• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Huấn luyện rùa của bạn ra khi bạn gọi

ngocanhsama

YTC Developer
Chuẩn bị:
-Vài sợi dưa chuột ,carot hay bất cứ món gì rùa bạn thích(Lưu ý ko nên để đồ ăn ngắn 1cm nếu ko muốn bị cắn,hãy để 4,5cm vì an toàn) :Cmon baby_kusit:-1 cái tên :dead:
-Kiên nhẫn là ma mì thành công :Onion09:
Bắt đầu
-Hãy để thức ăn gần(cách rùa tầm 5,6cm) , ngang tầm mắt rùa và gọi tên-cùng lúc-Cũng như chó,bé sẽ làm bất cứ gì kể cả việc di chuyển để nhận thức ăn
Lưu ý:Tập với 1 con rùa và chắc chắn ko có thức ăn hay tiếng động nào khác để chi phối và tập khi bé đói
-1 ngày tập 5,6 lần.Càng về sau càng nhích dần khoảng cách xa hơn rồi sau 1,2 tuần lễ(cho chắc)bạn sẽ di chéo dần miếng mồi để rùa của bạn có thể di chuyển trái phải để ăn mồi(nhớ là phải di chuyển vị trí mình để tạo âm thanh phát ở vị trí khác nhau cho rùa hiểu là phải đi theo âm thanh mới tới thức ăn)

Sau 1 tháng hoặc ngắn hơn bạn sẽ có 1 chú rùa hoàn hảo
http://www.youtube.com/watch?v=p2mV4EGDAMM&feature=player_embedded#!
Hiện chưa đăng kí tài khoản youtube và máy quay nên ko có clip của Kun cho mọi ng xem...Đợi ít hôm nữa nha!! :143163ljogging:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
chó mèo con 1 2 tháng như vậy còn được chứ rùa cạn thì ??. VD mình nuôi rùa núi vàng 5 6 ngày nó chả thèm ăn,thì cứ cho trung bình rùa núi vàng 3 ngày ăn 1 lần. vậy 1 tháng bạn cho ăn được 10 lần . 10 lần thì hơi khó đấy.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
chó mèo con 1 2 tháng như vậy còn được chứ rùa cạn thì ??. VD mình nuôi rùa núi vàng 5 6 ngày nó chả thèm ăn,thì cứ cho trung bình rùa núi vàng 3 ngày ăn 1 lần. vậy 1 tháng bạn cho ăn được 10 lần . 10 lần thì hơi khó đấy.

:) được mà em. Đàn rùa nhà chị, mỗi lần chị bổ dưa chuột, là tụi nó bò lồm ngồm nè :) E thử đi :)) hay lắm

nhangak

Turquoise Member
Đàn rùa nhà chị bao nhiêu con zậy?

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Đàn rùa nhà chị bao nhiêu con zậy?

Chị bán rùa mà :) Nên số lượng sẽ ngày một giảm khi khách tới lấy :) Đang đặt bạn diet7 và flubu lấy rùa toàn màu vàng đẹp đẹp :) Để trong nhà chồng chị nuôi :) Chị ngoài này, không có chăm tụi nó như trong đó được :)