• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

lật tẫy .Thanh Hien Dth bán chó bệnh..............

Mình xin up lên để mọi ng đõcj đc bài viết này nhé. Xin dành chút thoi gian để tim hiu ng bán cún chứ đừng vội vàng thấy đep mà mua nhé mng. Nhu v là tiếp tay cho bọn này lộng hành

Mod ơi , Hiện tại Thanh Hien đã chặn và đổi tên Facebook. Em chưa tìm ra được. Nhưng anh đăng lên trang đầu sớm về thong tin của nó đi. Chứ để lâu ng ta sẽ bị nó lừa đó anh ơi...

yeuchokeoxe

YTC Developer
ko phải mình té nước sau mưa gì, mà nghe thấy tên Thanhhien dth này tham gia vào HỘI YÊU CÚN HÓC MÔN Q12 là mình thấy nguy cơ cho các bạn yêu chó đang có ý muốn tậu 1 e cún để thỏa chí đam mê cùng mọi người trog hội.
bạn mua chó mà ko xem xét hỏi han các bạn cũ về kinh nghiệm chọn chó nên bạn đã bị lạm dụng dẫn đến kết cục như vậy. mình chia buồn cùng bạn,
tức cái nhìn hình con " husky 8 tháng thuần chủng.." kia thì bạn nào đã từng nuôi alaska hoặc husky cũng đủ biết con này thuộc giống gì mà Dth dám khẳng định với bạn là husky thuần chủng ac...ac..

Memory01

Thị trường cún nuôi bây giờ cũng như vô vàn thứ khác....đi đâu..đọc đâu cũng thấy kém chất lượng và lừa đảo......con người bây giờ suy thoái quá....không còn làm chủ đồng tiền mà để đồng tiền làm chủ con người mất rồi....thà mua 1 chiếc máy kém chất lượng về nó hư còn đỡ tiếc và đau lòng hơn là nhìn cảnh một sinh mạng sống phải đau đớn chống chọi vs bệnh tật....haizzz...... Chẳng biết đến bao giờ con người ta sống vs nhau qua 1 chữ TÂM nữa..... cầu mong cho những em cún xấu số đc siêu thoát và xin chia sẻ cùng những nạn nhân bị lừa.....

shin274

mình đã từng mua một con bên chổ thằng này chưa được một ngày , phải nói chính xác hơn là chưa được 2 tiếng con chó ối mửa lung tung và người bán cho mình là thằng bảo cùng bọn với thằng này lúc mua thì nói chuyện rất đàng hoàng lúc mà chó bệnh thì không chịu trách nhiệm .... vừa về chó đã bệnh mình gọi đt thông báo thì kêu mình ráng chăm bé , trời ơi hỏi mọi người mua con cún 15tr không trả giá 1 xu chưa gì bệnh mình đòi trả lại thì nói là cứ chăm giúp xem có khá hơn không mình chăm theo lời của bọn nó đến sáng thì cún mất mình kêu đền thì nó nói là do mình chăm kiểu gì giờ chó chết bắt nó đền là không công bằng hỏi mọi người coi điên không , rồi bắt mình đưa ra 7tr5 nửa nó đem con khác về mình kêu là không được mình kêu nó đền 50% nó nói giờ nó không có tiền mình không chịu thì thôi ức chế thật chứ .... nhưng bọn mày rồi củng sẽ có ngày bị trả báo thôi ... mong mọi người đừng mua cún ở chỗ thằng hiển này và thằng bảo nick nó là ....hoangbaoviet.pr .... số dt là 01286161833 cẩn thận nhé mọi người bọn này hay hoạt động ở khu vực gò vấp , tân sơn nhì là nhà thằng hiển tẩy chay bọn nó là vừa nhớ nhé Hiển và Bảo mình không quên 2 bạn đâu ..... vì e quá bức xúc nên mong mod thông cảm

