• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN - Tặng bé mèo 34 lai ald

Status
Không mở trả lời sau này.

auduong88

YTC Developer
pe_sushi said:
nói j thì nói cho đúng, đừng có dựng chuyện nhé. Bé mèo đen trong lứa được đón đầu tiên cùng 1 bé mèo trắng, và vía là 200k bé mèo đen đó. Đúng là có 1 người gọi đến hỏi (chắc là bé gái bạn đề cập) nhưng xin lỗi là ngay từ đầu mình đã nói rằng đến trước đón trước, ko giữ mèo cho ai hết. Có 1 bé 300k là bé mèo vằn, từ đầu đã từ chối 1 số bạn vì nó quá đẹp định giữ lại nuôi. Cuối cùng có 1ng gọi điện năn nỉ mình thì mình mới đồng ý bán, nhưng cũng nói luôn là đến sớm thì đón, và sau khi mình đã quyết định bán bé đó thì ai gọi mình cũng bảo 1 câu như vậy. Xin lỗi chứ ai từ đâu đến mình chẳng cần biết, ai đến trước đón trước thôi. Ai cũng 1 công vất vả đi cả.

Con mèo 34 này là mèo nhà mình đẻ, cả bố cả mẹ vẫn ở nhà đấy. Gần tết rồi muốn nó về nhà mới thì coi như lấy lại tiền tiêm phòng cho nó thôi. Ở ngoài nó đẹp hơn trong ảnh nhiều, chẳng qua ngại chụp ảnh thì lấy ảnh nó từ lúc 2 tháng. Cái loại bạn thì chắc j đã hơn ai mà phê phán người khác, đừng có nhìn đời bằng nửa con mắt như thế nhé. Còn bản thân mình tự tin là mình giỏi và kiếm được rất nhiều tiền đấy. Nhưng ở đời thì muốn có cái j cũng phải bỏ tiền ra, chẳng ai cho không ai cái j đâu. Mèo nào cũng 1 công mình vất vả chăm sóc chứ ko phải mặc kệ sống chết ra sao xong lớn thì bán, nên đối với mình tây hay ta, hay lai thì cũng như nhau thôi. Gần tết nên muốn chúng nó về nhà sớm mới có giá đó đấy.
Đọc mà ngứa hết cả mắt với những câu:
_"Tự tin giỏi và kiếm được nhiều tiền đấy" ==> Khiêm tốn quá cơ.
_"Ở đời muốn có cái j cũng phải bỏ tiền ra" ==>Vậy hiểu nghĩa từ "cho,bán,tặng" nó thế nào không,học hết lớp mấy vậy bạn.
_"Chẳng ai cho không ai cái gì" ===> Vậy ai nhận của ai cái gì nó có ý nghĩ thế nào?
"Mèo nào cũng 1 công vất vả chăm sóc" ==> Vậy mà lai 3 lứa mèo ta với ALD liên tục khác gì cưỡng bức con mèo?
"Sống chết ra sao xong lớn thì bán" ==> Bạn chắc đang nói về bạn hả vì ở đây mình có thấy ai như vậy đâu?
Nói chốt lại một câu "Có tật thì giật mình" vì làm sao,vì comment đầu tiên của mình rất nhẹ nhàng,nếu bạn bỏ qua thì đã không phải cãi nhau như thế này,còn đâu bạn thích cãi nhau thì mình chiều,xin lỗi Mod vì với những đứa ngu nên chỉ bảo thêm cho nó vài câu rồi thôi để họ tham gia diễn đàn này nó tốt hơn thôi.
Nếu cãi nhau ai sai ai đúng người ta nhìn vào là biết ngay bạn hay mình ngu,bạn ạ.Còn càng cãi mình thấy bạn càng chứng tỏ là bạn ngu đấy.
Chắc tức lắm ấy nhỉ,tức là đúng thôi mà.

Dodolala

YTC Developer
Đọc xong thấy chủ top quá đáng quá. Hic. Thương cho cái bạn đi mua mèo mà phải về. Mình thấy hầu hết người cho tặng con vật cưng của họ là vì muốn chúng có 1 cs tốt hơn. Điều đó là tình cảm mình dành cho chúng, là vô giá. Nhưng chủ top có vẻ ko nghĩ về điều đó. Cách cho hơn của đem cho. Các cụ đã dạy rồi. Mình nghĩ nếu thực sự có tình thương thì b fix xuống còn 100k tiền vía, và tặng nó cho người có tình thương vô bờ, nhưng vì họ ko có 700k nên ko dám với tay vào con mèo của bạn.

