• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lẩu nhà em bị gì vậy mn, giúp e vs

thaoinh

Lẩu nhà em khục khặc cách đây 5 hôm rồi, ban đầu thì thỉnh thoảng thôi. Cách đây 3 hôm e đánh nó tội đái bậy, thế là nó có vẻ bệnh (sổ mũi, rên, lừ đừ, bỏ ăn). Tối đó dẫn đi bv thú cưng, ng ta bảo ko sao cả. Qua đêm đó, e chăm đủ thứ thì sáng mai lại bt. Nhưng khục khặc vẫn còn. Đến hnay nhốt nó ở ngoài ko cho vào nhà thì lại tiếp tục lừ đừ, ho khạc nhiều hơn. Cái chính là e ko biết nó ho hay là bị mắc xương. Mà nó mới 2tháng kém 3 ngày nên e ko hề cho ăn xương. Thấy nó nằm hoài, e lo quá. Ko ăn gì cả. Bt cũng biếng ăn nữa. Mà cả 2 lần nó lừ đừ e đều tắm nó cả, nhưng tắm nc ấm trog phòng kín, rồi lại sấy khô. Xong ra phơi nắng. Xong xuôi vẫn bt. Đánh nó xong hay làm gì phật ý nó thì nó mới vậy.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn ở HN hay HCM?
nếu ở HN, dạo này trời về đêm lạnh => cho cún ngủ ở chỗ ấm nhé.
Cún mới 2 tháng tốt nhất k nên tắm. Ngoài 3 tháng thì tắm 1 hoặc 2 tuần 1 lần.
Nếu ở miền Bắc, trời lạnh, tốt nhất k tắm cho an toàn.
BS khám có cho em nó uống thuốc j k?

thaoinh

Dạ ở hcm.
E cũng kể hết các vấn đề của nó. Bs cũng đo nhiệt độ, nghe nhịp tim. Bảo vẫn bt. Chích 2 mũi vitamin. Cho 2 viên tròn tròn bảo bổ sung khoáng. Lẩu nhà e nghe mùi viên đó là nhào vào sực. Nhưng hỏi ng ta sao ho khục khặc thì ng ta bảo ko sao. Đến hnay lại thấy ho nhiều hơn. Đến tận bv thú cưng cơ. :(... giờ thấy nó nằm xót quá af.. cảm ơn a

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn ra tiệm thuốc tây mua cái siro chữa ho cho trẻ e về cho e nó uống xem sao nhé. Mình đã dùng cho cún nhà mình và thấy hiệu quá khá tốt.

thaoinh

Em không biết là có nên đưa e nó ra ngoài thú y lần nữa ko ạ.. hixx...(nửa muốn nửa ko, thấy vài ac cũng đưa đi khám về bệnh càng nặng hơn. Trong khi con mắm Lẩu nhà e mới 2 tháng)
Thấy nó nằm chiều giờ mà lo quá. Bình thường nó chơi 1h lại lăn ngủ 30p chơi 1h lại lăn ngủ 30p. Đêm khuya cũng phải phục vụ giờ giấc sinh học của nó.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mình k bik tình hình của e nó ntn, nhưng bạn chưa có kinh nghiệm => nên mang qua BS thú y.
Nếu chỗ cũ bạn k tin tưởng => thử đến 1 chỗ khác.
K nên chủ quan