• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Khoe chuồng rùa mới :P

llvllooncake

YTC Developer
chủ nhật rảnh rỗi trang trí chuồng cho em rùa núi vàng :))! mà nó ăn trầu bà được ko vậy mọi người ?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Quá đẹp. K cần chỉnh luôn :X, bạn để ý 1 thời gian, nếu rùa quen chuồng sẽ đào 1 cái lỗ rồi rúc mình xuống đó cho xem, dễ thương lắm :x.
Chúc mừng nhé :X~
Sau khi rước thêm 1 bé cái về sẽ show chuồng nhà mình luôn :X~.

P/s: Rùa ko ăn trầu bà đâu

llvllooncake

YTC Developer
sau 10p nó đã gặm lá trầu bà te tua & làm đất vào chén nước....đây là đất sạch mình mua nên chắc rớt 1 tí vào chén nước ko sao mọi người he?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Háu ăn vậy à. :D
Thật ra thì ko cần chén nước đâu bạn ạ. Đồ ăn của nó chỉ cần nhúng vào nước lọc rồi cho ăn cũng đủ nước rồi, món nhiều nước là dưa leo, cà chua, dưa hấu, mình cho ăn mấy món này ko cần cho uống cũng ok :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
chú cho ăn trầu bà thật ah. Chuyện này anh cũng mới nghe và cũng chưa thử... Nhưng theo anh thì cũng không sao. Vì lá trầu bà cũng tốt. Trị 1 số bệnh về dạ dày...Anh chỉ biết nhiêu đó thôi. hj

llvllooncake

YTC Developer
chú cho ăn trầu bà thật ah. Chuyện này anh cũng mới nghe và cũng chưa thử... Nhưng theo anh thì cũng không sao. Vì lá trầu bà cũng tốt. Trị 1 số bệnh về dạ dày...Anh chỉ biết nhiêu đó thôi. hj

em trồng cho đẹp mà sợ nó ăn đó chứ! Sợ trong lá có chất gì ko tốt cho ẻm ...

llvllooncake

YTC Developer
Ủa, mình thấy bạn cho nó ăn trứng nữa hà ==". Thấy nguyên quả trứng to đùng kìa

cục đá đó ông :)) giữ cho chén nước khỏi lật đó mà :keke_hehe:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nhúng đồ ăn vào nước rồi cho ăn thì khỏi uống nước, còn ko thì cho cái dĩa đồ ăn rộng ra rồi cho nước chung với đồ ăn vào luôn.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nhúng đồ ăn vào nước rồi cho ăn thì khỏi uống nước, còn ko thì cho cái dĩa đồ ăn rộng ra rồi cho nước chung với đồ ăn vào luôn.

Sáng trc khi đi học làm 1 dĩa bự, bỏ đá lạnh vào, trưa ngủ nó dậy ăn =)), nhìn dĩa đồ ăn như chén chè thập cẩm =)))

llvllooncake

YTC Developer
tui dẹp luôn chén nước với trầu bà rồi nó fá kinh khủng @_@"! giờ hok bik trồng cây gì cho nó khỏi fá ....

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Trồng cây thân gỗ, cao vừa vừa thôi, nhưng phải có bóng râm. Rùa nhà mình chọn 1 gốc cây to, đào đất rồi vùi mình vào mấy ngày nay rồi. Nghe nói con này mùa khô ko ăn j cả mà chờ tới mùa mưa mới bắt đầu ăn lại, cũng hơi lo lo.

llvllooncake

YTC Developer
mình thay bằng cây đinh lăng đây \m/ hi vọng là hắn cắn ko nổi!!

nhangak

Turquoise Member
Chuồng bác sạch sẽ quá nhỉ.Chuồng em sau 1 đêm mưa nó thành thế này:http://aquapet.com.vn/forums/viewtopic.php?f=72&p=113023#p113023