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
câu trả lời shin274 mình là bảo, mình đứng ra công nhận chuyện bé cún của bạn chết là có thật và mình cũng muốn nói 1 vài vấn đề như sau
thứ nhất , lúc bạn mua con cún mình vừa bắt đầu vào nghề bán, mình có hợp tác với thanh hien dth và nhiệm vụ được giao là giới thiệu khách sang. Khi bạn mua cún bạn bắt cún tại nhà Thanh hien dth ở tân sơn nhì , mình không chối bỏ việc con cún chết có phần trách nhiệm của mình vì hiểu biết của mình về cún vốn dĩ cũng chưa nhiều mà mình lại là người dẫn bạn sang giới thiệu mua cún bên đó, bạn mua bé cún trị giá 15 triệu và tiền công dẫn khách của mình chính xác là được 900 ngàn… nhưng sau khi cún có chuyện xảy ra bạn sang nhà Thanh hien dth nói chuyện thì Thanh hien dth không hề ra khỏi nhà để nói chuyện đàng hoàng với bạn mà mình, 1 người giới thiệu bạn sang ,phải đứg ra nói chuyện với bạn.
Thứ 2 : lúc cún của bạn xảy ra chuyện mặc dù không phải cún của mình với số tiền 900 ngàn nhận được trong tổng số 15 triệu bạn bỏ ra mua cún ,mình cũng cố gắng kêu bạn ráng chờ một thời gian mình làm được tiền mình gửi bạn lại một con. Còn Thanh Hiển hoàn toàn chối bỏ trách nhiệm không chỉ với bạn mà với cả mình ( mặc dù mình là người làm chung ), mình có đề nghị thanh hien rằng mình trả lại số tiền 900 ngàn đó và yêu cầu thanh hiển đền cho bạn nhưng mình không nhận được bất cứ phản hồi nào . Kể từ sau lần đó mình đã cắt đứt mọi quan hệ làm ăn cũng như đời tư với Thanh hien dth vì mình không chấp nhận được cách làm đó.
Hiện tại mình đã có kinh nghiệm hơn về cún và mình cũng rất bức xúc vì vấn đề này nên nếu bạn cần xác minh những điều mình nói là sự thật và giai quyết mình có thể cùng bạn tới nhà Thanh Hien dth làm rõ. Mình muốn chứng minh cho mọi người thấy Bảo 0128 61 61 833 không phải là một thằng lái chó vô lương tâm và không muốn bị mang tiếng xấu cùng với Thanh hiển Dth thêm một lần nào nữa . Cảm ơn bạn

shin274

bạn ơi bạn từ mình đã hỏi bạn là đợi bạn bao lâu bạn kêu sớm thôi mình hỏi bạn , bạn kêu mình đợi là đợi bao lâu 1 tuần , 1 tháng , hay 1 năm bạn kêu sớm thôi mình ráng đợi bạn 1 tháng trời mình gọi qua bạn không nghe nhắn tin thì bạn nói cái kiểu như bạn suốt đời không có tiền thì không đền , mọi người củng có thể thấy tin nhắn rồi đấy nó nói thế thì còn kêu đền gì nửa cứ coi như mình tặng bạn đó , bạn bán ra biết bao nhiêu con cún tiền lời chắc bạn với mình củng không cần nói mà củng hiểu rồi haz ... bạn lên đây thì bạn nói chuyện giống như bạn rất đàng hoàng , không phải là người chối bỏ nhưng thật chất con người của bạn sao thì mình và bạn cùng với những người mua cún ở chỗ bạn và thằng hiển ..... mọi người củng biết lê hồng phong được mệnh danh là chổ chứa đầy mầm bệnh dù mua cún ở đó về tệ nhất 2 ngày con chó mới bắt đầu lăn ra bệnh nếu mua về mà bệnh liền người ta vẫn có thể hoàn tiền lại nhưng phải mất ít nhất 10% đến 20% nhưng người ta vẫn đền còn chổ này bán chó chưa đầy 2 tiếng con chó bệnh còn bắt mình 9h 10h tối đem ra thú y ở đâu mà có mình đòi trả lại thì kêu mình ráng giữ ráng chăm cho chó hết bệnh , mình hỏi các bạn có ai bỏ 15tr ra đi mua con chó về chưa gì đã bệnh mà mất 1 đêm không ngủ vì ôm nguyên cục tức ....mình chỉ nói đến đây thôi mình củng chẳng cần bạn đền đâu bạn Bảo .... mình chỉ nhắc bạn một câu tiền ai củng khó kiếm như ai đừng nghỉ tiền của người ta dễ nuốt thế coi chừng mắt xương đó bạn đáng lẽ mình củng chẳng thích nói trên đây vì nếu muốn mình đã lên đây nói từ 2 tháng trước rồi nhưng vì quá nhiều người bị bọn lừa gạt này lừa nên bất xúc quá phải nói thôi .... mong mod hãy đưa bài này lên đầu để mọi người biết mà tránh xa bọn này

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
câu trả lời shin274 : bảo biết có tiền như đi ăn cướp như vậy cũng sẻ có ngày gặp quả báo , Đây là cuộc đối thoại của báo và nó khi con cún của shin gặp chuyện , bảo biết việc bảo làm bảo phải tự chịu nhưng chỉ mong shin hiểu bảo không phải là loại người như vậy .

Còn đây là tin nhắn chứng minh đoạn nói chuyện này là có thật vì khi nói xong nó liền chặn face của mình :

Khi kết thúc mọi chuyện với nó , bảo đã phải cố gắng tìm hiểu kỹ hơn về cún và tìm kiếm cho mình 1 nguồn cún ổn định , đảm bảo sức khỏe cho khách của bảo . Từ khi bắt đầu lại đến này dù cún có xảy ra rủi ro gì bảo vẫn ở bên cạnh cún và khách của bảo , cũng như shin khi bảo đi về , bảo đã cố gọi và nhắn tin với shin để shin hiểu là bảo vẫn luôn biết sai lầm của mình và bảo đang cố gắng sữa chữa lại nó vì bảo muốn shin sẽ là người đầu tiên và cũng là người cuối cùng bảo mắc phải sai lầm trong công việc bán cún này của bảo , nếu có thể shin có thể post những tin nhắn của bảo cho shin lên cho mọi người xem đc không , Mong sau sự việc này bảo và shin sẽ có 1 cuộc nói chuyện ổn thỏa với nhau . Thank shin

cryvn

hoangbaoprviet said:
câu trả lời shin274 : bảo biết có tiền như đi ăn cướp như vậy cũng sẻ có ngày gặp quả báo , Đây là cuộc đối thoại của báo và nó khi con cún của shin gặp chuyện , bảo biết việc bảo làm bảo phải tự chịu nhưng chỉ mong shin hiểu bảo không phải là loại người như vậy .

