• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Ko ai có mèo ALD thuần à?

Minh Trung

Ngày nào cũng onl mấy tiếng ở đây bấm f5 liên tục mà chả thấy ai bán. Thấy toàn để tit ALD nhưng vào xem thì toàn mèo lai. Có 1 2 người bán mèo có vẻ chuẩn ALD tí thì lại hét >4tr @@

chiru

T.Viên Năng Động
Ngày nào cũng onl mấy tiếng ở đây bấm f5 liên tục mà chả thấy ai bán. Thấy toàn để tit ALD nhưng vào xem thì toàn mèo lai. Có 1 2 người bán mèo có vẻ chuẩn ALD tí thì lại hét >4tr @@
bây h nuôi chinchila đi ald làm j có thuần nữa nuôi chi

kuduymh

Active Member
Đã thích rẻ mà đòi thuần chủng.thuần chủng mua mèo nhập có giấy đấy.
phán như đúng rồi. đếu biết bạn giàu tới đâu mà nói chuyện được cái kiểu khinh người ấy. ALD là tầm trung rồi, 4 5tr thì mua mẹ ALN chứ đếu cần gì ALD. bộ phải đắt là mới thuần à. cái xh này đếu phải ai cũng như bạn đâu.

Minh Trung

Đã thích rẻ mà đòi thuần chủng.thuần chủng mua mèo nhập có giấy đấy.
Không có giấy không có nghĩa là không thuần. Mà có giấy với ko có giấy giá nó chênh 1 trời 1 vực. Không phải dân buôn, ko phải dân gây giống thuần chủng thì mua mèo có giấy làm gì? Tôi chê đắt không có nghĩa là tôi ko đủ khả năng để mua, nhưng đồng tiền xương máu mình làm ra phải tiêu sao cho nó hợp lý, tôi không phải cái loại thích thì mua không cần biết giá, mà tôi cũng không nhiều tiền để lãng phí như vậy, tôi còn phải lo toan nhiều thứ khác nữa. Tôi bảo thuần không có nghĩa là phải thuần 100%, ở VN mèo ko có giấy mà bảo thuần 100% thì kiếm đâu ra? Nhưng chí ít nó phải có được >90% những đặc điểm của mèo ALD. Thấy các bạn toàn tự tin để tiêu đề là mèo ALD nhưng vào xem ko lai 34 thì cũng lai nga, hoặc lai cả 3, nhìn ngoại hình cũng thấy >30% là không phải ALD rồi, kiếm được 1 bạn bán mèo thuần >90% thật sự rất khó. Tôi thấy ở HN có rất nhiều bạn bán mèo thuần >90% như tôi nói nhưng có ai bán trên 2tr đâu. Ở SG khó kiếm quá thì chênh vs HN vài trăm ngàn còn chấp nhận được, nhưng lại có những bạn hét giá đến gấp đôi (>4tr), thậm chí là lai tung tóe rồi cũng hét 2-3tr. Khổ thân các bé mèo, chủ của chúng chỉ vì đồng tiền mà cho lai tùm lum để lấy mèo con bán. Rồi vài năm nữa thôi, nhìn vào con của những con mèo con đó không ai còn biết nó là giống mèo gì nữa. Rồi những bạn buôn mèo thấy nó có vẻ giống ALD lại la lên 1 cách tự tin mèo của mình là ALD thuần chủng...