• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

LÀM SAO DẠY COCKER

loli_thu

YTC Developer
help..............
tình hình là vừa đem về 1 bé ( nhật lai cocker ) " đc cho " bé khoãng 5 6 tháng r là cái . vấn đề là mình làm s để dạy đc nó bây h vì từ lúc mới đẻ chủ cũ nuôi xích 1 góc => ( ăn ngủ ỉa đái ...) đều tại chổ .. nên bây h mình mang về làm s để tập cho nó " bình thường " đc đây. ăn fai~ đút nhé và rất kén ăn. rất gét tắm ( ng` đầy ve và hôi kinh . khổ cái là về nhà mình thả ra nó đi lung tung đã thử nhiu` cách ngon ngot canh chừng r mak vẫn ko thể cho nó đi đúng chổ đc ( vô cái dĩa nhựa có bọc bao ni lông đặt trong tolet) vi` nha` minh đi suốt 7h sáng tới 5h chiu` mới về ko dắt đi đc...1 vấn đề nữa là sáng or trưa pé ở nhà mình còn tối chở pé về nhà khác nên làm s để tập cho pé quen cả 2 nơi . ( nếu tình hình này kéo dài thì minh ko thể giữ bé đc nữa vì gđ có vẻ khó chịu r hjc ( mình thật sự rất thích chó ko muốn vậy tí nào .. mong nhận đc sự zúp đỡ
.............AI NHẬN HUẤN LUYỆN CHÓ TRONG 1 TUẦN PM SDT 0903986982 ( KHU VUC : Q5 , Q8 . tân bình , bình thanh............................................
.CHÂN THÀNH CÁM ƠN