• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Husky bị còi cần các bác giúp đỡ

Như tiêu đề chả là em mới nuôi 1 bé husky được 2 tháng rưỡi mà lúc bắt về là 50 ngày và 4,5kg còn bây h thì bé đc có 6,3kg ai cũng kêu là bé nhà nhà em bị còi, có người còn kêu là chó tàu về sau ko có khả năng sinh sản. Có người mách em mua cái thuốc gì ý ăn hay uống vào thì lớn lên trông thấy mà em thực sự ko an tâm, vậy các bác cho em hỏi làm thế nào để bé lớn đúng tiêu chuẩn hay có khả năng phối giống, sinh sản được với ạ chứ nhiều người nói em cũng lo quá :( và các bác chỉ em phân biệt thế nào là chó TÀU?? Em lo vấn đề về sức khỏe bé nhà em quá mong các bác giúp đỡ sớm để em nó được hồi phục :( Em xin chân thành cảm ơn ...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
hieubi6789 said:
Như tiêu đề chả là em mới nuôi 1 bé husky được 2 tháng rưỡi mà lúc bắt về là 50 ngày và 4,5kg còn bây h thì bé đc có 6,3kg ai cũng kêu là bé nhà nhà em bị còi, có người còn kêu là chó tàu về sau ko có khả năng sinh sản. Có người mách em mua cái thuốc gì ý ăn hay uống vào thì lớn lên trông thấy mà em thực sự ko an tâm, vậy các bác cho em hỏi làm thế nào để bé lớn đúng tiêu chuẩn hay có khả năng phối giống, sinh sản được với ạ chứ nhiều người nói em cũng lo quá :( và các bác chỉ em phân biệt thế nào là chó TÀU?? Em lo vấn đề về sức khỏe bé nhà em quá mong các bác giúp đỡ sớm để em nó được hồi phục :( Em xin chân thành cảm ơn ...
Thuốc, thì mình vẫn bổ sung thêm cho cún của mình bằng viên bổ sung Canxi và gel Nutri.
Hai cái này chỉ là thực phẩm chức năng, nên cũng an toàn.
Khả năng phối giống, thì phải lớn mới biết đc
Nói cún TÀU không có khả năng phối giống là NÓI NHẢM
Cách phân biệt cún Tàu, cún Ta, thì chỉ cần hỏi người bán. Cố nhiên, họ không trung thực thì cũng chịu. Tuy nhiên, cún mua ngoài quán, phần đa là cún Tàu. Nhưng Tàu cũng k sao, đừng dị ứng với cún Tàu quá.
Chế độ ăn của cún nhà bạn như thế nào???

Bé là mình mua chó nhà đẻ bên Yên Nghĩa, chế độ ăn thì mình vẫn cho ăn thức ăn khô 2 bữa, cơm thịt nạc 1 bữa.. mà nuôi 1 tháng lên có gần 2kg, nhưng cho ăn cơm với thịt thì bé đi ngoài ko đc tốt, phải làm thế nào để chế độ ăn của cún thay đổi được mà tiêu hóa vẫn ổn vậy bạn, mong chỉ bảo thêm.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bản thân mình cũng đau đầu về vụ phân không tốt khi ăn cơm với thịt.
còn để tăng nhanh, thì bạn mua thức ăn khô loại tốt tốt chút. Mình cho ăn của Royal. Thấy bé lớn cũng nhanh.