• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lời kêu gọi và cảnh báo thảm thiết đến cộng đồng những người yêu chó!

sonictry

YTC Developer
Hiện nay mình cũng gặp phải một vấn đề lùm xùm như thế ! dù sao thì cũng thank bạn đã up hình những lọ thần dược dành cho chó lên ! quả là 1 kinh nghiệm bổ ích !

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
hàng TQ thì là TQ chứ . khỏe thì sống bệnh thì chết có gì mà lạ,đâu phải 100% lái chó đều ko có lương tâm như chú ( anh, chị ) nói . đâu cần phải nhấn mạnh đừng nên mua tất tất cả những người có nhiều chó . quơ đủa cả nắm hay là bạn muốn giới thiệu cho DD này biết 1 chổ bán mà bạn móc nối từ trước để bán được giá cao hơn người khác, hạ uy tín người khác xuống . ( ko loại trừ khả năng này )

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
Chó nhật đẻ h khá hiếm và tuyệt chủng vì ít nguwoif chuộng thường chỉ có nhật lai nhưng chờ rất lâu mới có chó đẻ bạn ạ, nói không với mấy cửa hàng nhé, kể cả vuong quốc chó mèo chỗ Bác Sinh, toàn đi nhặt ở đâu về bán giá trên trời,Có Anh Đăng bên giạp xiếc trung ương đi thẳng vào trong hỏi Thạc sĩ ''Đăng'' lên hẳn đó mua, giá đắt nhưng bảo đảm 100%

đâu cần phải quảng cáo lộ như thế này

iloveyoudogandcat

Thành Viên Tích Cực Có Uy Tín
bé husky cuối mình thấy bạn lập topic rao bán mà bé đi rồi ah hxhx đây nè sao ghi đã bán http://www.yeuthucun...%E1%BA%A7n-ban/ . mình chỉ hỏi thôi nhé không có ý gì đâu nếu có gì không phải bạn thông cảm hjhj . Nhờ bạn mà mình biết thêm thank nhiều nhé

Ko phải bé đó, mình lấy ảnh minh họa thôi mà, toàn ảnh trên mạng

iloveyoudogandcat

đâu cần phải quảng cáo lộ như thế này

Nếu ko đưa ra 1 số địa chỉ thì cộng đồng yêu chó sẽ mua ở đâu, bạn là lái chó à mà bức xúc vậy? Mình chẳng quảng cáo cho ai cả, cứ ai có nhiều chó ko có nguồn gốc thì gọi là lái chó, nguwoif đi mua lại chó rẻ rồi bán đắt gọi là buôn chó, khác nhau nhưng quan trọng chó rẻ mua được có nguồn gốc ra sao .OK

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
Nếu ko đưa ra 1 số địa chỉ thì cộng đồng yêu chó sẽ mua ở đâu, bạn là lái chó à mà bức xúc vậy? Mình chẳng quảng cáo cho ai cả, cứ ai có nhiều chó ko có nguồn gốc thì gọi là lái chó, nguwoif đi mua lại chó rẻ rồi bán đắt gọi là buôn chó, khác nhau nhưng quan trọng chó rẻ mua được có nguồn gốc ra sao .OK

mình không là lái chó gì cả . nhưng thấy sao thì chỉ nói lại như vậy thôi . ai biết chắc chắn rằng bạn đã mua chó ở đó hay chỉ nghe qua nhửng nơi đó chuyện bán chó bệnh . rồi lên đây thêm thắt vào bạn nói thuốc đó có thễ cầm cự được trên 15~20 ngày nhưng những con chó mà bạn giới thiệu mua ở nhửng chổ trên chỉ là chưa đầy 1 tuần là chết . và mình thấy bạn cũng đang rất nhìu toptic bán chó sao lại viết bài như vậy làm ảnh hưởng tới uy tín vs chất lượng của member DD này

iloveyoudogandcat

mình không là lái chó gì cả . nhưng thấy sao thì chỉ nói lại như vậy thôi . ai biết chắc chắn rằng bạn đã mua chó ở đó hay chỉ nghe qua nhửng nơi đó chuyện bán chó bệnh . rồi lên đây thêm thắt vào bạn nói thuốc đó có thễ cầm cự được trên 15~20 ngày nhưng những con chó mà bạn giới thiệu mua ở nhửng chổ trên chỉ là chưa đầy 1 tuần là chết . và mình thấy bạn cũng đang rất nhìu toptic bán chó sao lại viết bài như vậy làm ảnh hưởng tới uy tín vs chất lượng của member DD này

