• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

huhu. mèo nhà mình mấy ngày không ăn uống gì, ăn vào lại nôn, nằm li bì cả ngày

Status
Không mở trả lời sau này.

conmeoden

em mèo nhà mình được gần 5 tuổi, dạo gần đây ko biết nó uống phải axit hay cái gì (vì mẹ mình làm thỉnh thoảng cần dùng đến axit) mà mấy hôm em nó ko chịu ăn uống, ăn vào lại nôn. nằm im 1 chỗ ít hoạt động. ko hay liếm lông nữa. mọi hôm nó nặng với ăn khỏe lắm mà giờ bê lên nhẹ bẫng, nhìn thương quá ah :(( ko biết làm thế nào, bố ko cho mình mang đi bác sĩ vì sợ bị nó cắn rồi lây bênh qua mình. mấy năm trước mình cũng có 1 em mèo bị như vậy nó đói lắm nhưng ko ăn được, 1 tuần sau nôn ra máu rồi chết. huhu. ai biết bệnh gì hay biết cho uống thuốc gì thì giúp mình với.

chiru

T.Viên Năng Động
conmeoden said:
em mèo nhà mình được gần 5 tuổi, dạo gần đây ko biết nó uống phải axit hay cái gì (vì mẹ mình làm thỉnh thoảng cần dùng đến axit) mà mấy hôm em nó ko chịu ăn uống, ăn vào lại nôn. nằm im 1 chỗ ít hoạt động. ko hay liếm lông nữa. mọi hôm nó nặng với ăn khỏe lắm mà giờ bê lên nhẹ bẫng, nhìn thương quá ah :(( ko biết làm thế nào, bố ko cho mình mang đi bác sĩ vì sợ bị nó cắn rồi lây bênh qua mình. mấy năm trước mình cũng có 1 em mèo bị như vậy nó đói lắm nhưng ko ăn được, 1 tuần sau nôn ra máu rồi chết. huhu. ai biết bệnh gì hay biết cho uống thuốc gì thì giúp mình với.
vác đi thú yi ngay còn đợi gì em.chứ đến lúc nặng hơn là không cứu được đâu.kiếm chỗ nào uy tín đấy không lại vừa tốn time tốn tiền mất luôn mèo

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gì kì vậy!mèo nui những 5 năm như thế phải có tình cảm và hiểu nó chứ, bé đag bệnh ốm như e nói thì sao mà còn cắn chủ đc! Mà e nui bé cg lâu như v mà k bít đấu tranh vì bé!mang bé đi khám nữa thì bít sao giờ
Sợ thì mua cái giỏ nhựa! Bỏ bé vào đưa bé đến thú y! K cho thì phải tìm cák trốn đi chứ như vậy mà nhìn bé chết dần chết mòn àh?

Status
Không mở trả lời sau này.