gà con

YTC Developer
đã nói đến cho hay tặng thì tiền vía chỉ mang tính chất tượng trưng , người nhận mèo hay con vật nào đó đưa bao nhiêu thì người cho hay tặng vui vẻ nhận . chứ còn nói đến giá tiền phải đưa bao nhiêu thà bỏ tiền ra đi mua cho nhanh . đỡ phải mang tiếng đi xin rồi mất tiền nhiều về lại ko có tình cảm với các e .

vì vậy ace rút kinh nghiệm . tiếng việt nhiều nghĩa lắm

mod cũng cần phải chọn lọc những bài có tính chất cho hay tặng thật sự . chứ cho hay tặng kiểu này ko khác gì kinh doanh

ai đồng quan điểm thì life cái :good_job:

pe_sushi

YTC Developer
auduong88 said:
Đọc mà ngứa hết cả mắt với những câu:
_"Tự tin giỏi và kiếm được nhiều tiền đấy" ==> Khiêm tốn quá cơ.
_"Ở đời muốn có cái j cũng phải bỏ tiền ra" ==>Vậy hiểu nghĩa từ "cho,bán,tặng" nó thế nào không,học hết lớp mấy vậy bạn.
_"Chẳng ai cho không ai cái gì" ===> Vậy ai nhận của ai cái gì nó có ý nghĩ thế nào?
"Mèo nào cũng 1 công vất vả chăm sóc" ==> Vậy mà lai 3 lứa mèo ta với ALD liên tục khác gì cưỡng bức con mèo?
"Sống chết ra sao xong lớn thì bán" ==> Bạn chắc đang nói về bạn hả vì ở đây mình có thấy ai như vậy đâu?
Nói chốt lại một câu "Có tật thì giật mình" vì làm sao,vì comment đầu tiên của mình rất nhẹ nhàng,nếu bạn bỏ qua thì đã không phải cãi nhau như thế này,còn đâu bạn thích cãi nhau thì mình chiều,xin lỗi Mod vì với những đứa ngu nên chỉ bảo thêm cho nó vài câu rồi thôi để họ tham gia diễn đàn này nó tốt hơn thôi.
Nếu cãi nhau ai sai ai đúng người ta nhìn vào là biết ngay bạn hay mình ngu,bạn ạ.Còn càng cãi mình thấy bạn càng chứng tỏ là bạn ngu đấy.
Chắc tức lắm ấy nhỉ,tức là đúng thôi mà.
vậy ra bạn đang tự nghĩ là mình thông minh, giỏi giang và có quyền dậy đời người khác ư :)) nói thật chứ đọc mà ngồi cười rách cả mép, tức cái loại như bạn thì cũng ngang hàng với bạn ư :))

thể hiện nhiều quá đấy bạn ạ, bạn nghĩ bạn to mồm chửi người khác ngu thì chứng tỏ bạn khôn hả :))

con mèo đến thời kỳ nó gào đực, ko nhốt nó trong phòng thì nó cũng đi vs thằng mèo khác, mà trong phòng tất nhiên cũng có mèo đực. Còn đừng nhắc đến chuyện triệt sản ở đây, vì bản năng tự nhiên của nó là như thế, cứ phải làm trái cái tự nhiên đấy làm j :))

Còn bạn ý, nhìn lại bản thân đi, phải chăng bạn mới là ng tức tưởi rồi phải xả ra ở đây :)) Đời lắm đứa dở dở ương ương thật đấy, thấy bản thân kém cỏi quá hay sao mà cứ đi soi mói ng khác rồi khó chịu, chọc ngoáy, ôi cái trái tim thật hẹp hòi làm sao :))

ah`, bạn bảo từng nói chuyện vs mình nhỉ, đág tiếc là loại người như bạn chẳng có ấn tượng j để đọng lại trong trí nhớ của mình chút nào :))

nói thêm là cũng chẳng rảnh rỗi ngồi đôi co vs bạn, nhiều việc phải làm chứ ko phải loại vô công rồi nghề ;)) cứ việc lải nhải 1 mình đi nhé. Thân ái chào tạm biệt :))