Thôi đúng lái chó rồi...OK thích phân bua thì phân bua
Chó của mình đăng bán 100% mua lại của nguwoif đang nuôi bán,hoặc chó nhà đẻ, mình bán vì ko thích nuôi nữa ok
Nếu bạn muốn biết mìn đã mua chó ở đấy chưa thì để mình kể cho bạn nghe:
Lấy ví dụ về Chó cảnh hồng mai và hà mắm Thụy khuê ,Hoàng Hoa Thám,Tuấn Trọc hoàng hoa thám nhé:
3 nhà này nguồn gốc lấy chung là từ trung của mà ra
3 nhà chó cảnh hồng mai gồm nhà trung thành và 2 nhà bán vỉa hè là 3 anh em với nhau nhưng do xích mích mà phân tách làm ăn riêng lẻ,cá nhân mình cũng là họ hàng và quen biết nhưng mình ko muốn họ cứ đi làm và lừa mãi như vậy.
Về Hà mắm thì ko những đã mua mà còn phối giống và giao lưu thường xuyên
Anh Tuấn trọc thì lại quá hiểu rồi...Kể cả chim và gà luôn .Cả cái Hà Nội này ai buôn chó mình đều biết tên tuổi, mánh lái, bán chó từ năm bao nhiêu và thường có những dòng ji bạn nhé!
15-20 ngày chó mới nghèo, nhưng mua về 1-2-5 ngày là ỉa ra máu, nôn,ho lằm tại chỗ, nhưng nó đếch chết cứ dạt dẹo thế.Bạn là lái chó cũng hiểu mà
Uy tín cái ji cái lũ buôn bán chó đểu, toàn đi mua lại chó mấy chỗ đấy bán hoặc bắt nhà có chó đẻ bán giá cao...Khinh mấy loại cặn bã đấy.Mấy cái diễn đàn này làm ra có mặt lợi nhưng lại cũng là 1 công cụ tiêu thụ cho bọn lừa đảo gian manh.Còn bác lái chó, buôn chó nào có ý kiến vào đây em vạch áo các bác ra cho bàn thân thiên hạ xem

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
Thôi đúng lái chó rồi...OK thích phân bua thì phân bua
Chó của mình đăng bán 100% mua lại của nguwoif đang nuôi bán,hoặc chó nhà đẻ, mình bán vì ko thích nuôi nữa ok
Nếu bạn muốn biết mìn đã mua chó ở đấy chưa thì để mình kể cho bạn nghe:
Lấy ví dụ về Chó cảnh hồng mai và hà mắm Thụy khuê ,Hoàng Hoa Thám,Tuấn Trọc hoàng hoa thám nhé:
3 nhà này nguồn gốc lấy chung là từ trung của mà ra
3 nhà chó cảnh hồng mai gồm nhà trung thành và 2 nhà bán vỉa hè là 3 anh em với nhau nhưng do xích mích mà phân tách làm ăn riêng lẻ,cá nhân mình cũng là họ hàng và quen biết nhưng mình ko muốn họ cứ đi làm và lừa mãi như vậy.
Về Hà mắm thì ko những đã mua mà còn phối giống và giao lưu thường xuyên
Anh Tuấn trọc thì lại quá hiểu rồi...Kể cả chim và gà luôn .Cả cái Hà Nội này ai buôn chó mình đều biết tên tuổi, mánh lái, bán chó từ năm bao nhiêu và thường có những dòng ji bạn nhé!
15-20 ngày chó mới nghèo, nhưng mua về 1-2-5 ngày là ỉa ra máu, nôn,ho lằm tại chỗ, nhưng nó đếch chết cứ dạt dẹo thế.Bạn là lái chó cũng hiểu mà
Uy tín cái ji cái lũ buôn bán chó đểu, toàn đi mua lại chó mấy chỗ đấy bán hoặc bắt nhà có chó đẻ bán giá cao...Khinh mấy loại cặn bã đấy.Mấy cái diễn đàn này làm ra có mặt lợi nhưng lại cũng là 1 công cụ tiêu thụ cho bọn lừa đảo gian manh.Còn bác lái chó, buôn chó nào có ý kiến vào đây em vạch áo các bác ra cho bàn thân thiên hạ xem