Còn đây là tin nhắn chứng minh đoạn nói chuyện này là có thật vì khi nói xong nó liền chặn face của mình :

Khi kết thúc mọi chuyện với nó , bảo đã phải cố gắng tìm hiểu kỹ hơn về cún và tìm kiếm cho mình 1 nguồn cún ổn định , đảm bảo sức khỏe cho khách của bảo . Từ khi bắt đầu lại đến này dù cún có xảy ra rủi ro gì bảo vẫn ở bên cạnh cún và khách của bảo , cũng như shin khi bảo đi về , bảo đã cố gọi và nhắn tin với shin để shin hiểu là bảo vẫn luôn biết sai lầm của mình và bảo đang cố gắng sữa chữa lại nó vì bảo muốn shin sẽ là người đầu tiên và cũng là người cuối cùng bảo mắc phải sai lầm trong công việc bán cún này của bảo , nếu có thể shin có thể post những tin nhắn của bảo cho shin lên cho mọi người xem đc không , Mong sau sự việc này bảo và shin sẽ có 1 cuộc nói chuyện ổn thỏa với nhau . Thank shin
Đoạn hội thoại trên là của bạn với thằng Hiển à?

shin274

bảo ơi bảo mình không có ở không mà lưu lại tn làm gì vì biết rỏ bạn củng trở mặt mà mình thì củng hiểu rỏ bạn sao rồi , mình củng chẳng biết bạn lôi đâu ra đoạn thoại đấy nửa và bây giờ bạn đưa lên đây mục đích cuối cùng củng chỉ là để biện minh chứ chẳng được cái quái gì cả ... còn mấy bạn nói với nhau ăn tiền của người ta thế thì đéo sợ ai thì bạn và thằng hiển cứ cho mình cái hẹn chứ đừng dài dòng bạn bước chân ra đường làm ăn thì phải biết cách sống và làm ăn cho có nét dù sau này bạn có gặp phải 1 con chó bệnh thì khách hàng vẩn tin tưởng bạn .... mình nói rồi biện minh củng chẵng làm được gì nên mình củng chẵng muốn bàn cải nhiều ... bey

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
1 lần nưa xác nhận với shin là từ khi xả ra chuyện của shin bảo và nó đã cắt đứt hết , nếu shin muốn xác nhận lời bảo nói thì anh em mình gặp nhau rồi qua bên nhà nó giải quyết luôn 1 lần , bảo cũng chẳng ngại gì vết bẩn với nó . Còn sau khi kết thúc đoạn hội thoại trên nó đã chặn face của bảo rồi , nên bảo đã post thời gian đoạn chat lên để chứng thật .

shin274

Bạn làm rỏ để được cái gì bạn làm rỏ để mọi người cho là thằng hiển là chủ mưu trong khi người đứng ra giao dịch và nhân tiền lại là bạn nói dài nói ngắn thì củng chẳng có kết quả khỏi nói là tốt nhất bạn

Mickey815732

Hình như cha hiển này cũng làm ăn chung với mật pet shop gì đó của mai min với hoangbaoprviet ......toàn móc nối nhau cả....mua chó nhà đẻ cho rồi...mất công tiền mất tật mang,ôm cục tức....chỉ vì ham đẹp,lạ @@

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
lần này thì Mai Min chủ Mật Pet Family lên tiếng nhé các bạn :
Trước giờ Mai Min im lặng nhưng đến giờ thì sự việc này ảnh hưởng hơi bị nhiều đến Mật Pet nhà mình rồi :
Mật Pet Family bắt đầu làm ăn chung với Thanh hien dth từ cuối tháng 11 năm 2012 và kết thúc vào đầu tháng 3 năm 2013 với tư cách Thanh hien dth là người giao nhận cún với khách của Mật Pet vì Mai Min chưa mở được cơ sở trong Sài Gòn cần người giao nhận và thanh toán tiền với khách tại sài gòn , khách hàng của 2 bên là riêng biệt , không hề liên quan gì đến nhau.
Hoàng Bảo Prviet sau khi kết thúc mối quan hệ làm ăn với Thanh hien dth vì vụ bé cún của bạn Shin chết đã tìm tới mình để hợp tác , hoàn toàn cắt đứt mọi quan hệ làm ăn trước kia.
Hiện tại Hoàng Bảo Prviet đã chính thức thiết lập mối quan hệ làm ăn với Mật Pet Family , Mật Pet Family không hề liên quan gì đến Thanh Hien Dth điều này các bạn lưu ý dùm
Vì vậy các bạn vui lòng xem lại dùm mình nhé
Cảm ơn các bạn