• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN-Mua mèo 34, Exotic + Mèo màu Himalaya

oiromeoio

T.Viên Năng Động
mèo 34 nhiều mà bạn ơi giá cũng phải chăng 4 đến 5trieu
mèo exotic hiếm hơn cả ALN giá cũng cao >= 7trieu
mầu himalayan ( mèo xiêm, mèo mỹ " Maine Coon cũng có dạng này thì phải", exotic, 34 )
mình may mắn khi đang sở hữu 2 em 34 himalayan, 1em exotic lai aln cũng mầu himalayan nhưng mầu này thật sự hiếm ở vn và giá cao hơn so với mầu khác. và những mèo nào sở hữu mầu này đều có mắt mầu xanh rất đẹp
* có 1 chị đang rao bán trên VP mèo 34 himalayan đực có giấy tờ bố mẹ nhập thái ( bạn có thể tham khảo. giá hơi cao nhưng chất lượng ^^ *
Chúc bạn thành công

DollyShin

YTC Developer
mầu himalayan ( mèo xiêm, mèo mỹ " Maine Coon cũng có dạng này thì phải", exotic, 34 )
mình may mắn khi đang sở hữu 2 em 34 himalayan, 1em exotic lai aln cũng mầu himalayan nhưng mầu này thật sự hiếm ở vn và giá cao hơn so với mầu khác. và những mèo nào sở hữu mầu này đều có mắt mầu xanh rất đẹp
* có 1 chị đang rao bán trên VP mèo 34 himalayan đực có giấy tờ bố mẹ nhập thái ( bạn có thể tham khảo. giá hơi cao nhưng chất lượng ^^ *
Chúc bạn thành công

Thanks bạn nhiều, ban có thể cho mình xin cái link của chị bán mèo 34 himalaya được ko ? :hmmm: ?

DollyShin

YTC Developer
Vì mod ko cho chèn link của diễn đàn khác nên mình đưa bạn cái link này,bạn thêm vào http nhe,voi lai xem xong pm mình,mình xóa.. forum.viet-pet.com/showthread.php?t=90217

Thanks bạn rất nhiều ... :phew:

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Chúc bạn thành công

Bạn ơi,không có màu nào là màu Himalayan đâu,chỉ có mèo Himalayan thôi.Còn những em mèo có lông có chỏm màu giống mèo Himalayan thì được gọi là colour point.Ví dụ mèo ALN chỏm màu lilac thì gọi là British shorthair lilac colourpoint.Mà ngay cả mèo Himalayan thì cũng không có màu nào gọi là màu himalayan mà Himalayan chỉ là tên gọi chung của dòng mèo 34 có chỏm màu,mèo Himalayan có màu Blue point,Black point,Chocolate point, Cream/Flame point,Seal point,Lynx point,....

DollyShin

YTC Developer
Bạn ơi,không có màu nào là màu Himalayan đâu,chỉ có mèo Himalayan thôi.Còn những em mèo có lông có chỏm màu giống mèo Himalayan thì được gọi là colour point.Ví dụ mèo ALN chỏm màu lilac thì gọi là British shorthair lilac colourpoint.Mà ngay cả mèo Himalayan thì cũng không có màu nào gọi là màu himalayan mà Himalayan chỉ là tên gọi chung của dòng mèo 34 có chỏm màu,mèo Himalayan có màu Blue point,Black point,Chocolate point, Cream/Flame point,Seal point,Lynx point,....

Ooh ... Vậy aah ... :D ! Thanks bạn ... :D

DollyShin

YTC Developer
có vẻ màu himalaya mà bạn nói là như bé mèo này ^_^
Toàn thân màu trắng, có điểm xám ở tai, mũi, chân và đuôi, mắt xanh :D

Đúng rồi ... :good_job: ! Mình đang cần 1 em như thế ... :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
Sao mà rao mua mãi mà chẳng có ai bán thế ... :sadcorner:

Sao mà rao mua mãi mà chẳng có ai bán thế ... :sadcorner:

Haiz, bạn cần mua thì sang bên viet-pet tìm có rất nhiều người bán mèo 34 đẹp, mèo 34 Hymalayan thì có bạn nick Babymiumiu bán mèo thuần chủng, có giấy tờ gia phả hẳn hoi (nhưng giá tầm hơn chục triệu đó), còn mèo Exotic giờ thì hơi hiếm bạn ạ, nhưng e mèo nhà mình vừa mới cho đi lấy giống của 1 e mèo đực Exotic thuần chủng, nếu có bầu chắc 2 tháng nữa mới có e bé. Tóm lại là bạn có thời gian thì phải tự tìm ở các topic người ta rao bán chứ ko ai tìm vào topic của bạn để quảng cáo đâu.
Đây là ảnh e mèo bố Exotic nhà bạn có nick Nguyễn Trí Trun:
View attachment 16559
View attachment 16561
Còn đây là e mèo Anh, mèo mẹ nhà mình:
View attachment 16562
View attachment 16563
View attachment 16564

DollyShin

YTC Developer
Haiz, bạn cần mua thì sang bên viet-pet tìm có rất nhiều người bán mèo 34 đẹp, mèo 34 Hymalayan thì có bạn nick Babymiumiu bán mèo thuần chủng, có giấy tờ gia phả hẳn hoi (nhưng giá tầm hơn chục triệu đó), còn mèo Exotic giờ thì hơi hiếm bạn ạ, nhưng e mèo nhà mình vừa mới cho đi lấy giống của 1 e mèo đực Exotic thuần chủng, nếu có bầu chắc 2 tháng nữa mới có e bé. Tóm lại là bạn có thời gian thì phải tự tìm ở các topic người ta rao bán chứ ko ai tìm vào topic của bạn để quảng cáo đâu.

Mình có gọi cho Babymiumiu rồi ... nhưng mà ko liên lạc được ... hix ! Thế mèo của bạn vừa đi phối giống với Exotic là mèo j thế ? :hmmm: ? Khi nào đẻ thì cho mình qua xem nhé ... :eye_wide: ?

DollyShin

YTC Developer
Mèo của mình là Anh lông dài màu xám, ở ảnh dưới ý, vì e ý mới đi lấy giống được 5 ngày nên cũng chưa chắc có bầu hay chưa, chắc phải 3 tuần nữa mới biết chắc chắn đc. Nếu e ý đẻ mình sẽ post ảnh trên diễn đàn cho mọi ngươi cùng xem

Thanks bạn nhiều ... :good_job:

DollyShin

YTC Developer
em này bạn thấy sao??? là anl của mình, em nó là cái 4 tháng tuổi rùi, mình còn 1 em mầu trắng là đực nữa ( bắt nhà cô Nga BĐ ) ^^

Cho mình xin giá em mèo của bạn vào inbox được ko ? :hmmm: ?

Đức Bùi

mình đùa thôi, mình không có ý định bán em aln cái của mình đâu. mình tốn công lắm mới mua được đó. bạn cũng cố gắng kiếm 1 em như thế nhé ;))