=)) nhắc thêm là mình chưa hề là buôn chó hay lái chó vs cũng chưa bao giờ có ý nghỉ đó . không tin bạn có thể hỏi tất cả các member ở đây xem . Còn nửa bạn nói là bạn đều wen biết người lái chó buôn chó ở HN sao lại còn chui đầu vào đấy mà mua làm gì mình ko ở HN nên củng ko cần quái gì để biết mấy chuyện ở đó . bạn nói là lái chó đều bắt không rõ nguổn gốc đễ bán giá cao. nghề nào cũng vậy thôi có ai mà đem mua lại rồi bán lổ ko bạn . Bạn có dám chắc là bạn mua chó ng ta đang nuôi để bán lại rẽ ko . mình ko thix phân bua nhiều nhưng có lẻ ở TPHCM này bọn gian ác như bạn nói không có đất để sống đâu nhất là trên DD yeuthucung.com này vs bạn cũng đâu nhất thiết bạn phải quơ đũa cả nắm như thế mình không buôn lái gì nghe còn nhột đây này. Đừng nghỉ ai cũng như người thân họ hàng như bạn nói ở trên nha.

iloveyoudogandcat

=)) nhắc thêm là mình chưa hề là buôn chó hay lái chó vs cũng chưa bao giờ có ý nghỉ đó . không tin bạn có thể hỏi tất cả các member ở đây xem . Còn nửa bạn nói là bạn đều wen biết người lái chó buôn chó ở HN sao lại còn chui đầu vào đấy mà mua làm gì mình ko ở HN nên củng ko cần quái gì để biết mấy chuyện ở đó . bạn nói là lái chó đều bắt không rõ nguổn gốc đễ bán giá cao. nghề nào cũng vậy thôi có ai mà đem mua lại rồi bán lổ ko bạn . Bạn có dám chắc là bạn mua chó ng ta đang nuôi để bán lại rẽ ko . mình ko thix phân bua nhiều nhưng có lẻ ở TPHCM này bọn gian ác như bạn nói không có đất để sống đâu nhất là trên DD yeuthucung.com này vs bạn cũng đâu nhất thiết bạn phải quơ đũa cả nắm như thế mình không buôn lái gì nghe còn nhột đây này. Đừng nghỉ ai cũng như người thân họ hàng như bạn nói ở trên nha.

Bnạ đọc kỹ bài mình viết, đã nói là mình đi cả cái hà nội này mua chó để tìm ra hàng chó uy tín nhưng ko bao h có đâu, mình thích nói tất đấy, nói thẳng ra là tất cả những ng bán chó trên đây ngoại trừ ng mua lại từ trại hoặc nuôi chó đẻ thì đều là lái chó lừa đảo

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
Bnạ đọc kỹ bài mình viết, đã nói là mình đi cả cái hà nội này mua chó để tìm ra hàng chó uy tín nhưng ko bao h có đâu, mình thích nói tất đấy, nói thẳng ra là tất cả những ng bán chó trên đây ngoại trừ ng mua lại từ trại hoặc nuôi chó đẻ thì đều là lái chó lừa đảo

bạn chỉ đi ở HN vậy bạn có bao giờ vào Nam để mua chưa mà lại nói như vậy lừa đảo ntn khi nào chó ở miền nam này mua về đều khõe mạnh . mặc dù có 1 số thành phần cá biệt . nếu điều bạn nói thành sự thật thì . than oi!! cả nước VN này chắc chó khỏe mạnh muốn được tới phiên mình thì dài cả cổ rồi .

