• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm thế nào để nhím k hôi hả mọi người?

Nhung90

T.Viên Năng Động
số là mình vừa tậu được 1 đôi nhím cảnh béo múp khá là yêu, nhưng trời đất ạ mang về nhà nửa ngày, đi làm về vào phòng nghe mùi mém xỉu luôn, các bạn có ai bít làm sao để mùi nhím đỡ ám ra nhà k? hixhix, tớ k cho mấy em nó đi đâu, mới mua, ngắm chưa đã mắt j`

hactu96

T.Viên Năng Động
bạn dùng những loại lót chuồng như mùn cưa loại thơm của các hãng phối hợp cùng với gỗ nén hoặc hạt lót chuồng , sẽ đỡ hơn rất nhiều đấy ............................. và bạn cho nhím tắm 5 ngày 1 lần với nước ấm và xà phòng

Nhung90

T.Viên Năng Động
bạn dùng những loại lót chuồng như mùn cưa loại thơm của các hãng phối hợp cùng với gỗ nén hoặc hạt lót chuồng , sẽ đỡ hơn rất nhiều đấy ............................. và bạn cho nhím tắm 5 ngày 1 lần với nước ấm và xà phòng

opp. cảm ơn bạn, tớ cũng hỏi bạn bán nhím rồi, hixhixx đâu có biết là mấy nhóc ấy cũng phải tắm, tớ cứ tưởng kiêng nước, hixxxxx ai dè

bykben

như t ở nhà :)) đơn giản nhất... mua cát tắm ý đổ lớp cắt tắm rồi đổ lớp catsan lên trên :)) vứt đó 1 tuần cũng hẻm mùi B-) tớ nuôi trong phòng tớ mà :))

biconluntun

T.Viên Năng Động
số là mình vừa tậu được 1 đôi nhím cảnh béo múp khá là yêu, nhưng trời đất ạ mang về nhà nửa ngày, đi làm về vào phòng nghe mùi mém xỉu luôn, các bạn có ai bít làm sao để mùi nhím đỡ ám ra nhà k? hixhix, tớ k cho mấy em nó đi đâu, mới mua, ngắm chưa đã mắt j`

ẹc phải tắm cho nó k nó bẩn quá chết đấy, nếu trên ng nó có ve mạt thì càng phải tắm nhiều hơn. dùng cát lót chuồng với mùn cưa. khô mà k hôi.

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
=)) t tắm cho nó 3 lần rồi, sạch và khỏe lắm, bạn nào mà vướng phải cứ tắm và dọn chuồng cho nó là đc