• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HN] Mèo con bị ốm, giúp mình với :((

Monkie

Bé mèo mới về nhà mình đc 1 tháng, lúc mới về đã bị đi ngoài rùi, mình nghĩ mèo con bị mấy bệnh này là bt nên cũng ko lo, mua thuốc về cho em ý uống cũng đỡ rồi. Vài hôm sau lại phát hiện e ý bị nấm, đưa đến phòng khám Hanviet, bs tiêm và cho thuốc về bôi, mình cũng làm đúng theo chỉ định, mua nizoral về tắm cho e ý nữa, cũng thấy đỡ đỡ. Hôm qua đến tiêm mũi nấm thứ 2 thì gặp 1 a, a ý tiêm khá mạnh, e mèo đau lắm, ngồi bệt cả xuống. Về nhà tớ thấy 2 chân sau e ý có vẻ đau, hơi yếu, ko nhảy đc lên cao và năm ngủ suốt, ngại đi lại. Mình gọi điện đên pk hỏi thì chị ở đó bảo là có thể là do bị đau, có thể mèo nhà em bị yếu chân sau do bệnh khác. Nhưng mình thấy đi tiêm về mới như thế nên ko biết thế nào :(. Mà từ khi chữa đi ngoài, e ý ăn khỏe lắm, bụng lúc nào cũng căng tròn, bây h vẫn thế, nhưng hôm nay chị bs lại bảo mèo bụng to, chân sau yếu lại là biểu hiện của bệnh võng cột sống gì đấy T___T. Mình lo quá, ko biết là do em ý ăn nhiều hay lại bị bệnh nữa. Bạn nào có kinh nghiệm vào giúp mình với :(