem làm sao chứ , e sợ để lâu ko tốt đâu .

chủ của nó để cũng khá lâu rùi. anh nghĩ lầ hỏng 1 chân rùi. anh cũng định đưa đi khám nhưng k có đủ tiền. e có cá khô hay gì ủng hộ nó để nó ăn nhanh hồi sức

wowowo

YTC Developer
Chủ nó vứt nó ở ngoài đường hả anh . Thế là bây giờ nó ko chạy nhảy được nữa ạ ? chắc chân bị gặp tai nạn đây ... Thương !

nhim

Well-Known Member
không đứng đc luôn. chủ nó k nuôi đc nên cho. chủ nó còn nuôi 1 con alaska và 1 cooker khủng nữa, chủ nó mới bán con gì đấy anh k nhớ. toàn chó đắt

wowowo

YTC Developer
Theo em nghĩ là bh a mang cún ra khám đi , xem cái chân còn cứu chữa được nữa ko , em nghĩ hỏi về bệnh các thứ chắc ko mất tiền đâu . Để xem chân bị làm sao chứ để thế này ko được đâu , nếu bh ra hỏi xem còn cứu chữa đc ko thì may ra cún còn cơ hội a ạ !

nhim

Well-Known Member
Theo em nghĩ là bh a mang cún ra khám đi , xem cái chân còn cứu chữa được nữa ko , em nghĩ hỏi về bệnh các thứ chắc ko mất tiền đâu . Để xem chân bị làm sao chứ để thế này ko được đâu , nếu bh ra hỏi xem còn cứu chữa đc ko thì may ra cún còn cơ hội a ạ !

ừ. anh sẽ mang chứ. nhưng anh sợ người ta đòi tiền mà giờ anh k có.

Malinois

Lão Gia Nhân
alaska là giống chó đắt tiền, sao để ra nông nỗi này nhỉ?
:hmmm: mong bé mau khỏe mạnh...

wowowo

YTC Developer
em đảm bảo là ko mất tiền , a ra hỏi cún bị làm sao ở chân và còn cứu chữa được không , thế thôi . 1 câu thế mà cũng mất tiền ư . ! Ra luôn đi a ạ , như e là e mang cún ra hỏi lâu rồi :(

py103

T.Viên Năng Động
Có phải con chó chủ nó rao cho cách đây mấy hôm ko nhỉ?Bạn nhận về nuôi àh?Trước khi nuôi sao không xem xét khả năng đã.Giờ vừa bị thương không có tiền chữa vừa ko đủ cơm ăn có phải tội cho cả ng lẫn chó ko.Haiz.

py103

T.Viên Năng Động
Bốc mùi là đang bị hoại tử vết thương đó.Ko đưa ra thú y sớm thì nó sẽ hoại tử lan rộng,nhiễm trùng nặng,càng lâu càng không chữa được,có thể tháo khớp,cưa chân để tránh nhiễm trùng lan rộng ra.