• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lượng thức ăn – Con chó của bạn có thể ăn bao nhiêu?

antimeno

Member
Bạn có biết con chó của bạn cần ăn bao nhiêu thức ăn không? Trong bài viết hôm nay, chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn những lời khuyên về cách kiểm soát lượng thức ăn tùy theo cân nặng và kích thước của chó. Chó Doggo thích ăn uống, vì vậy người ta thường thấy chúng đòi ăn trong bữa ăn của chủ, ngay cả khi bát đầy thức ăn.

Cũng giống như trẻ em, chúng cần được dạy ăn vào thời gian nào, bao gồm cả việc điều chỉnh lượng thức ăn phù hợp. Vì vậy, nếu bạn muốn cho thú cưng của mình ăn theo độ tuổi, kích thước và cân nặng của chó, hãy xem mẹo về lượng thức ăn mà chúng tôi đã liệt kê dưới đây.

Tiếp tục đọc.

Thức ăn cho chó là thức ăn chính của động vật, số lượng và tần suất có thể khác nhau, tùy thuộc vào giai đoạn sống của chó . Tuy nhiên, ngoài lượng thức ăn thích hợp cho chó của bạn, chất lượng thức ăn cũng phải được quan sát và một số bao bì thực phẩm có ghi liều lượng khuyến nghị.

Vì vậy, nếu bạn muốn hiểu điều gì quyết định lượng thức ăn cho thú cưng của mình, hãy xem các chủ đề dưới đây, tùy theo đặc điểm và độ tuổi của chó.

Xem thêm: Dịch vụ chăm sóc thú cưng tại nhà hcm