• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm ơn giúp bé mèo nhà em :(

Mèo Cheryl

Member
Bé AnChi nhà em hiện được gần 2,5 tháng tuổi. Trước bé có 2 đứa nhóc- 1 đứa cùng mẹ, 1 đứa em nhận nuôi dùm- nhưng đã bị chết vì tiêu chảy :(. Chỉ có mình AnChi là khỏe mạnh, láu lỉnh nhất. Trước 1 ngày khi bị bệnh, bé còn khỏe mạnh, ăn tốt. Tối hôm qua em bắt đầu thấy bé mệt, không nằm ngủ chung với mẹ, người rất nóng, đi vệ sinh không được. Nhưng tối trễ rồi nên không đi khám bác sỹ được.
Sáng nay dậy thì thấy bé đỡ hơn xíu, đã đi vệ sinh được bình thường, bắt đầu nghịch ngợm với mèo mẹ. Nhưng chỉ 1 tiếng sau, thấy bé yếu dần đi, mũi ra 1 ít chất dịch nhầy, hơi hôi hôi. Em đem đi khám thì bác sỹ bảo là bé tiêu hóa có thể có vấn đề, vì lúc đó cặp nhiệt độ không bị sốt nữa. Bác sỹ bảo em mua men tiêu hóa về cho bé uống, rồi cho uống từng chút sữa. Em đã làm theo, thấy giờ bé chỉ có nằm im và mệt vậy thôi :((..
Mọi người ai có kinh nghiệm làm ơn cho em lời khuyên với. :((.. Chờ đợi và sốt ruột, lo cho bé quá
Em cảm ơn mọi người!

meonho124

Đi Muôn Nơi
Nghĩa là nhà em có 3 bé mìu con , và 2 bé đã bị mất vì tiêu chảy , triệu chứng này đang lặp lại trên bé AnChi à ,

Em có nói rõ chuyện này với bác sỹ chữa cho bé không , nghe những chi tiết này cảm giác như các bé đang bị bệnh theo dịch vậy , nếu là đúng thì rất nguy hiểm , nếu em ở HN có thể mang đi test bệnh cho bé như ở chỗ bs Chiền có đó cho bé để tìm phương pháp chữa tốt nhất vì có thể bé mới chớm bị .Cũng có thể lúc em đi khám bé đã đỡ sốt nên bác sĩ đã khám bệnh chủ quan cho bé .

Bé bị tiêu chảy thôi thì bé cũng có biểu hiện mệt mỏi , do bé đi tiêu chảy mất nước nhưng ít khi kèm sốt lắm . Nếu bé tiêu chảy thì e theo dõi xem bé đi phân thế nào ấy , bé mệt mỏi quá thì đi truyền cho bé cũng đỡ đó , uống nước điện giải bổ sung nữa nhớ pha đúng liều lượng , ăn kèm men tiêu hóa như bs dặn , còn có vấn đề gì em cũng nên gọi điện hỏi ý kiến bác sĩ thú y thì hơn , vì đây là diễn đàn mọi người chỉ đưa ra ý kiến chủ quan của mình được thôi , hơn nữa là chỉ nghe em tả lại , lại không phải là bác sỹ thú y nên mọi đóng góp cũng khó mà chính xác

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
khi thấy bé yếu quá bạn có thể bơm nước đường cho bé bằng ống xylanh nhỏ. Bé đi tiêu chảy, mất nước và ko ăn được gì thì người sẽ lả đi. Mình hỗ trợ để bé giữ sức. Còn lại thì chỉ có bác sĩ mới nói được thôi. Chúc bé bạn sớm khoẻ lại nhé.