• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Kiểm tra và hỏi thăm những gì khi đi mua chó

stylishboy

Chào các bạn,

Sau mấy ngày suy nghĩ và lựa chọn thì mình quyết định đi mua 1 em lạp xưởng (Dachshund) của bác Dash Nguyễn (Mình thấy bác này cũng có tiếng trong giới Dachshund, có bạn nào biết bác này không?) nhưng mình không rành là khi đi mua Dackshund nói riêng và cún cưng nói chung, nên kiểm tra và hỏi thăm những gì, bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với ạ.

Cảm ơn các bạn :)

https://www.facebook.com/dach.nguyen

One_more_night

Active Member
Chó nhiêu tháng tuổi ?
Nếu trên 2 tháng phải chích 2 vắcxin 7 bệnh ( có sổ khám ( dán 2 lần tem ) )
Bảo hành chó 2 bệnh care và povô bao lâu ?
Ngoài ra nếu chó mắc các bệnh như ruột,viêm da,mắt..thì sẽ xử lý cho khách hàng thế nào ( bệnh vặt )
Giấy tờ mua bán giữa bên ( giấy chứng nhận giao tiền,giấy bảo hành ( bắt người bán phải ghi 1 giấy ) )
Bảo hành thuần chủng suốt đời
Nếu ở xa thì ship chó như thế nào ( tốt nhất nên mua gần ) tránh trường hợp đưa hình 1 đằng,chó 1 nẻo )
Nếu mua chó khi mới chỉ chích vắcxin 1 lần ( tức là dưới 2 tháng tuổi ) thì chó đó phải còn cách lần chích thứ 2 cao nhất 1 tuần ( không nên mua chó quá nhỏ )
Vì trong giai đoạn giữ cún từ lần chích 1 tới lần chích 2 là rất khó ( tắm,cho ăn bậy sẽ dễ sinh bệnh ) nên giữ cẩn thận,ít cho ra ngoài,ăn uống vừa phải , ko tắm thì càng tốt.

myloan96

Chó nhiêu tháng tuổi ?
Nếu trên 2 tháng phải chích 2 vắcxin 7 bệnh ( có sổ khám ( dán 2 lần tem ) )
Bảo hành chó 2 bệnh care và povô bao lâu ?
Ngoài ra nếu chó mắc các bệnh như ruột,viêm da,mắt..thì sẽ xử lý cho khách hàng thế nào ( bệnh vặt )
Giấy tờ mua bán giữa bên ( giấy chứng nhận giao tiền,giấy bảo hành ( bắt người bán phải ghi 1 giấy ) )
Bảo hành thuần chủng suốt đời
Nếu ở xa thì ship chó như thế nào ( tốt nhất nên mua gần ) tránh trường hợp đưa hình 1 đằng,chó 1 nẻo )
Nếu mua chó khi mới chỉ chích vắcxin 1 lần ( tức là dưới 2 tháng tuổi ) thì chó đó phải còn cách lần chích thứ 2 cao nhất 1 tuần ( không nên mua chó quá nhỏ )
Vì trong giai đoạn giữ cún từ lần chích 1 tới lần chích 2 là rất khó ( tắm,cho ăn bậy sẽ dễ sinh bệnh ) nên giữ cẩn thận,ít cho ra ngoài,ăn uống vừa phải , ko tắm thì càng tốt
cảm ơn những thông tin bổ ích của bạn nha, hên quá mai mình đi mua chó rồi mà chưa biết gì