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
nói thật với các bạn đã và đang đọc topic này, mình k phải là người bố láo chứ ns thẳng ra 1 câu chứ . . đm. mang tiếng tặng mà như là bán mà vẫn có công đc cái tiếng tặng, ns k phải ns đùa bạn này toàn đăng topic tặng mèo lai giá rất cao =))) ccmnr =)))))))))r xong lại nhiều nữa chứ cứ 1 time bạn lại tặng 1- 2 e ( tặng cái rì mà vía cao quá vậy) thế thì các bạn cứ bỏ mẹ tiền ra, k thì thôi đi xin 1 con mèo về mà nuôi chứ tây vs ta như nhau ( lời của chủ topic nói vậy ) bạn ns" mà đ" biết nghĩ à, học lớp mấy vậy, tây ừ thì nó đẹp thật đấy nhưng cũng chỉ là mèo thôi, còn chê ta à thế nhà bạn có phải cái rì cũng phải tây k , như nhau mà :)))) haizzzzzzzzz người ta k có n` tiền người ta ms đi xin, rồi ừ bạn tốt bạn tặng,bạn tốt bạn lai rồi bạn cho,bạn tốt bạn lấy giá cao cho e mèo của bạn hạnh phúc. Bạn xem lại đi tôi thề chứ tôi mà lấy con này về 700k chả là cái rì t đập chết nó luôn, chứ cái loại lúc nào cũng ừ cho cho rồi giá vãi cả lềnh như thế ấy, người ta chửi cho thì cũng im mồm vào đi, chẳng có ai thừa hơi nó vào nó đánh như văn bản để chọc bạn cả, ng ta thấy chướng mắt ng ta ms ns, không tiếp thu lại còn tỏ ra mình giỏi mình đúng, chứ nếu mà bạn cho đéo thằng nào hay con nào lấy thì tớ xin lỗi mèo bạn để lên đầu mà thờ đi, khỏi phải cho

TÔI KHUYÊN CÁC BẠN NẾU THÍCH NHỮNG CHÚ MÈO NÀY HÃY NGHĨ LẠI CÒN CÓ RẤT NHIỀU CHÚ MÈO KHÁC, ĐỪNG VÌ ĐẸP MÀ TIẾP TAY CHO NGƯỜI THỂ LOẠI NTN, BẠN TỐT ƠI BẠN ĐỂ LẠI MÀ NUÔI =))))))))) MÈO CỦA BẠN ĐẤY, KHÔNG PHẢI CHO ĐÂU =)))))))))))))))))))))

AngelĐan

YTC Developer
Có lần mình cũng bình luận thấy để bên tặng mà lấy tiền vía cao vậy, mình cũng đã lên án và bị chủ topic chữi nặng nữa đấy, sau đó thì cũng cãi nhau y chang thế này. Các bạn đừng cãi với chủ topic chi cho mắc công, vốn dĩ con người đã như vậy rồi có nói cỡ nào đi chăng nữa thì cũng chữi lại được hết.

Dodolala

YTC Developer
Thôi nói lại làm gi. Mọi người góp ý còn ko biết đường. Mọi người biết b sống tn rồi giờ cho không cũng ko ai thèm đâu.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Vs tư cách của mod và tư cách của người ngoài cuộc , toy xin nhắc nhở và đưa ý kiến của toy như sau :
1) Bạn pe_sushi nên giảm tiền vía xuống hoặc là để toy move bài qua mục mua bán tại 700k ko dc gọi là vía nữa .
2) Các bạn auduong88 . pe_sushi.... ko dc cãi nhau trong pic nữa . Nếu còn cãi nhau mình sẽ close pic này và ban cảnh cáo người gây sự . Các bạn còn để mình cảnh báo nữa là nhắc nhở 1 lần = -1 point nha .
____ Toy_____

pe_sushi

YTC Developer
Mod cứ làm j tuỳ thích. Mình cũng ko thích nói chuyện or cãi nhau vs mấy loại trẻ ranh và mấy loại ghen ăn tức ở vs mình :)) Có mấy trăm k chúng nó nói là ko to nhưng chúng nó cứ sồn sồn lên cắn nhằng như kiểu ai ăn mất tiền của chúng nó ấy. Mod chuyển qua mục mua bán cũng đc. Thank mod :)

Ah mà mod xoá luôn bài cũng đc. Vì có ng hẹn đón bé rồi

Dodolala

YTC Developer
Bạn nên biết khiêm nhường khi nhả ngọc phun châu nhé. Bạn bảo mọi người là trẻ ranh, còn mình bạn là người lớn. Bạn biết có những người còn nhiều tuổi hơn bạn đấy nhưng người ta biết tôn trọng người khác. Bạn người lớn, lớn hơn con "ch*". Nhìn kái mặt thì cũng xinh mà cái lòng thì thối hoắc.
Xin lỗi chứ loại con gái như bạn ko đáng để ai tôn trọng.

Status
Không mở trả lời sau này.