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
xin lỗi, nhưng tới mức này thì ko thể chịu dc, tôi là lái chó đây, bạn "vạch mặt" tôi đi. bạn có thể lập 1 topic hỏi đại khái như "ai đã từng mua chó của Li.Bu vào ý kiến nào" thử xem những gì bạn nói có đúng dc 1% ko nhé. Thùng rỗng kêu to vừa thôi, đứng có gán ghép tất cả mọi người cũng như mọi nơi đều như vậy chứ.

nếu b muốn, tôi có thể bảo hành 1 con chó cho bạn 1 tháng ~ 30 ngày, nếu chó bị 1 trong những bệnh b vừa nêu trong thời gian bạn đề cập thì mình đền bạn gấp 5 lần ố tiền b mua chó

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
xin lỗi, nhưng tới mức này thì ko thể chịu dc, tôi là lái chó đây, bạn "vạch mặt" tôi đi. bạn có thể lập 1 topic hỏi đại khái như "ai đã từng mua chó của Li.Bu vào ý kiến nào" thử xem những gì bạn nói có đúng dc 1% ko nhé. Thùng rỗng kêu to vừa thôi, đứng có gán ghép tất cả mọi người cũng như mọi nơi đều như vậy chứ.

nếu b muốn, tôi có thể bảo hành 1 con chó cho bạn 1 tháng ~ 30 ngày, nếu chó bị 1 trong những bệnh b vừa nêu trong thời gian bạn đề cập thì mình đền bạn gấp 5 lần ố tiền b mua chó

tks a lu bu đúng lúc e đang cần viện trợ vì e hết nói nổi rồi =)) tks tks rất rất nhìu nha

anh thong cam cho ban ay' di. tai ban' ay' buon` vi mat' cun' nen ms the thui. anh ch0 qua di. dot. vua rui` em chet mat may cun cun lien` deu` mua cua? chinagirl nen em hjeu? tam trang. cua? ban. y' .nen tu`2 ban ay' se hjeu? ra thui anh ak.

lovepets_102

GODS OF THE ANIMAL
tự nhiên đang nói về vấn đề đấy các bác lại cãi nhau hxhx . bạn ấy cũng vì mất cún nên mới thế các bác thông cảm nhưng về phần bạn cũng nên bình tĩnh chứ đừng nên vơ đũa như thế . cũng có người tốt người xấu cả mà , hay đơn giản cũng như công an thôi làm gì phải to tiếng như thế chứ mọi người cũng vì một DĐ trong sạch thôi mà , mỗi người nhường nhau 1 tí hjhj

iloveyoudogandcat

Bnạ giám đảm bảo 100% chó trung quốc ko, nếu đúng thì ok, còn nếu bạn mua đi abns lại chó đẻ tại việt nam thì được liệt vào buôn chó, mà buôn bán thì ko tính

nguyenhoanghai

YTC Developer
Hơi bức xúc với sự: "Vỡ đũa cả nắm của chủ thớt"
Mình là người mua chó của người dân nuôi về bán lại cho các bạn trên này.
Chó là vật nuôi không ai dám đảm bảo 100% mua về nó không phát sinh bệnh, ngay cả đồ điện tử SX = công nghệ cao cũng còn lỗi .
Quan trọng là bạn và người bán thoả thuận ntn (Ngay cả mình mua chó của người dân không có ai bảo hành cho mình, nhưng mình tin tưởng sẵn sàng bảo hành cho khách, lỡ có 1 con bị sao thì mình cũng phải chịu thôi --> đó là uy tín của người bán)
Bạn nói làm cho rất nhiều người mất niềm tin về việc mua bán trên mạng này, và bạn quảng cáo 1 cách hơi lộ liễu